Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

rongau88

Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Cài 1.0.9 , sau đó cài thêm nova bản full để có giao diện giống 1.0.7.

hucek

Active Member

Tình hình là mình đang dư 1 cái HDD 3.5 1T (ko có box) giờ muốn lắp vào em Q5 lâu dài bằng cáp santa thì nên làm ntn cho nó có tí thẩm mỹ các bác nhi? cắm cáp rồi để HDD trần trùng trục bên trên (vì cái HDD này cũng to gần bằng em Q5 rồi) hay là mất thêm tiền mua cái Box cho nó? có bác nào dùng kiểu thế chưa cho xin ý kiến tư vấn với. Ổ HDD cắm vào Android box trong quá trình sử dụng tắt bật đầu máy có hại ổ ko các bác?

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Tình hình là mình đang dư 1 cái HDD 3.5 1T (ko có box) giờ muốn lắp vào em Q5 lâu dài bằng cáp santa thì nên làm ntn cho nó có tí thẩm mỹ các bác nhi? cắm cáp rồi để HDD trần trùng trục bên trên (vì cái HDD này cũng to gần bằng em Q5 rồi) hay là mất thêm tiền mua cái Box cho nó? có bác nào dùng kiểu thế chưa cho xin ý kiến tư vấn với. Ổ HDD cắm vào Android box trong quá trình sử dụng tắt bật đầu máy có hại ổ ko các bác?

Theo mình nghĩ bạn nên mua một cái box buffalo dạng nằm để chứa cái ổ 3.5 đó. trong rất gọn và khá sang chảnh đó :-bd . Kiếm loại box có chế độ tự ngắt khi không có truy cập trong một khoảng thời gian đó bác. mấy em buffalo thì rất bền

meocon

Well-Known Member

Cà 2 cách đều dc , tùy cảm nhận của bác thui , cách nào cũng oK hết , gắn box thì thêm dây nguồn , rườm rà , ý kiến riêng :)

Các bác cho mình hỏi sao kết nối chuột không dây không mượt vậy vậy các bạn? chạy rất giật ,nhiều khi đứng luôn không di chuyển được, khả năng phát hồng ngoại giữa chuôt và receiver rất kém, nếu có vật thể nào che thì coi như chuột ko có tác dụng, lúc trước mình dùng minix x7 thì chuột chạy rất mượt và ko bị chặn như thế này. Mọi người có cách nào khắc phục được ko nhỉ?

Em cũng bị giống hệt bác này, đầu tư cho em nó hẳn con Logitech M280 mà không ăn thua.

Em cũng bị giống hệt bác này, đầu tư cho em nó hẳn con Logitech M280 mà không ăn thua.

Đừng mua chuột không dây, Mình xài chuột không dây cũng giật giật, nhưng mua con chuột bay KM800 là ngon, mỗi tội tốn pin nhưng không ăn thua, cạp có 5k!

meocon

Well-Known Member

Đừng mua chuột không dây, Mình xài chuột không dây cũng giật giật, nhưng mua con chuột bay KM800 là ngon, mỗi tội tốn pin nhưng không ăn thua, cạp có 5k!

Chuột phải có mặt phẳng lý tưởng , còn chuột bay thì quơ tiện hơn

nnphan

Member

Em đang đặt ổ cứng trong q10 ở phòng khách sau đó dùng q5 ở phòng ngủ để xem. Mọi việc vẫn ok chỉ có cái bất tiện là nửa đêm nếu muốn tắt q10 lại phải mò xuống phòng khách để tắt. các bác có cách nào để tắt mà khổng phải xuống không ạ? sắp mùa đông rồi cứ nghĩ đến việc chui ra khỏi chăn là em lại nản lắm.

nbhien

Member

Em đang đặt ổ cứng trong q10 ở phòng khách sau đó dùng q5 ở phòng ngủ để xem. Mọi việc vẫn ok chỉ có cái bất tiện là nửa đêm nếu muốn tắt q10 lại phải mò xuống phòng khách để tắt. các bác có cách nào để tắt mà khổng phải xuống không ạ? sắp mùa đông rồi cứ nghĩ đến việc chui ra khỏi chăn là em lại nản lắm.
Đổi chỗ. Q5IV xuống phòng khách, Q10IV lên phòng ngủ.

hoangqv68

Active Member

Bác có thể mua ổ cắm điện bật tắt bằng remote, giải pháp này phải tốn 1 ít tiền.

Vụ này, có soft nào hẹn giờ để Q10 IV tự tắt trong thời gian nào đó khg nhỉ?

smowtion

Active Member

Bác cài apps cho dt rồi remote tắt ab thôi

smowtion

Active Member

Dễ ợt . Bác cài apps cho kodi khởi động khi ab khởi động. Vào phần tv chọn một kênh cho khởi động cùng kodi

nnphan

Member

Nhân tiện các bác cho em hỏi, có cách nào để mở rộng bộ nhớ để cài game không ạ, con Q10 có 8GB, cài độ 2 3 game cỡ combat (em tải file data thấy 1.9GB) là đầy mất rồi.

domino41

Well-Known Member

Bác có thể mua ổ cắm điện bật tắt bằng remote, giải pháp này phải tốn 1 ít tiền.

Vụ này, có soft nào hẹn giờ để Q10 IV tự tắt trong thời gian nào đó khg nhỉ?

em dùng solf sleeptimer hẹn giờ tắt ngon lành bác ạ

Phuongnguyenda

Mấy hôm nay có bác nào xem mấy kênh K+ bị vỡ hình ko ??? Em đang xài Q10 mạng FPT 16Mbs

Bên trên