Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

supportitvplus

Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

các bác chỉ em cách root Q10IV với ạ, em định cài mấy game Fifa chơi nhưng bộ nhớ trong của nó có 4gb mà system chiếm hết 2gb, còn 2gb thì không game nặng dc, em thấy Q10IV có thẻ nhớ gắn ngoài mình root xong cài app để chuyển data game và ứng dụng sang thẻ nhớ được không ạ, mong các bác giúp đỡ, thanks

Hình như cái này ko phải root đâu bác ạ, bác nghiên cứu thử mấy bài của bác EoloHD xem?

Ai có phần mềm hẹn giờ tắt máy không, em tìm hoài mà không có

Lê Huỳnh

Well-Known Member

HiContro ở máy bảng 5.0 kết nối với Q10 thì tab báo Rất tiếc, Hicontrol đã dừng lại và bị đóng... chưa kết nối đc với box.
Bác nào có bản Hicontrol đang dùng kết nối thì cho em xin thử xem sao.

itvplus

Active Member

HiContro ở máy bảng 5.0 kết nối với Q10 thì tab báo Rất tiếc, Hicontrol đã dừng lại và bị đóng... chưa kết nối đc với box.
Bác nào có bản Hicontrol đang dùng kết nối thì cho em xin thử xem sao.

Hiện tại HiControl chưa hỗ trợ cho android 5.0 bác nhé. Bác nào xài loplipop cài hicontrol kế nối himedia đều không nhận. Vấn đề sẽ được report lên hãng để sớm được support các bác ạ.
Thân,

---------- Post added 09-03-2015 at 05:13 ----------

Anh em FAN himedia trao đổi thêm vụ này cho xôm nhé. hehe
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/985158-chia-se-cap-nhat-ban-patch.html

Lê Huỳnh

Well-Known Member

Q10 gắn ổ cứng trong... Chỉ có cách tắt = Remote... Chắc biết có an toàn cho ổ không nữa?...
Kể có chức năng "Tắt máy" như mấy đầu Karaoke thì tốt quá nhỉ... để an toàn cho HDD.

hieuvt89

Lần đầu dùng Android Box, cứ tưởng nó sẽ mướt và đẹp như trên dt or máy tính bảng, nhưng khi mua về hơi bị thất vọng.

Mình mua con Minix X8H-Plus + chuột bay A2 Lite, các hình ảnh, icon, text nhìn hơi xấu, có bóng mờ và răng cưa nhẹ, xem offline thì hình ảnh có khi thua cả xem trực tiếp trên LG 47LB631 của mình, không được sắc nét và mượt mà, dùng con chuột bay của LG nó nhạy quen rồi, giờ dùng con A2 Lite ức chế quá. Bác nào dùng Himedia Q5 or Q10 rồi thấy nó sao ạ, hình ảnh có mượt hơn con này ko hay là Android Box nào cũng thế, chắc tại mình khó tính quá nhỉ, mình thì thích xem offline hơn online, game thì cũng ko thường xuyên, giờ đang phân vân không biết có nên đổi sang Q5 or Q10 không.

Bác nào tư vấn dùm mình với, thanks.

Lê Huỳnh

Well-Known Member

Bác nào dùng cáp USB Slave 3.0 cho Q10 dài tầm 5m, 10m chưa vậy?.
E định mua để cắm 1 đầu vào PC, 1 đầu vào AB để truyền dữ liệu... làm vậy thì PC nhận AB như 1 dạng USB và làm việc bình thường đúng ko a?

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Lần đầu dùng Android Box, cứ tưởng nó sẽ mướt và đẹp như trên dt or máy tính bảng, nhưng khi mua về hơi bị thất vọng.

