Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

ngoctan215

Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

sao con Q10IV của em cứ cắm mạng LAN vào đầu thì mới dùng được hicontrol còn nếu kết nối smartphone và Q10IV cùng wifi thì không thể dùng được là thế nào ?

womanizerzz

Member

Con HiMedia Q10q/Q5q này tốc độ đọc ổ cứng khá là chậm. Hỗ trợ 4k nhưng với thực tế tốc độ usb 3.0 ~ 260Mbps, sata, usb 2.0 ~ 160Mbps thì việc chơi 4k là cho...vui, sau này 4k phổ biến thì chắc chắn ì ạch. Được ưu điểm chơi đủ loại định dạng, hình ảnh khá (upscale kém). Đáng tiếc là kodi chưa hỗ trợ chipset.

ruatmap

Member

4K đâu có thần thánh vậy đâu. Mình có File 4K h.264 4 phút 60mbps đã đẹp mướt có lúc lên tới 120mbps mà vẫn mượt trên Q5IV. Muốn phổ biến 4K thì phải là chuẩn HEVC H265 bitrate thấp hơn nhiều mà con này còn hổ trợ H265 từ phần cứng thì chấp tay đôi với 4K.
Bluray fullHD gốc có 40-50Mbps thì Bluray 4K gốc chưa nén qua H265 thì tầm khoảng 120-200mbps về lý thuyết thì xem tốt.
Có clip test file 4K-FullHD bitrate cực cao lên đến 320mbps trên Q5Iv đây
[video=youtube;O1r0wIaI46E]https://www.youtube.com/watch?v=O1r0wIaI46E[/video]

ruatmap

Member

Có bác nào chia sẻ cách chơi game qua Gamepad ko có con Logitech F710 cắm vào mà không chơi được Dead Trigger

thaibaduc

Member

Có bác nào chia sẻ cách chơi game qua Gamepad ko có con Logitech F710 cắm vào mà không chơi được Dead Trigger

Em đang có video mà mạng chậm quá chưa up được, hôm nào nối xong cáp em up.

eolohd

Active Member

Ý bác là không chơi được do không nhận đủ phím hay không nhận phím nào. Con Q10 II không tương thích với F710 nên không nhận phím nào, còn Q10 IV thì chưa test với F710 nên e ko chắc, tuy nhiên gamepad tương thích tốt nhất với Q10 IV là em Tronsmart G01, nhận đủ hết phím trên 95% số game, game nào nhận thiếu thì chỉ cần vào game setting bấm map lại phím thiếu là ok.

eolohd

Active Member

Dead Trigger đây ạ: [video=youtube;QTHTNJDfEoU]http://www.youtube.com/watch?v=QTHTNJDfEoU[/video]
Giả lập PSP đây ạ:
- [video=youtube;X_MxocZ4WPY]http://www.youtube.com/watch?v=X_MxocZ4WPY[/video]
- [video=youtube;H0GXziriC7A]http://www.youtube.com/watch?v=H0GXziriC7A[/video]
Tất cả đều chơi với Gamepad Tronsmart G01 không dây.

ruatmap

Member

Con F710 chơi Dead Trigger không nhận phím nào hết bác ạ.

eolohd

Active Member

Con F710 chơi Dead Trigger không nhận phím nào hết bác ạ.

Vậy là giống dòng Q10 II, nó không nhận tay game của Logitech, em đã từng test F710 cho 1 khách dùng Q10 II rồi. Tay game F710 thì chơi ngon cho Mygica, Minix nhưng lại không nhận himedia =)). CHia buồn cùng bác, bác làm cái tay G01 đi, rẻ hơn F710 mà lại nhận 99%.

nguyenhuy2607

sao mình mua ở itvplus cho acc hayhaytv vip gì mà xem quảng cáo không vậy >.<

supportitvplus

Ựhhh!!!! Bên em cũng chẳng hiểu sao mà cái hayhaytv lại bị như vậy nữa... Báo với bên cung cấp phần mềm Hayhaytv thì họ cứ một mực nói rằng app ngon, không làm sao, trong khi tài khoản bên em mua là VIP, còn thời hạn đến cuối năm 2015 mà xem vẫn không được nữa. Bây giờ không biết nói sao để các bác hayhaytv sửa giùm...

nguyenhuy2607

Ựhhh!!!! Bên em cũng chẳng hiểu sao mà cái hayhaytv lại bị như vậy nữa... Báo với bên cung cấp phần mềm Hayhaytv thì họ cứ một mực nói rằng app ngon, không làm sao, trong khi tài khoản bên em mua là VIP, còn thời hạn đến cuối năm 2015 mà xem vẫn không được nữa. Bây giờ không biết nói sao để các bác hayhaytv sửa giùm...

Hì tại hayhaytv koi ngon hơn dangcaphd nhiều, ùm bạn cho hỏi sao lâu lâu vào app hay bị lỗi dừng đột ngột phải tắt máy rút điện khởi động lại mới hết, mình xài Q10 IV

chotuivo

lỗi :"script failed....." trên xbmc ở Himedia Q10 IV làm sao xử lý vậy các bác

eolohd

Active Member

lỗi app nhưng dễ fix mà bác, khi nào bác vào film mà nhảy quảng cáo thì nhanh tay ra ngoài home quét tắt hết ch trình chạy ngầm rồi vào lại hayhayTV mở y phim hồi nãy lại ngon!

nguyenhuy2607

lỗi app nhưng dễ fix mà bác, khi nào bác vào film mà nhảy quảng cáo thì nhanh tay ra ngoài home quét tắt hết ch trình chạy ngầm rồi vào lại hayhayTV mở y phim hồi nãy lại ngon!

vậy cũng y như tài khoan free mà bác @@

konan767

App HayHayTV giờ bị cái lỗi ko load được phim, thoát ra rồi vẫn nhảy lại vào app trong tình trạng loading, ko nhận tk Vip luôn (ko hiện tuỳ chỉnh 720/1080). Phải Clean các app đang chạy rồi vào lại vài lần mới được khá bất tiện.

ItvPlus share lại e tk vip của hayhaytv vào inbox nhé. Hôm trước mang ra Thái Hà cài xong về gặp cái lỗi chập cheng đấy e cáu quá cài lại nên giờ vẫn dùng tk free cá nhân. Thanks bác nhiều.

ruatmap

Member

Mới cài app hayhaytv Tablet&Box trên CHplay cho vô cái là văng ra, mấy bản cũ thì loading liên tục. Có bản Hayhaytv nào dùng remote điều khiển mà ngon như HDviet STBox không nhỉ.

Bên trên