Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

SeCrEt_BoY

Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

sao mình mua ở itvplus cho acc hayhaytv vip gì mà xem quảng cáo không vậy >.<
Account đó đúng là account VIP. Lúc test tại ITVPlus thì xem có quảng cáo nhưng đem về nhà reset box lại rồi tự cài HayhayTV Tablet thì xem bình thường không có quảng cáo. Chắc do app bạn dùng là từ chỗ mua cài luôn nên app đấy bị lỗi?
Ựhhh!!!! Bên em cũng chẳng hiểu sao mà cái hayhaytv lại bị như vậy nữa... Báo với bên cung cấp phần mềm Hayhaytv thì họ cứ một mực nói rằng app ngon, không làm sao, trong khi tài khoản bên em mua là VIP, còn thời hạn đến cuối năm 2015 mà xem vẫn không được nữa. Bây giờ không biết nói sao để các bác hayhaytv sửa giùm...
Chắc phải xem lại app thôi chứ đúng account đấy là VIP thật nhưng bảo tặng mình 1 năm mà thấy account đó chỉ tới tháng 8/2015...
Hì tại hayhaytv koi ngon hơn dangcaphd nhiều, ùm bạn cho hỏi sao lâu lâu vào app hay bị lỗi dừng đột ngột phải tắt máy rút điện khởi động lại mới hết, mình xài Q10 IV

HDViet còn hay hơn nữa bạn ơi... HDViet nhiều phim hơn (thấy cái megabox cũng tương tự mà không có app)

vinhpapa

Member

Vậy là giống dòng Q10 II, nó không nhận tay game của Logitech, em đã từng test F710 cho 1 khách dùng Q10 II rồi. Tay game F710 thì chơi ngon cho Mygica, Minix nhưng lại không nhận himedia =)). CHia buồn cùng bác, bác làm cái tay G01 đi, rẻ hơn F710 mà lại nhận 99%.
Bác cho em danh sách các games chơi trên Q10IV với tay cầm G01. Có cần root không bác?

oldfriend

Moderator
mấy cái đó do app thôi... phụ thuộc tác giả hayhaytv có sửa hay ko.

P/s: bác elohd hướng dẫn chi tiết vụ game cho anh em với, list game, nếu được up lên cho anh em tải luôn :D

ruatmap

Member

Xác nhận lại là Logitech F710 chơi được trên Q5IV nhé. F710 chơi mấy game cần tay Xbox thì gạt qua X, chơi PSP giả lập hay tay PS3 thì gạt qua D . F710 đa năng thay thế cho cả hai tay cầm.
Mình sẽ up vài game PSP lên Fshare và cách thiết lập cho mấy bác chơi.

Chỉnh sửa lần cuối:

wuhoatu

Member

Các bác cho hỏi Q3 và Q1 khác nhau ở đâu, Q1 bắt sóng WIFI mạnh không, nghe nói Q1 xem phim DTS không có tiếng ở ngã AV phải không?
THANKS
Sóng sánh Wifi em này thuộc diện hơi yếu. Bác tham khảo ở đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/958851-himedia-q1-iv-12.html#post7918319
Passthrough nên em nó không giải mã ra AV stereo. Bác dùng giải pháp của bác oldfriend, cài thêm MX Player Codec (ARM V7) là OK ngay. Cài xong nhớ reboot lại box nhé.

Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Xác nhận lại là Logitech F710 chơi được trên Q5IV nhé. Phải bật Gamepad trong Setting phương thức nhập kích hoạt Gamepad. F710 chơi mất game cần tay Xbox thì gạt qua X, chơi PSP giả lập thì gạt qua D. F710 đa năng thay thế cho cả hai tay cầm.
Mình sẽ up vài game PSP lên Fshare và cách thiết lập cho mấy bác chơi.

Hóng bác share. haha

meocon

Well-Known Member

Các bác cho hỏi Q3 và Q1 khác nhau ở đâu, Q1 bắt sóng WIFI mạnh không, nghe nói Q1 xem phim DTS không có tiếng ở ngã AV phải không?
THANKS

http://www.fshare.vn/file/QDB6NJE4675X
Bác cài codec vào là xong , ko lo ko có tiếng , wifi test thì OK , bữa giờ ráp khách , khảong cách ko quá xa với modem nên ko thấy hạn chế gì , bác nào để xa quá , thì kéo dây cho chắc

kulai

cho mình hỏi có ai share acc hdviet ko ạh..cho mình xin vào inbox cái..mình cảm ơn truớc..hayhay va dangcaphd ko xem đc ạh

oldfriend

Moderator

cho mình hỏi có ai share acc hdviet ko ạh..cho mình xin vào inbox cái..mình cảm ơn truớc..hayhay va dangcaphd ko xem đc ạh

cài hdviet stb được miễn phí 1 tháng Vip... hết 1 tháng thì reset box cài lại =))

Có ai bị chuyển bài không được trong bluray iso không vậy, xem Thúy Nga ức chế quá

womanizerzz

Member

Bác nào đã thử ổ gắn ngoài (USB 3.0, USB 2.0) tối đa bao nhiêu TB chưa?

December

Member

Bác nào đã thử ổ gắn ngoài (USB 3.0, USB 2.0) tối đa bao nhiêu TB chưa?