Mình mua con Minix X8H-Plus + chuột bay A2 Lite, các hình ảnh, icon, text nhìn hơi xấu, có bóng mờ và răng cưa nhẹ, xem offline thì hình ảnh có khi thua cả xem trực tiếp trên LG 47LB631 của mình, không được sắc nét và mượt mà, dùng con chuột bay của LG nó nhạy quen rồi, giờ dùng con A2 Lite ức chế quá. Bác nào dùng Himedia Q5 or Q10 rồi thấy nó sao ạ, hình ảnh có mượt hơn con này ko hay là Android Box nào cũng thế, chắc tại mình khó tính quá nhỉ, mình thì thích xem offline hơn online, game thì cũng ko thường xuyên, giờ đang phân vân không biết có nên đổi sang Q5 or Q10 không.

Ké chủ đề bác hieuvt89 luôn, cho mình hỏi con Q10 chơi P2P trong XBMC thế nào các bác? Ơ dt và mtb mà hơn con X8H-Plus á?

j3n339

Member
Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Ké chủ đề bác hieuvt89 luôn, cho mình hỏi con Q10 chơi P2P trong XBMC thế nào các bác? Ơ dt và mtb mà hơn con X8H-Plus á?

Mình trả lời được cho bác câu này.

Mình đang sài Q10IV cũng ham hố mua về để sài p2p coi bóng đá. Và cảm thấy khá hài lòng với đường truyền cáp quang 15mb của FPT xem bóng đá qua p2p chuẩn. Còn về vấn đề hình ảnh chơi offline hay online như bác hieuvt89 thì mình thấy Q10IV xuất hình ảnh rất đẹp

HuyNguyen22

đi xem thấy x8h plus đâu tới nỗi như bác nói nhỉ? hay bác xuất hình ảnh bị làm sao ko?

linh0983

Well-Known Member
Mình đang dùng Minix X8H-Plus và Himedia Q10 IV mình thấy cả 2 con đều xuất ra hình ảnh rất đẹp , Himedia Q10 IV hình ảnh thì sáng hơn Minix X8H-Plus một tý 10:9 . Đó là cảm nhận của riêng mình ...

hieuvt89

đi xem thấy x8h plus đâu tới nỗi như bác nói nhỉ? hay bác xuất hình ảnh bị làm sao ko?

Chắc tại yêu cầu của mình quá cao rồi, chưa có dịp thử Q10, chổ nào cũng hết hàng, không biết hình ảnh xuất ra ntn.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Chắc tại yêu cầu của mình quá cao rồi, chưa có dịp thử Q10, chổ nào cũng hết hàng, không biết hình ảnh xuất ra ntn.

mình cũng có xài qua X5... thấy hình ảnh cũng ko đến nỗi nào, chẳng lẽ yêu cầu của bác cao thật :)

hieuvt89

Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

mình cũng có xài qua X5... thấy hình ảnh cũng ko đến nỗi nào, chẳng lẽ yêu cầu của bác cao thật :)

Bác xài qua Q5 or Q10 chưa, xem phim offline hình ảnh sắc nét không ? Chứ mình thấy X8 thì nó ko nét bằng xem trực tiếp trên LG WebOS rùi đó, hay cáp HDMI của mình có vấn đề nhỉ, lâu lâu thấy hiện tượng bể hình.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Bác xài qua Q5 or Q10 chưa, xem phim offline hình ảnh sắc nét không ? Chứ mình thấy X8 thì nó ko nét bằng xem trực tiếp trên LG WebOS rùi đó, hay cáp HDMI của mình có vấn đề nhỉ, lâu lâu thấy hiện tượng bể hình.

mình dùng qua cả Q1, Q5, Q10, nói chung là hài lòng, nếu xét hơn thua thì mình thấy chỉ thua mỗi Oppo, còn mấy con khác... nằm mơ đi nhé :D

hieuvt89

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

mình dùng qua cả Q1, Q5, Q10, nói chung là hài lòng, nếu xét hơn thua thì mình thấy chỉ thua mỗi Oppo, còn mấy con khác... nằm mơ đi nhé :D

Ok thanks bác, mà Oppo cũng có Android Box nữa ah ?

StormKjng

Các bác cho e hỏi, Q5 IV hỗ cắm được USB Bluetooth nào?. Em định chơi game bằng tay không dây PS3. Thanks!

Bên trên