Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

nhhh

Well-Known Member
Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

cứ chân thật như Q5, nóng sao cứ phô ra hết để yên tâm mà xài =))

Đúng rồi bác. Em thấy Q5iv chính là con tản nhiệt tốt nhất. Nếu nhiệt độ phòng khoảng 25 độ (tức là phòng có máy lạnh) thì yên tâm dùng không cần quạt. Còn bình thường để yên tâm thì cứ chế cái quạt dưới đế dù nóng 40 độ trong phòng em nó vẫn phang ngọt. Mà quạt thổi vào em thấy mát hơn hút ra. Còn bụi thì chắc là bụi hơn chút :D.
- Bác nào ngại lấy nguồn từ usb ra thì khéo tay tách hẳn vỏ của nguồn cấp chính (12v) đấu cái quạt hút case PC vào có mà lạnh tê.

rongau88

Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Q10 không phải nhựa giả nhôm mà là 2 lớp vỏ, trong là nhựa ngoài là nhôm.còn dùng ổ cứng thì cứ hdd di động usb 3.0 mà phang là yên tâm nhất.

nhhh

Well-Known Member
Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Đó là lý do em chọn Q5+hdd portable thay cho Q10

Một lý do nữa để em chọn Q5 là vì nó rất gọn gàng. wifi mạnh khi đi du lịch dài ngày mang theo vô phòng khách sạn tha hồ thưởng thức qua internet :D. Nhìn con Q10 to quá...to hơn cả mấy đầu HD box trước em dùng...

phuongtv_76

Well-Known Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Hôm qua e dùng q10iv 8h liền thấy vỏ âm ấm thôi, hdd bên trong cũng vậy, đâu có nóng đâu

Q5IV có bác nào dám tắt điều hòa, tắt quạt tản nhiệt tự chế, mở Real Racing khoảng 30 phút xem có bị nóng đến mức dùng điều khiển ko tắt được. Nóng đến chảy nhựa đế cao su ko nhé?
tuy nhiên xài con này gắn quạt tản nhiệt (mình đặt lên miếng tản nhiệt laptop cũng khá gọn gàng) nếu ko bị sút dây quạt thì chạy ngon mà ổn định. Chắc phải lắp 2 quạt 2 nguồn độc lập cho chắc! :)

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Q5IV có bác nào dám tắt điều hòa, tắt quạt tản nhiệt tự chế, mở Real Racing khoảng 30 phút xem có bị nóng đến mức dùng điều khiển ko tắt được. Nóng đến chảy nhựa đế cao su ko nhé?
tuy nhiên xài con này gắn quạt tản nhiệt (mình đặt lên miếng tản nhiệt laptop cũng khá gọn gàng) nếu ko bị sút dây quạt thì chạy ngon mà ổn định. Chắc phải lắp 2 quạt 2 nguồn độc lập cho chắc! :)

oh, mình chỉ kê 2 miếng gỗ ở dưới đít Q5 cho nó thoáng, và mình cho chạy online cả ngày nè bạn :)

P/s: phòng khách mình hok cóa lắp điều hòa ^^, Q5 mình ko gắn quạt. Mình mở XBMC cho chạy clip ca nhạc tự động...

tienlequoc

Well-Known Member

Từ thời Q5II rồi, và vẫn chưa thấy có thay đổi gì để cải thiện hết, mà kết hợp thiết bị điện tử với thiết bị nấu ăn cũng tốt. (chiên ốp la...:)))

3dong

Member

Hôm qua e dùng q10iv 8h liền thấy vỏ âm ấm thôi, hdd bên trong cũng vậy, đâu có nóng đâu
Q10 có quạt làm mát nên không nóng, cong Q5 làm mắt bằng chính vỏ nhôm để tản nhiệt, không có quạt tất nhiên là nóng hơn

nhhh

Well-Known Member

Chỉnh sao để các clip hoặc phim tự động play mục kế tiếp trong kodi các bác nhỉ. Hướng dẫn em với. mở clip hài hoặc hoạt hình cho trẻ con xem cứ hết nó dừng quay về list.

tatam

Well-Known Member

Bạn chọn System/ Setting/ Video/ playback và chọn Play the next video automatically

Chỉnh sao để các clip hoặc phim tự động play mục kế tiếp trong kodi các bác nhỉ. Hướng dẫn em với. mở clip hài hoặc hoạt hình cho trẻ con xem cứ hết nó dừng quay về list.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Bạn chọn System/ Setting/ Video/ playback và chọn Play the next video automatically

1. Nếu play clip từ ổ cứng thì dùng cách trên ok.
2. Nếu play từ list online, bấm giữ chuột giữa, chọn Play from here.
3. Nếu ko thấy dòng chữ Play from here thì vô setting giống như bác tatam hướng dẫn, tắt cái Play the next video đi, lúc đó sẽ chọn được Play from here.

phuongtv_76

Well-Known Member

E hỏi các bác chút, e mới sài Q10 IV, e dùng đkhiển đi kèm, nhưng ko làm sao sắp xếp đc các biểu tưởng trên màn hình home như mong muốn, các bác chỉ giúp

j3n339

Member

E hỏi các bác chút, e mới sài Q10 IV, e dùng đkhiển đi kèm, nhưng ko làm sao sắp xếp đc các biểu tưởng trên màn hình home như mong muốn, các bác chỉ giúp

Không sắp xếp đc bạn à, cái giao diện mặc định của Q10 nó ko cho di chuyển đâu. Bác cài 1 cái launcher khác ý là đc

phuongtv_76

Well-Known Member

supportitvplus

Bác dùng thêm con chuột không dây cho dễ nhé. Các ứng dụng online thì dùng điều khiển đi kèm rất bất tiện, chỉ khi chơi offline từ ổ cứng thì cái điều khiển mới phát huy đc hết khả năng của nó :D
Bác dùng con chuột, vào phần My app, giữ vào biểu tượng ứng dụng muốn kéo ra màn hình Home khoảng 2s, thì biểu tượng đó sẽ ra màn hình chính nhé bác.

meocon

Well-Known Member

Remote chỉ xài coi offline thui , còn thao tác khác bắt buộc xài chuột ko dây , mini key board hoặc chuột bay . 1 trong 3 mẫu đó :)

Bên trên