Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

jumpy

Well-Known Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Em chào các bác ạ,
Em mới mua 1 em Himedia Q10 IV ở ITVplus, có một số điều còn thắc mắc mong các bác trả lời giúp em với ạ:
3. Cái đồng hồ ở mặt trước của máy có thể tắt được không ạ? Nhiều khi xem phim buổi đêm, tắt hết đèn thấy nó sáng quá.
Mong các bác trả lời giúp em mấy câu ở trên ạ. Em cảm ơn các bác trước ạ.

Bác không cần thì lấy cái băng keo điện màu đen dán vào là hết sáng ngay thôi, có gì khó.

giomua

Well-Known Member

chuẩn bị mùa giải mới em đã cưới Himedia Q10 IV qua lazada.vn. Cám ơn các bác bên ITVPlus đã support nhiệt tình

giomua

Well-Known Member

các bác ơi, phải cấu hình kiểu gì để Q10 hiện Menu khi chơi DVD hay Blu-ray disc vậy ạ

giomua

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Lite menu chu ko co full menu

vào đâu để làm đc vậy bác. của em chỉ thế này

atamd

Active Member

Đang bị cái lỗi bullshjt này, ko biết có ai bị ko, xem video bằng trình himedia video thì 1 lúc nó nhảy ra cái quảng cáo của bọn Tung cẩu như thế này, xong rồi thoát phim lun

[video=youtube;S728IfqH67U]https://www.youtube.com/watch?v=S728IfqH67U&feature=youtu.be[/video]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tnfsmith

Member

Anh em cho mình hỏi cái là làm thế nào để boot em Q10 IV lên để cài lại firmware vì hiện tại em nó boot không lên? Đã thử nhấn nút Upgrade phía sau lưng máy mà vẫn không ăn thua gì hết. Mong được cao nhân chỉ giáo!

oldfriend

Moderator
mọi vấn đề hư hỏng liên quan đến phần cứng hay phần mềm em khuyến khích các bác mang thẳng ra cửa hàng để được bảo hành. tại sao phải cố tự cứu trong khi có bảo hành 12 tháng chính hãng ???

meocon

Well-Known Member

Anh em cho mình hỏi cái là làm thế nào để boot em Q10 IV lên để cài lại firmware vì hiện tại em nó boot không lên? Đã thử nhấn nút Upgrade phía sau lưng máy mà vẫn không ăn thua gì hết. Mong được cao nhân chỉ giáo!

Boot ko lên thì đưa qua hãng thui a , ít nhất phải lên mới cài lại FW dc

Em chào các bác, em lại có một số thắc mắc muốn hỏi các bác đi trước ạ.
Con Q10IV của em đã lắp thêm ổ HDD 1,5TB, các bác cho em hỏi bây giờ có thể download phim trực tiếp trên Q10 cho nó lưu vào ô HDD không ạ? Hay mình phải down phim trên máy tính rồi copy vào ổ HDD?

baby1982

Member

Ai giải đáp giúp mình, bó tay rồi. Giao diện 1.0.9 mình up wái đản, các biểu tượng dồn sang 1 bên cứ như phân giải quá cao (2k), đã set 1080, 720... hình nền set vậy luôn:

Đã reset.

baby1982

Member

Em chào các bác, em lại có một số thắc mắc muốn hỏi các bác đi trước ạ.
Con Q10IV của em đã lắp thêm ổ HDD 1,5TB, các bác cho em hỏi bây giờ có thể download phim trực tiếp trên Q10 cho nó lưu vào ô HDD không ạ? Hay mình phải down phim trên máy tính rồi copy vào ổ HDD?

Cắm điện cho Q10, nối USB 2.0/3.0 với PC/Lap. Down = IDM. Nên để Connection là 2 xuống. End.

baby1982

Member

Thanks bác. Vậy là vẫn phải dùng PC hoặc Lap đúng không bác?

Vậy bạn thử dùng ADM trên Playstore xem, hôm bữa mình đang test nữa chừng chả để ý nữa, giờ cũng ko có thời gian.

Nghĩa là bạn phải tìm 1 app có khả năng di chuyển bộ nhớ tạm sang HDD trên Q10, vì file tải về thường rất lớn, Internal Storage ko đủ đâu. Sau khi cài app, bạn vào tìm những mục như Options, Preferences... hay tương tự. Mình chỉ hỏi bạn 1 câu thôi: Bạn có thật sự quan tâm hay ko thôi!???

supportitvplus

Ai giải đáp giúp mình, bó tay rồi. Giao diện 1.0.9 mình up wái đản, các biểu tượng dồn sang 1 bên cứ như phân giải quá cao (2k), đã set 1080, 720... hình nền set vậy luôn:

Đã reset.

Haha,của bác nhìn ngộ ghê :D Em thấy cũng hay đấy ạ.
P/s: bác thử reset rồi vẫn ko được ạ? Tivi của bác độ phân giải max là bao nhiêu? Reset ko được thì bác thử up lại 1.0.9 một lần nữa xem có được ko ạ? Ko thì up xuống 1.0.7, rồi lại up lên 1.0.9 thử bác nhé. Lạ ghê...

Bên trên