Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

3dong

Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Con Q5 IV của mình chỉ cài được bản Kodi viết riêng cho dòng Himedia thôi, không cài được bản nào khác cả?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Con Q5 IV của mình chỉ cài được bản Kodi viết riêng cho dòng Himedia thôi, không cài được bản nào khác cả?

mình cài Kodi 14.1, 14.2 beta, 14.1 bản RC3... SPMC tất cả các bản... bác cần em cài giúp không ^^

3dong

Member
Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

mình cài Kodi 14.1, 14.2 beta, 14.1 bản RC3... SPMC tất cả các bản... bác cần em cài giúp không ^^
Mình cài các bản này toàn báo lỗi, bạn có mẹo gì không hay phải up ROM lại?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

ko, mình nguyên bản 1.0.6, cài tất cả các bản trên đều ko báo lỗi gì, mình xài Kodi 14.1 là chính vì thấy nó mượt mà, ngon lành.

oldfriend

Moderator

bác rảnh ghé nhà em, em cài thử được ko :D. Có lẽ nào con của bác là bản dành cho thị trường Trung Quốc ???

3dong

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

bác rảnh ghé nhà em, em cài thử được ko :D. Có lẽ nào con của bác là bản dành cho thị trường Trung Quốc ???
Con mình phiên bản quốc tế mà!

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Con mình phiên bản quốc tế mà!

mình đã dùng qua Q5, Q10, và Q1, đều cài kodi 14.1 bình thường hết. Bác mang ra chỗ mua nhờ cài thử xem, ko thì mang qua mình cài thử cho :D.

P/s: bác cài ko được chắc mình cũng cài không được, nhưng cái chính là mình thấy cái gì lạ lạ là muốn coi cho biết :D

rady17

Member

Ko biết có bác nào chán hay ko có nhu cầu sd nữa để lại cho e e này với ạ , inbox giúp e với nhé :3

meocon

Well-Known Member

Ko biết có bác nào chán hay ko có nhu cầu sd nữa để lại cho e e này với ạ , inbox giúp e với nhé :3

Sao lại chán dc , hàng HOT 2015 mà , bác mua mới luôn ho khoẻ , BH 1 năm + tặng code vip 1 năm 2 trang

Goth

Các bạn xài hayhaytv coi phim trên Q5IV được không?Vì trang này có những phim mà trang khác không có nên mình muốn xem nó.Mình vô coi phim nó cứ load hoài, lâu lâu mới coi được 1 phim.Không biết các android box khác có bị vậy không vậy các bạn?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Các bạn xài hayhaytv coi phim trên Q5IV được không?Vì trang này có những phim mà trang khác không có nên mình muốn xem nó.Mình vô coi phim nó cứ load hoài, lâu lâu mới coi được 1 phim.Không biết các android box khác có bị vậy không vậy các bạn?

lỗi của app hayhaytv, mình bị thế này: khi đăng nhập hayhaytv lần đầu, bấm phim đầu tiên là coi được, nhưng coi tiếp phim thứ hai thì bị văng ra hoặc bị load hoài. Thoát ra vào lại mở lại phim đó thì coi được.

muốn coi phim nào nhớ tên phim, thoát ra vô lại mở đúng phim đó thì coi được, nhưng mình thấy chất lượng của hayhaytv cũng kém, cho nên bỏ nó rồi :D

hucek

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

lỗi của app hayhaytv, mình bị thế này: khi đăng nhập hayhaytv lần đầu, bấm phim đầu tiên là coi được, nhưng coi tiếp phim thứ hai thì bị văng ra hoặc bị load hoài. Thoát ra vào lại mở lại phim đó thì coi được.

muốn coi phim nào nhớ tên phim, thoát ra vô lại mở đúng phim đó thì coi được, nhưng mình thấy chất lượng của hayhaytv cũng kém, cho nên bỏ nó rồi :D

Còn mình từ lúc mua em Q5 IV chỉ xem vài phim onl. Thói quen khó bỏ là cứ down về rồi xem off thôi :D

oldfriend

Moderator

Còn mình từ lúc mua em Q5 IV chỉ xem vài phim onl. Thói quen khó bỏ là cứ down về rồi xem off thôi :D

tin mình đi, nếu mạng của bác đủ mạnh, mình có thể khiến bác bỏ thói quen xem offline.

baby1982

Member

Khó lắm, duyệt các app trên AB thật khó khăn với remote, dấu selection trên từng app xuất hiện khó quan sát, có khi selection đang select 1 item nào đó mà nó như invisible với người dùng (thanh trượt, các dấu...), về cơ bản không được thiết kế tốt cho AB, nhất là các app xem phim... Từ hồi mua về đến giờ login xem layout cho biết, chưa xem 1 phim nào cả, cơ bản chỉ cảm thấy quá khó khăn.

Nếu ai bảo mình dùng chuột..., thôi thì mình build HTPC cho lành, quan trọng là cho các cụ dùng.

oldfriend

Moderator
chà chà, bác khó tính quá, với mình 1 con Android box hơn triệu bạc, cắm chuột xài coi tivi, xem phim HD hàng ngày... là quá đạt yêu cầu :D

StormKjng

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

tin mình đi, nếu mạng của bác đủ mạnh, mình có thể khiến bác bỏ thói quen xem offline.

Chuẩn, mình mạng có 1,5MB mà xem online .mkv 1080p qua add-on 4share.vn ầm ầm \:D/

P.S: Mấy app online chưa một lần bật vào :)

tienlequoc

Well-Known Member

Nếu nhu cầu là xem phim offline, ít online thì hiện tại Android box cũng chả thua HDplayer chỗ nào cả. Các việc chính như duyệt phim poster, xem iso bluray,3D, âm thanh hd-audio... Thế là đủ rồi :D

Bên trên