Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

theo mình biết thì Q5 hết sạch, các dòng khác bên hãng himedia còn không nhiều, còn hàng ngoài thì không biết :D

Q10 bên hãng mới về , hàng nhiều lắm :)

ruatmap

Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Pro nhanh phải cuối tháng ba, chậm thì hè mới có.

Hero307

Active Member

Khi nào ra dòng pro mình mới đẩy Q5IV đi. Cứ nói Q5, Q10 xem được 4K, chứ xem ở tần số quét 30Hz thì thà xem 1080 60Hz còn hơn, giờ thì cứ tạm thời yên tâm với 1080 thôi.

vnskyline

Member

Khi nào ra dòng pro mình mới đẩy Q5IV đi. Cứ nói Q5, Q10 xem được 4K, chứ xem ở tần số quét 30Hz thì thà xem 1080 60Hz còn hơn, giờ thì cứ tạm thời yên tâm với 1080 thôi.

bạn cũng ko xem được 4K trên Q10 IV à? ??? Mình có mấy file video KPOP tải từ 4rum về mà xem có tiếng ko hình, có file thì hình giựt giựt, cứ nghĩ Q10 IV chơi được tuốt chứ, bữa mua mà quên mang theo HDD để test

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

bạn cũng ko xem được 4K trên Q10 IV à? ??? Mình có mấy file video KPOP tải từ 4rum về mà xem có tiếng ko hình, có file thì hình giựt giựt, cứ nghĩ Q10 IV chơi được tuốt chứ, bữa mua mà quên mang theo HDD để test

chơi 4K thì mua shield thôi :D

supportitvplus

Cái này thì e nghĩ trước lúc mua các bác đều biết. Nếu có nhu cầu chơi 4K 60Hz thì phải là các box có cổng HDMI 2.0 như Himedia H8, chứ Himedia Q10 thì chỉ là HDMI 1.4, đâu có đủ để chơi được 4K 60Hz đâu bác :D

meocon

Well-Known Member

Cái này thì e nghĩ trước lúc mua các bác đều biết. Nếu có nhu cầu chơi 4K 60Hz thì phải là các box có cổng HDMI 2.0 như Himedia H8, chứ Himedia Q10 thì chỉ là HDMI 1.4, đâu có đủ để chơi được 4K 60Hz đâu bác :D

E có test 4k MV , Q10 đọc tuốt , H8 báo error file :)

Hero307

Active Member

Mình dùng Q5, cấu hình cũng như Q10 thôi, nhưng xem Thúy Nga 4K file iso thì hình nó đờ đẫn như kiểu laptop hết tài nguyên ấy :)) 30Hz nó chỉ được thế thôi

trananjs

cho mình hỏi là gắn ổ cứng trong cho con Q10 IV thì phải format định dạng gì? fat32, ntfs hay định dạng khác? Mình đã gắn thử rồi nhưng máy không nhận, không biết có hư gì không vì từ lúc mua chưa thử gắn ổ cứng trong lần nào! Bác nào biết chỉ hộ em cam ơn!

meocon

Well-Known Member

cho mình hỏi là gắn ổ cứng trong cho con Q10 IV thì phải format định dạng gì? fat32, ntfs hay định dạng khác? Mình đã gắn thử rồi nhưng máy không nhận, không biết có hư gì không vì từ lúc mua chưa thử gắn ổ cứng trong lần nào! Bác nào biết chỉ hộ em cam ơn!

A đẩy cái cần sát vô nữa nha

trananjs

mình có đẩy cần này nọ hết rồi! bật lên không thấy ổ cứng gì cả!

oldfriend

Moderator
chừng nào mới có himedia pro đây, chứ xài con shield chạy nhanh quá giờ quay lại con Q5 chạy chậm chậm chán ghê ^^

linh0983

Well-Known Member
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

mình có đẩy cần này nọ hết rồi! bật lên không thấy ổ cứng gì cả!
Nếu ổ cứng của bác còn nguyên sead thì bác cho vào PC định dạng trước cái đã còn ổ cứng định đạng rồi chắc là socket bác chưa gắn sát (lùa ngón tay trỏ phải ngay socket đẩy mạnh và tay trái kia giũ ổ cứng đẩy chiều ngược lại vì HDD trong ổ Q10 vẫn có độ xê dịch chút ít) . Q10 của mình cũng giống của bác .

dzungnt126

Chào các bạn, mình dùng q10 iv, khi xem video nguồn chiasenhac trong addon itvplus và vietmedia play toàn bị treo máy, phải rút nguồn khởi động lại. Cách khắc phục ntn? Bạn nào có addon chiasenhac, mp3.zing.vn dùng ổn định cho mình với. Cảm ơn.

dangquelam62

Active Member

Sao độ này addons ITVPLUS không xem được tv..các kênh HD toàn báo lỗi..

itvplus

Active Member

Sao độ này addons ITVPLUS không xem được tv..các kênh HD toàn báo lỗi..

Bên mình mới kiểm tra vẫn xem bình thường bác bạn ơi. Trong nhóm HDTV thì một số kênh SCTV thỉnh thoảng chập chờn. Còn nhóm 1080 đang mất tín hiệu từ server phát, bên mình sẽ tạm thời bỏ nhóm kênh này ra khỏi addon :-h

viet533

mấy bác cho e hỏi con Q10 này với tốc độ mạng internet 4mb xem phim online chạy có giật không ah?

Bên trên