Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

vinhpapa

Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Em cài Hicontrol trên Android 5.1 thì toàn bị force closed. Thử My box thì khó điều khiển hơn Hicontrol. Các bác có giải pháp nào hay?

HNT24681

Well-Known Member

Em cài Hicontrol trên Android 5.1 thì toàn bị force closed. Thử My box thì khó điều khiển hơn Hicontrol. Các bác có giải pháp nào hay?

Từ android 5.x là phải dùng my box rồi; mình cũng vậy; thi thoảng kết nối không ổn định; thậm chí có lúc không sreach được Q10. Chờ fix thôi!

meocon

Well-Known Member

Kiếm cái chuột bay KM800 xài cho OK

sieupham2002

Bật tính năng samba của Q5 lên nhé các bạn. Hiện tại nhiều anh em cũng làm cách này để stream nội dung từ ổ cứng gắn với Q5

Bác chỉ củ thể được hem tại em chưa biết làm cái này.

Hero307

Active Member

Hi bạn,

Bản thân HiMedia Q5IV đã có sẵn đường Audio rồi. Bạn chỉ cần cắm jack bông sen vào là dùng được với loa ngoài.

Bác cho hỏi jack bông sen với jack optical, coxial thì 3 loại này loại nào cho âm thanh tốt nhất vậy? (Mình dùng loa Microlab 8c, đặt cả HDMI và SPDIF là LPCM)

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Bác cho hỏi jack bông sen với jack optical, coxial thì 3 loại này loại nào cho âm thanh tốt nhất vậy? (Mình dùng loa Microlab 8c, đặt cả HDMI và SPDIF là LPCM)

Thưởng thức âm thanh nó lại phụ thuộc nhiều yếu tố quá bác ạ. Nhưng theo đánh giá của các chuyên gia trong và ngoài nước thì coaxial cho chất lượng khá nhất. Nếu bác đã kết nối digital với loa 8c ( bằng optical hay coaxial ) thì nên để chế độ là raw. tuy nhiên nghe nhạc thôi nhé. Nếu xem phim 5.1 là cái loa của bác kêu gào lên ngay đấy ( loa 2.0 mà )

domino41

Well-Known Member

Sao đợt này bật Q10 lên nó cứ tự động truy cập luôn vào Es file explorer nhỉ. Mình đã cài lại FW sạch sẽ rồi mà vẫn thế. Có ai bị giống mình không?

ttung94

Active Member
Em thấy nhiều bác dùng Q5IV than em nó bị nóng, em thì từ lúc dùng đến giờ chưa thấy nó nóng phát nào, kể cả chơi Thúy Nga Bluray liên tục từ ổ cứng cắm ngoài cũng chỉ thấy ấm ấm :D
hay là tại vì các bác dùng ổ cứng SATA nhỉ, em cũng đang định làm một em cho con Q5 để làm chỗ lưu bluray nhưng mà sợ lúc đấy nó mới nóng :)) các bác tư vấn cho em với

oldfriend

Moderator
Em thấy nhiều bác dùng Q5IV than em nó bị nóng, em thì từ lúc dùng đến giờ chưa thấy nó nóng phát nào, kể cả chơi Thúy Nga Bluray liên tục từ ổ cứng cắm ngoài cũng chỉ thấy ấm ấm :D
hay là tại vì các bác dùng ổ cứng SATA nhỉ, em cũng đang định làm một em cho con Q5 để làm chỗ lưu bluray nhưng mà sợ lúc đấy nó mới nóng :)) các bác tư vấn cho em với

lúc mới dùng fw 1.07 hay 1.0.9 thì đúng là nóng thật, cơ mà chẳng sao. Sau này lên 3.0.2 thì thấy ấm thôi.

P/s: cơ mà nói thật cho nó chạy cũng ko quan tâm nó nóng hay không, đâu có rảnh mà lúc nào cũng sờ nó :D

supportitvplus

Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Nóng hay ko, nhiều khi là do cả bản firmware trên máy nữa bác. Bản nào được fix tốt thì dùng nó cũng ngon, ko nóng nảy gì cả.
Nhưng đúng như bác oldfriend nói, thì nó nóng cũng chẳng chết =))

nbhien

Member

Sao đợt này bật Q10 lên nó cứ tự động truy cập luôn vào Es file explorer nhỉ. Mình đã cài lại FW sạch sẽ rồi mà vẫn thế. Có ai bị giống mình không?
Tôi dùng Q5IV cũng bị. Mới cài FW 3.0.3 Đức hôm đầu không để ý. Sau đó khởi động xong thì thấy Es file explorer chạy rồi. phải tắt Es file explorer đi thì mới thấy màn hình chủ. cứ tưởng bản Đức nó vậy.

ruatmap

Member

ES bản mới update thì tự nhiên nó vậy, bản cũ bình thường.

domino41

Well-Known Member

ES bản mới update thì tự nhiên nó vậy, bản cũ bình thường.

Mọi người cũng bị thế là do thằng es này update. Vậy gỡ ra cài lại bản cũ, tắt chức năng tự update là ok, chứ bật lên nó vô luôn cũng thấy hơi khó chịu :|

alonen

Member

bác nào ở hà nội cho em xin giá con Q5, Q8, H8 với. đang phân vân ko biết chọn em nào? em chỉ xem phim, bóng đá, youtube cho con gái.

meocon

Well-Known Member

bác nào ở hà nội cho em xin giá con Q5, Q8, H8 với. đang phân vân ko biết chọn em nào? em chỉ xem phim, bóng đá, youtube cho con gái.

- Q5 bỏ mẫu rùi a :)
- Q8 đang hết hàng :)
- Chỉ còn H8 thui a

nbhien

Member

Mọi người cũng bị thế là do thằng es này update. Vậy gỡ ra cài lại bản cũ, tắt chức năng tự update là ok, chứ bật lên nó vô luôn cũng thấy hơi khó chịu :|
Đã tắt chức năng tự update. Không còn tự chạy ES nữa. Cảm ơn mọi người.\m/

Trên Lazada vẫn còn một số shop rao Q5IV, không biết là thực hay hư nhỉ :))

Bên trên