Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

StormKjng

Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Có bác nào bị lỗi AirPlay trên Q5 IV với YouTube từ iOS hay Mac OS như mình k, Audio (qua iTunes) thì bình thường :(

vipbkgz

Well-Known Member

Nếu nhu cầu là xem phim offline, ít online thì hiện tại Android box cũng chả thua HDplayer chỗ nào cả. Các việc chính như duyệt phim poster, xem iso bluray,3D, âm thanh hd-audio... Thế là đủ rồi :D

Thật sự em chưa biết AB và HDP khác nhau ở điểm gì, bác cho em ví dụ 1 số con AB và HDP với nhé

tienlequoc

Well-Known Member

Thật sự em chưa biết AB và HDP khác nhau ở điểm gì, bác cho em ví dụ 1 số con AB và HDP với nhé

AB dùng nền tảng android của google tương tự điện thoại và tablet, HDP dùng phần mềm trên linux. Android thì có vô số phần mềm đủ thể loại, nhiều người hỗ trợ viết phần mềm, hdplayer thì chủ yếu là nhà phân phối cho cái gì (chưa chắc miễn phí nha) thì dùng cái đó, gần như không có sự support từ cộng đồng. AB có thể nhập liệu từ chuột phím như máy tính, hdplayer thì không. Chipset android một năm có 1-2 dòng mới mạnh hơn, nhiều tính năng hơn nên sản phẩm đa dạng hơn, chipset của hdp thì có khi 2-3 năm chưa nghe thấy gì mới nên sản phẩm không đa dạng, ít thấy ra sản phẩm mới. Các nhà sản xuất chipset cho hdplayer hầu hết đều đổ qua sản xuất chip nền tảng ARM cho android chứ mình chưa thấy nhà sản xuất chip ARM cho android chuyển qua sản xuất chip cho hdplayer... nghĩ hoài thì sẽ nói hoài không hết chuyện để nói. Quan điểm cá nhân mình là thế..:D

pucini

Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

chà chà, bác khó tính quá, với mình 1 con Android box hơn triệu bạc, cắm chuột xài coi tivi, xem phim HD hàng ngày... là quá đạt yêu cầu :D

Đồng ý với bác này, nhưng dạo này itv plus bị phốt với cái đầu q5, q10 hay sao mà im lắm. Không nổ như hồi mới ra

baby1982

Member

chà chà, bác khó tính quá, với mình 1 con Android box hơn triệu bạc, cắm chuột xài coi tivi, xem phim HD hàng ngày... là quá đạt yêu cầu :D

Mình mong điều khác cơ, RAM 2GB chắc đủ xài cho hiện tại & 1 thời gian nữa, nhưng cũng mong được tối thiểu 16GB flash mà chỉ có 8GB cho Himedia thui. Thế nên con mình lựa chọn hok phải hơn triệu pẹc đâu, ngay cái tiêu đề topic này đã nói lên rùi.

Nhưng vẫn thích cái tính đa dạng của AB, chứ HDP giá 1,5t thì mình chơi, vì chỉ nghe nhạc xem phim thì với giá đó đã đủ, chắc ít có con nào giá này nhỉ ;) Với các cụ cao tuổi, mình đang tùy biến cho cái Kodi thật đơn giản nhất mà giao diện thật nổi bật dễ nhìn dễ quan sát, chỉ zòng zòng xung quanh các phím trên remote Himedia. Mới chơi AB nên hơi điên tí thôi.

oldfriend

Moderator
cao tuổi cụ cài kodi làm laucher luôn đi, khởi động là vào thẳng kodi. tiện nữa là cài live tv luôn, kodi khởi động xong là phát tivi luôn.

Các bác cho hỏi muốn phản chiê. Hình ảnh từ smartphone android qua q10iv thì dùng phần mềm gì ạ. Q10iv của e ko có phần mềm share gì cả. Thanks các bác

baby1982

Member

cao tuổi cụ cài kodi làm laucher luôn đi, khởi động là vào thẳng kodi. tiện nữa là cài live tv luôn, kodi khởi động xong là phát tivi luôn.

1 tuần sau khi mua là mình thịt nó theo kiểu này. Set thêm ở HOME: Asia thì phím 9, Thúy Nga phím 8, KIDS phím 7... trong từng window xml setup từng phát nữa. Mình vẫn ngại Tivi không biết làm sao chuyển kênh nhanh khi số kênh thứ 10 trở lên bấm phím số ra sao!??? TV thông thường thì có ký hiệu -/-- hoặc thông minh hơn thì bấm 2 số liên tục trong khoảng dưới 2000ms là đẹp, có thêm chức năng Switch chuyển qua lại giữa kênh hiện tại & kênh trước đó thì hay.

Giải thích thêm:
- Đang xem HTV7, kênh VTV2 ở số 10, bấm 1 & 0 trong vòng 2000ms là chuyển sang VTV2. Kênh SCTV9 ở số 15, bấm 1 & 5 là chuyển.
- Hơn nữa, vừa chuyển sang SCTV9 mà trong vòng 5000ms, bấm Switch thì lại chuyển về HTV7 (chứ không phải là VTV2). Hơn 5000ms thì switch sang VTV2.

