Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

sthv83

Member
Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

mình chờ khá lâu rồi nhưng kiểm tra vẫn không thấy hiện ổ cứng lên trong máy, chẳng hiểu sao nữa ??
mình mới mua nen chưa biết xử lý thế nào !!!

sthv83

Member

Bác có chờ khoảng 10-15s ko, vì thường box còn phải install thêm phần mềm để đọc ổ cứng nữa, chứ không phải cắm vào là box nhận ngay đâu bác, nên chờ thêm tí ti là được mà.
Có gì bác báo lại nhé.

mình chờ khá lâu rồi nhưng kiểm tra vẫn không thấy hiện ổ cứng lên trong máy, chẳng hiểu sao nữa ??

dangquelam62

Active Member

Đem bảo hành,bạn mua ở đâu,tôi mua ở hdnamkhanh các cháu nó nhiệt tình hỗ trợ và đổi nếu máy có lỗi.

vulinh68

Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Giống hệt Q10 của mình đã từng gặp. Khi mình gạt lẫy vào tưởng chắc lắm nhưng thực ra cáp sata chưa vào hết, nguyên nhân là cái lẫy hơi dày. Chỗ cáp sata có hai ốc, bác tháo ra rồi rút cáp sata cắm vào hdd lại, hdd để tạm ngoài chưa cho vào khay nhé. Mình khắc phục bằng cách bẻ luôn thanh ngang trên cái lẫy, cắm xong cáp rồi đặt hdd vào khay sau. Đằng nào cũng đậy nắp nên chẳng sao cả.

minhthanhbui

Active Member

Giống hệt Q10 của mình đã từng gặp. Khi mình gạt lẫy vào tưởng chắc lắm nhưng thực ra cáp sata chưa vào hết, nguyên nhân là cái lẫy hơi dày. Chỗ cáp sata có hai ốc, bác tháo ra rồi rút cáp sata cắm vào hdd lại, hdd để tạm ngoài chưa cho vào khay nhé. Mình khắc phục bằng cách bẻ luôn thanh ngang trên cái lẫy, cắm xong cáp rồi đặt hdd vào khay sau. Đằng nào cũng đậy nắp nên chẳng sao cả.

Bác làm thế ai dám bảo hành cho bác. Ấn ko vào thì đem đi bảo hành. Thực ra bác chỉ cần căn chuẩn và ấn vào sâu hết cỡ lên em nó lên đỉnh ngay thôi. Chẳng qua khi ấn bác thấy nó vào ko được nhanh nên bác chùn sợ bị kẹt. Cứ ấn mạnh dứt khoát.

vipbkgz

Well-Known Member

Ổ cứng gắn trong mới mua phải format GPT mới dùng được nhé

Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

1. Mình ko xài chế độ sleep nên ko biết có cài thêm dc ko chứ mặc định ko có.

2. Mua con chuột khác đi bạn, con chuột được tặng kèm của mình xài bao mượt.

3. Đồng hồ của máy ko tắt dc, nhờ cao thủ vào hướng dẫn tắt :D

4. Fw mới nhất 1.0.9.1 - đang đợi 1.1.0

1. Cái này vẫn cần mà không biết cách khắc phục bác ạ, chắc room của em nó không có chế độ sleep, mỗi lần khởi động phải chờ mất 1 phút, đành vậy.
2. Không phải do chuột bác ạ, chuột em chuột hịn. Hôm qua em liều mình up lên 1.0.9 thì nó lại mượt mà, không lag giật nữa rồi.
3. Cái đồng hồ chắc do phần cứng rồi, cũng đành để thế vậy :D
4. Hôm qua em ngại up 1.0.9 vì sợ phải cài lại mấy cái addons của Kodi, ai ngờ tối qua up lên các app vẫn còn nguyên, Kodi Kođiếc không thay đổi. Giờ em nó chạy mượt mà rồi :D

oldfriend

Moderator
mình nói rồi mà, cứ 1.0.9 thẳng tiến =)), cơ mà đang bị vụ ghosting khi xem 3D với 1.0.9 trong khi 1.0.7 không bị.....

domino41

Well-Known Member

con Q10 IV sao cài asphalt8 toàn bị stop các bác nhỉ

tuan_anh03

Các pro giúp mình với.
Hiện tại mình đang dùng Q10-iv mà chỉ có xem các chương trình:
1. DangcapHD.
2. Vua HD.
3. Nghe nhạc trên mp3.zing
4. Youtube.
Hiện nay :
1. Dangcap Hd: xem phim online hay dừng, một bộ phim dừng cả chục lần.
2. Youtube: không hoạt động được, lúc nào cũng có dòng chữ: kiểm tra lại kết nối của bạn.

Mình mới chơi nên ko rành. Mong các pro giúp với. Tín hiệu wifi lúc nào cũng ổn định và mạnh

Chỉnh sửa lần cuối:

dangquelam62

Active Member

Bác kiểm tra lại đường truyền nhà bác xem sao...tôi cung mới mua dùng WIFI tốc độ 16Mbs và cũng bị giật khi xem TV nhưng cắm mang LAN chạy ok luôn.

meocon

Well-Known Member

Các pro giúp mình với.
Hiện tại mình đang dùng Q10-iv mà chỉ có xem các chương trình:
1. DangcapHD.
2. Vua HD.
3. Nghe nhạc trên mp3.zing
4. Youtube.
Hiện nay :
1. Dangcap Hd: xem phim online hay dừng, một bộ phim dừng cả chục lần.
2. Youtube: không hoạt động được, lúc nào cũng có dòng chữ: kiểm tra lại kết nối của bạn.

Mình mới chơi nên ko rành. Mong các pro giúp với. Tín hiệu wifi lúc nào cũng ổn định và mạnh

Youtube : lỗi google , hay bị vậy , cái này do google , dangcaphd chưa bị bao giờ

linka

Member

em Q10 IV của mình mới hỏng. đang được các bạn itvplus bảo hành. tình hình là sẽ được các bạn ấy đổi cho một em mới.
rất rất cảm ơn sự hỗ trợ của itvpluss.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

em Q10 IV của mình mới hỏng. đang được các bạn itvplus bảo hành. tình hình là sẽ được các bạn ấy đổi cho một em mới.
rất rất cảm ơn sự hỗ trợ của itvpluss.

mua hàng chính hãng có bảo hành thì cày thoải mái =)).

mua hàng chính hãng có bảo hành thì cày thoải mái =)).

Bác oldfriend xin hỏi bây giờ e mua con Q10 IV hay Q5 IV. vậy? đang xài con atv1200 mà nó bị treo hoài và đứng ở màn hình logo không biết hư phần cứng hay mềm nên tính đổi lun

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Bác oldfriend xin hỏi bây giờ e mua con Q10 IV hay Q5 IV. vậy? đang xài con atv1200 mà nó bị treo hoài và đứng ở màn hình logo không biết hư phần cứng hay mềm nên tính đổi lun

nếu là mình thì mình đợi H8 xem có xịn hơn ko rồi quyết định.

meocon

Well-Known Member

HƠn có tí lấy Q10 IV đi a , tội gì Q5 , H8 thì chưa biết khi nào ra , nếu H8 về sẽ loạn thị trường mất , dự là năm sau

Nhà mình mạng 32Mbps mà xem phim online thỉnh thoảng vẫn bị giật giật mới tài. Chẳng nhẽ do cục phát wifi? Nhà mình dùng cục TPlink 2 râu.

Bên trên