Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

ngonphi_bg

Member
Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

hd ready thì đúng là phải chỉnh trong display, cơ mà chỉnh 1 lần thôi, chứ chỉnh xong mà tắt máy mở lại nó vẫn bị như cũ thì đổi sang con khác xem :D

Hôm qua mình chỉnh đầu Q10 về 720P thì thấy màn hình đầy đủ. Chưa kiểm tra xem lại có bị hay không.

vnskyline

Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

con Q10 mà ko phát được mấy clip KPOP 4K trên 4rum mình luôn nhể, buồn chút

Jackan

Member

Các bác cho em hỏi là có chỗ nào chỉnh để play video trong Kodi bằng MXPlayer được không các bác :D

chenzenvl

Well-Known Member

fan mấy em này đông quá :)
nhưng ở thời điểm này thì mình chờ con Q5 Pro :p

xuanyen445

Các bác có ai nâng cấp, để lai con himedia nay cho minh ko. Co thì gọi hoac inbox minh nhe, 0902670277

xuanyen445

Minh có xai con beelink r68, cấu hình rất mạnh. Coi phim 2k va 4k cực ngon. Vi minh muon đổi wa himedia q10, bác nao.máu pm minh nhe. 0902670277.

meocon

Well-Known Member

Các bác có ai nâng cấp, để lai con himedia nay cho minh ko. Co thì gọi hoac inbox minh nhe, 0902670277

Mua con mới cho rùi a , giá tết đang giảm sốc , tặng 4 acc vip xem HD online nè a :)

1984kute

Active Member

fan mấy em này đông quá :)
nhưng ở thời điểm này thì mình chờ con Q5 Pro :p

chẳng phaỉ fan đâu,thấy bestchoice p/p thì dùng thôi
khi nào ra con khác p/p tốt hơn thì đổi thôi

Em q10 của em play mấy file 4k h265 rồi kết nối tivi 4k ug870 hình ảnh không được mượt các bác ạ?Các bác có cách nào chén 4k mượt k ạ?

ngonphi_bg

Member

Các bác cho em hỏi cách để kéo cho full màn hình Tivi. Em chỉnh full màn hình TV rồi nhưng khi tắt Q10 đi khi bật lại lại bị co lại 1 ít không full màn hình. Có cách nào save nó lại ko ạ?

Khi mình chỉnh lại cho full mà hình rồi thì không có phím "save" như con ZTV C1 - class của mình. Bác nào biết cách save lại cái mình vừa tùy chỉnh không ạ?

xuanyen445

Các bác cho minh hỏi, con q10 nay khi xem phim voi dan 5.1 thi có cần chỉnh gì để âm thanh nó xuất ra 5.1 ko. Vi hiện tai thi minh thay nó chỉ xuất dc 2 loa chính va sub thoi các bác. Ai biet xin giup voi

meocon

Well-Known Member

Các bác cho minh hỏi, con q10 nay khi xem phim voi dan 5.1 thi có cần chỉnh gì để âm thanh nó xuất ra 5.1 ko. Vi hiện tai thi minh thay nó chỉ xuất dc 2 loa chính va sub thoi các bác. Ai biet xin giup voi

A nối xuống amly bằng optical hay HDMI ?

Mới mua 2 hôm:)) gia nhập đội fanboy, công nhận chất lượng âm thanh rất ổn ^^

xuanyen445

Bang cổng optical ban oi, sao con q10 nay chay may file 3₫ bluray, no hay bi đứng hinh va lau lau ngung may lun vay các bác. Có phải nó xử ly may filr nay ko nổi ko vay hi

longproliki

Em mới được cho cái Himedia Q1 mà thấy lag quá. bác nào cho em xin link hướng dẫn cài đặt lại FW và Fw tốt nhất cho dòng này được không ạ.
Chúc các bác ăn tết vui vẻ

leminhloc

Member

Các anh em trong box Q10 này, có ai pasthrough được hoàn toàn âm thanh để chơi nhạc lossless qua DAC (sử dụng USB) xử lý ko?

Mình mới lấy q10 iv, xem phim offline qua hdd thì quá ổn nhưng xem online thì bị lag:D phim xem đc 5s đứng hình rồi lại chạy tiếp, tiếng thì lúc nào cũng có. Mình xem trên megabox.vn, anh em xem có cách nào khắc phục ko, do mạng hay do q10

xuanyen445

Các bác cao thủ cho minh hỏi với, q10 xai firmware gi thi mới chạy ổn vay. Minh hiện xem offline bluray 3₫ khoang 40g, thi thay nó bị đứng hình hoai, vay có cách nao giai quyet ko các bá

Bên trên