E đang cắm dock orico full 4x4T đây bác, nhận đủ 4 ổ 4T luôn 1 lúc, không lag, không treo, truy cập dữ liệu tức thòi. Duy chỉ có Q10 là nhận ổ thoải mai, mấy e HDP, AB khác cắm dock nhiều ổ là treo hoặc chỉ nhận 1 ổ thôi.
E mua e này là vì nhận full ổ khỏi cắm rút.

ruatmap

Member

Các bác HimediaVN đề xuất với hãng thêm cái đổi font chữ với khung viền đen quanh phụ đề với cho dễ đọc. Mà con này chơi 3D bị mất 2 bên viền trái phải khoảng 2-3cm, 2D thì bình thường test mấy chục phim rồi, xem trên HTPC thì bình thường, ko biết có phải lỗi ko?
P/s: Dịch ra tiếng việt cái player mặc định đi bác, cho trẻ em với người già dùng. Thêm cái luancher nào đẹp cái, bên TQ có cái HiUI nhìn đẹp ghê.

oldfriend

Moderator
mình xem cũng đủ thể loại phụ đề, rốt cuộc phụ đề trắng là loại dễ đọc nhất, kể cả 3D... cái này mỗi người mỗi ý, đâu thể chỉnh theo ý khách hàng được =))

Test trên tivi sony 55inch 3D iso không bị mất viền tí nào nhé, bạn xem lại setting đi !

ruatmap

Member
Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

mình xem cũng đủ thể loại phụ đề, rốt cuộc phụ đề trắng là loại dễ đọc nhất, kể cả 3D... cái này mỗi người mỗi ý, đâu thể chỉnh theo ý khách hàng được =))

Test trên tivi sony 55inch 3D iso không bị mất viền tí nào nhé, bạn xem lại setting đi !

Thì cho cái Option ai thích chỉnh gì thì chỉnh, bác thích gì kệ bác. Coi 3D ổ cứng cắm thẳng qua TV thì bình thường chả mất tí gì, qua box thì mất viền xung quanh luôn kiểu như nó co lại( cả ISO lẫn Mkv). Setting mình chỉnh từ đầu rồi mà 2D có mất tí nào đâu.
P/s:
Mình dùng Samsung 50" 3D hay chỉ bị lỗi với Samsung

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Thì cho cái Option ai thích chỉnh gì thì chỉnh, bác thích gì kệ bác. Coi 3D ổ cứng cắm thẳng qua TV thì bình thường chả mất tí gì, qua box thì mất viền xung quanh luôn kiểu như nó co lại( cả ISO lẫn Mkv). Setting mình chỉnh từ đầu rồi mà 2D có mất tí nào đâu.
P/s:
Mình dùng Samsung 50" 3D hay chỉ bị lỗi với Samsung

nhà ko ai có cảm tình với samsung nên ko biết. Bác tự kiếm mà test, ko thì ra cửa hàng cho họ test, mịa mới sáng trả lời mất cả cảm tình.

ruatmap

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Mới coi lại thì set màn hình theo kiểu này thì 3D full nhưng dùng bình thường với 2D thì bị ăn mất góc( xem video nhìn cái hình bánh răng trong Displays bị ăn mất):
Video này em lấy trên mạng chắc no cũng dùng LG
[video=youtube;5Upxnyphu94]https://www.youtube.com/watch?v=5Upxnyphu94[/video]

Còn set theo kiểu Box Setting->Display->Screen postions size( kiểu này em set lúc mới về) thì dùng thì bình thường với 2D nhưng xem phim 3D bị co lại. Cái này là lỗi của box vì nó xuất hình theo 2 kiểu( 2D kiểu dưới còn 3D kiểu trên).
Em trả lời mất cảm tình thì xin lỗi bác, vì trong Menu Subitles Options của Himedia có nhiều tùy chỉnh( chắc bác chưa xem) nhưng chưa có mấy cái này em đề xuất thêm vào, ai thích gì thì chọn chứ hãng có bắt bác theo em đâu.
2 Link game PSP( chơi trong soft PPSSPP)
https://www.fshare.vn/folder/U3MKOGZDI761

Các bác cho em hỏi ngu chút!Em cũng mới lấy con Q10 này,sau khi nạp mã code VIP của HDviet thấy giao diện của ứng dụng này không hề thay đổi,vào xem phim vẫn không được(bấm nút play cạnh hình trái tim)trong khi xem tvonline thì đuợc?bấm vào box thông tin chỉ thấy mỗi giao diện để nạp mã code.Hayhaytv em xem free ngon lành chỉ mất 2' quảng cáo và một số tiện ích không dùng được...

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator

Các bác cho em hỏi ngu chút!Em cũng mới lấy con Q10 này,sau khi nạp mã code VIP của HDviet thấy giao diện của ứng dụng này không hề thay đổi,vào xem phim vẫn không được(bấm nút play cạnh hình trái tim)trong khi xem tvonline thì đuợc?bấm vào box thông tin chỉ thấy mỗi giao diện để nạp mã code.Hayhaytv em xem free ngon lành chỉ mất 2' quảng cáo và một số tiện ích không dùng được...

nếu bản HDviet set top box thì chuyển qua giao diện bàn phiếm xem nhé.

Bên trên