Cái SONY kùi của mình bấm theo cách này. Chưa thấy ai làm addon này nhỉ.

---------- Post added 06-03-2015 at 00:57 ----------

Àh, mà thông báo luôn với Himedia là Airplay hỗ trợ cho iFuck4 nhé, fw 7.1 là OK rồi.

oldfriend

Moderator
bác còn chịu khó set phím nữa cơ, em chỉ hướng dẫn muốn xem kênh nào thì bấm nút back ra rồi lựa kênh mà xem :D

baby1982

Member

bác còn chịu khó set phím nữa cơ, em chỉ hướng dẫn muốn xem kênh nào thì bấm nút back ra rồi lựa kênh mà xem :D

Hix, mình thì đâu ngại gì, xài PC nên thao tác bấm chục lần cũng quen rùi. Các cụ mới đáng để lo :(

doanthanphong

các bác chỉ em cách root Q10IV với ạ, em định cài mấy game Fifa chơi nhưng bộ nhớ trong của nó có 4gb mà system chiếm hết 2gb, còn 2gb thì không game nặng dc, em thấy Q10IV có thẻ nhớ gắn ngoài mình root xong cài app để chuyển data game và ứng dụng sang thẻ nhớ được không ạ, mong các bác giúp đỡ, thanks

supportitvplus

các bác chỉ em cách root Q10IV với ạ, em định cài mấy game Fifa chơi nhưng bộ nhớ trong của nó có 4gb mà system chiếm hết 2gb, còn 2gb thì không game nặng dc, em thấy Q10IV có thẻ nhớ gắn ngoài mình root xong cài app để chuyển data game và ứng dụng sang thẻ nhớ được không ạ, mong các bác giúp đỡ, thanks

Hình như cái này ko phải root đâu bác ạ, bác nghiên cứu thử mấy bài của bác EoloHD xem?

Ai có phần mềm hẹn giờ tắt máy không, em tìm hoài mà không có

Lê Huỳnh

Well-Known Member

HiContro ở máy bảng 5.0 kết nối với Q10 thì tab báo Rất tiếc, Hicontrol đã dừng lại và bị đóng... chưa kết nối đc với box.
Bác nào có bản Hicontrol đang dùng kết nối thì cho em xin thử xem sao.

itvplus

Active Member

HiContro ở máy bảng 5.0 kết nối với Q10 thì tab báo Rất tiếc, Hicontrol đã dừng lại và bị đóng... chưa kết nối đc với box.
Bác nào có bản Hicontrol đang dùng kết nối thì cho em xin thử xem sao.

Hiện tại HiControl chưa hỗ trợ cho android 5.0 bác nhé. Bác nào xài loplipop cài hicontrol kế nối himedia đều không nhận. Vấn đề sẽ được report lên hãng để sớm được support các bác ạ.
Thân,

---------- Post added 09-03-2015 at 05:13 ----------

Anh em FAN himedia trao đổi thêm vụ này cho xôm nhé. hehe
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/985158-chia-se-cap-nhat-ban-patch.html

Lê Huỳnh

Well-Known Member

Q10 gắn ổ cứng trong... Chỉ có cách tắt = Remote... Chắc biết có an toàn cho ổ không nữa?...
Kể có chức năng "Tắt máy" như mấy đầu Karaoke thì tốt quá nhỉ... để an toàn cho HDD.

hieuvt89

Lần đầu dùng Android Box, cứ tưởng nó sẽ mướt và đẹp như trên dt or máy tính bảng, nhưng khi mua về hơi bị thất vọng.

Mình mua con Minix X8H-Plus + chuột bay A2 Lite, các hình ảnh, icon, text nhìn hơi xấu, có bóng mờ và răng cưa nhẹ, xem offline thì hình ảnh có khi thua cả xem trực tiếp trên LG 47LB631 của mình, không được sắc nét và mượt mà, dùng con chuột bay của LG nó nhạy quen rồi, giờ dùng con A2 Lite ức chế quá. Bác nào dùng Himedia Q5 or Q10 rồi thấy nó sao ạ, hình ảnh có mượt hơn con này ko hay là Android Box nào cũng thế, chắc tại mình khó tính quá nhỉ, mình thì thích xem offline hơn online, game thì cũng ko thường xuyên, giờ đang phân vân không biết có nên đổi sang Q5 or Q10 không.

Bác nào tư vấn dùm mình với, thanks.

Lê Huỳnh

Well-Known Member

Bác nào dùng cáp USB Slave 3.0 cho Q10 dài tầm 5m, 10m chưa vậy?.
E định mua để cắm 1 đầu vào PC, 1 đầu vào AB để truyền dữ liệu... làm vậy thì PC nhận AB như 1 dạng USB và làm việc bình thường đúng ko a?

Bên trên