Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

eolohd

Active Member
Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Mới mua cái Q1 mà không biết kết nối như thế nào với dàn âm thanh DVD JVC TH-G61 5.1 để ra tiếng hết các bác ạh.. Mình thật sự không rành nên mày mò, cắm đủ thứ kiểu mà vẫn không được, không biết phải cài đặt gì không nữa..hic! Nhờ ae hướng dẫn giúp mình với ạh.. ( cũng dàn này mình đang nối với DUNE 303D qua cổng quang thì ok.. )
Cảm ơn ae nhiều ạh..

đời bác quá nhọ rồi, con Q1 đâu có cổng Optical??? Nhà đã có dàn loa 5.1 có opt mà ko chịu lên Q3??? cái này là do bác ko hỏi tư vấn rồi. EM đoán dàn của bác chỉ có Opt chứ không có HDMI in đúng ko? Nếu vậy thì bất khả thi, chỉ có cách đem ra ngoài tiệm nâng cấp lên Q3 bác nhé.

---------- Post added 01-03-2016 at 11:59 ----------

Mình cần mua 1 con tầm giá từ 2-3tr. Bác nào có thể tư vấn giúp mình được không?

tầm giá này thì Himedia Q8 hoặc Q10 cho máu.

HNT24681

Well-Known Member

Mình cần mua 1 con tầm giá từ 2-3tr. Bác nào có thể tư vấn giúp mình được không?

Bác thích e để lại cho này. Q10IV vừa mua trước Tết 1 tuần. Giá công khai 2tr85, à còn cả cái ổ 2TB đã chép full film nữa, bác có vác cả thì vác. 4 củ tất tần tật :D. E chán rồi, dùng chromecast là đủ yêu cầu rồi :D

ngonphi_bg

Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Vậy ổ 2T của bác giá 1t1 hả? Bác ở đâu vậy?

nhuchim1

Mình down phim và phụ đề về HDD ( đã đổi tên trùng nhau) sao cái himedia q10 iv không nhận và không đọc phụ đề nhỉ, thấy báo lỗi là Subtitle: Close. Có ai biết khắc phục không ạ

Đôrêmi

Moderator

Bác thích e để lại cho này. Q10IV vừa mua trước Tết 1 tuần. Giá công khai 2tr85, à còn cả cái ổ 2TB đã chép full film nữa, bác có vác cả thì vác. 4 củ tất tần tật :D. E chán rồi, dùng chromecast là đủ yêu cầu rồi :D

Chú cả thèm chóng chán thế à, giữ lại đầu thu chuyển ổ cứng cho anh dùng đê :D

Hero307

Active Member

Mình vẫn cứ nhớ có bác nào nói hãng Himedia cố gắng sẽ ra bản ROM mới cho anh em vọc vạch vào dịp Tết nguyên đán. Chờ lâu vãi ^__^

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Mình vẫn cứ nhớ có bác nào nói hãng Himedia cố gắng sẽ ra bản ROM mới cho anh em vọc vạch vào dịp Tết nguyên đán. Chờ lâu vãi ^__^

có nhiều bản Rom sẽ không tung ra thị trường vì bị lỗi, hãng sẽ dìm luôn, khỏi tung ra. (tung ra làm gì khi người ta up lên lỗi, up lên chết, lại khổ bảo hành ) =))

meocon

Well-Known Member

Ổn định vẫn là nhất :) mới ra mà lỗi thì thui , chắc vẫn còn lỗi nên chưa tung ra

HCMLIKÉ

Member

Mình down phim và phụ đề về HDD ( đã đổi tên trùng nhau) sao cái himedia q10 iv không nhận và không đọc phụ đề nhỉ, thấy báo lỗi là Subtitle: Close. Có ai biết khắc phục không ạ

Bạn đang dùng Firmware ver mấy vậy?
Bạn thử Reset Factory thử xem. Sau khi khởi động lại máy bạn vào Setting cài lại ngôn ngữ Tiếng việt.
Trên trình chạy mặc định lúc đang phát bạn chọn trên Remote nút có in chữ Subtitle (phím Số 7), ấn từng lần 1 đến khi nào thấy hiện Sub tiếng việt. Đồng bấm vào Nút Menu trên remote chọn chế độ của Sub là Auto.

Bạn thử lại xem. Chúc bạn thành công.

nhuchim1

mình đang xài bản 3.0.3 bạn à, để tối về mình thử theo cách của bạn, cảm ơn bạn

minh_huan

Member

Cụ này giống em. Đã ra đi Q10 IV. Có khả năng đợt này gia nhập câu lạc bộ Agent of SHIELD quá.

Em đang dùng 1 ổ HDD cắm trực tiếp vào Q5, em muốn dùng Q5 và HDD này làm ổ NAS cho các thiết bị khác có được ko, phải cài phần mềm j vào và việc này có làm hại ổ cứng ko

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Em đang dùng 1 ổ HDD cắm trực tiếp vào Q5, em muốn dùng Q5 và HDD này làm ổ NAS cho các thiết bị khác có được ko, phải cài phần mềm j vào và việc này có làm hại ổ cứng ko

em nghĩ bác nên bỏ 1-2tr mua cái NAS để nó chạy 24/24 tốt hơn ^^

Mình đang muốn tận dụng luôn, ko biết đã ai dùng kiểu này chưa

HNT24681

Well-Known Member

Cùng câu hỏi với bác!

itvplus

Active Member

Bật tính năng samba của Q5 lên nhé các bạn. Hiện tại nhiều anh em cũng làm cách này để stream nội dung từ ổ cứng gắn với Q5

hoangduongxz

Himedia q5iv có cách nào xuất riêng âm thanh ko nhỉ, hay phải lấy âm từ cổng tai nghe tv hả a e. Mình muốn đấu với bộ loa ngoài

HCMLIKÉ

Member

Himedia q5iv có cách nào xuất riêng âm thanh ko nhỉ, hay phải lấy âm từ cổng tai nghe tv hả a e. Mình muốn đấu với bộ loa ngoài

Hi bạn,

Bản thân HiMedia Q5IV đã có sẵn đường Audio rồi. Bạn chỉ cần cắm jack bông sen vào là dùng được với loa ngoài.

Bên trên