Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Em chào các bác, em lại có một số thắc mắc muốn hỏi các bác đi trước ạ.
Con Q10IV của em đã lắp thêm ổ HDD 1,5TB, các bác cho em hỏi bây giờ có thể download phim trực tiếp trên Q10 cho nó lưu vào ô HDD không ạ? Hay mình phải down phim trên máy tính rồi copy vào ổ HDD?

baby1982

Member

Ai giải đáp giúp mình, bó tay rồi. Giao diện 1.0.9 mình up wái đản, các biểu tượng dồn sang 1 bên cứ như phân giải quá cao (2k), đã set 1080, 720... hình nền set vậy luôn:

Đã reset.

baby1982

Member

Em chào các bác, em lại có một số thắc mắc muốn hỏi các bác đi trước ạ.
Con Q10IV của em đã lắp thêm ổ HDD 1,5TB, các bác cho em hỏi bây giờ có thể download phim trực tiếp trên Q10 cho nó lưu vào ô HDD không ạ? Hay mình phải down phim trên máy tính rồi copy vào ổ HDD?

Cắm điện cho Q10, nối USB 2.0/3.0 với PC/Lap. Down = IDM. Nên để Connection là 2 xuống. End.

baby1982

Member

Thanks bác. Vậy là vẫn phải dùng PC hoặc Lap đúng không bác?

Vậy bạn thử dùng ADM trên Playstore xem, hôm bữa mình đang test nữa chừng chả để ý nữa, giờ cũng ko có thời gian.

Nghĩa là bạn phải tìm 1 app có khả năng di chuyển bộ nhớ tạm sang HDD trên Q10, vì file tải về thường rất lớn, Internal Storage ko đủ đâu. Sau khi cài app, bạn vào tìm những mục như Options, Preferences... hay tương tự. Mình chỉ hỏi bạn 1 câu thôi: Bạn có thật sự quan tâm hay ko thôi!???

supportitvplus

Ai giải đáp giúp mình, bó tay rồi. Giao diện 1.0.9 mình up wái đản, các biểu tượng dồn sang 1 bên cứ như phân giải quá cao (2k), đã set 1080, 720... hình nền set vậy luôn:

Đã reset.

Haha,của bác nhìn ngộ ghê :D Em thấy cũng hay đấy ạ.
P/s: bác thử reset rồi vẫn ko được ạ? Tivi của bác độ phân giải max là bao nhiêu? Reset ko được thì bác thử up lại 1.0.9 một lần nữa xem có được ko ạ? Ko thì up xuống 1.0.7, rồi lại up lên 1.0.9 thử bác nhé. Lạ ghê...

baby1982

Member
Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Haha,của bác nhìn ngộ ghê :D Em thấy cũng hay đấy ạ.
P/s: bác thử reset rồi vẫn ko được ạ? Tivi của bác độ phân giải max là bao nhiêu? Reset ko được thì bác thử up lại 1.0.9 một lần nữa xem có được ko ạ? Ko thì up xuống 1.0.7, rồi lại up lên 1.0.9 thử bác nhé. Lạ ghê...

Hix, đang chán chết nè, box này chủ yếu dành cho người cận, nó hiển thị như vậy thôi chứ thêm icon đâu có được, max được 6 icons àh.

TV mình thì 1080, nhưng đã set đủ loại hết rùi vẫn vậy. Có lẽ phải test cách của bác thôi.

ôi, hình nền đẹp quá, bác chỉ em cách làm sao để nó ra vậy đi :)

Ôi trời, lại thêm 1 mạng thích thú, mình up xong mở lên nó như vậy đó. Rùi mình add shortcut thêm vào thôi. Nền nó bự như vậy chứ cái khoảng trống kia có làm ăn gì ngoài việc lướt trong My Apps đâu:

Vào xem hình nền cũng không thấy cái wallpaper này nữa chứ. Mình cũng hy vọng thêm nhiều hơn shortcut chứ ko phải là 6. Nhưng nghĩ lại, nhiều chỉ khiến box khởi động lâu hơn thôi.

Mình muốn tất cả những thứ trên Android Box của mình phải Bự, Thiệt Bự :(

oldfriend

Moderator
đẹp thật mà =)), vấn đề là himedia làm giao diện icon to nhưng ko phải 1080p làm nó mờ, vỡ hạt và nhìn chán.

baby1982

Member

Đang xài 1.0.6 thấy 1.0.9 icon to sướng quá up, ai dè... có mình mình bị mới tức.

Nếu Himedia hay ai khác làm icon >1080 thì họ cũng phải suy nghĩ lại, chắc ảnh hưởng performance. Mà thế quái nào trên Smartphones thì HD/FHD từa lưa, cái cần là AB thì không chịu đầu tư cái giao diện hoành tráng tý.

meocon

Well-Known Member

Lần đầu mới thấy , reset thử xem a

onhungtq

Ngày trước mình dùng dòng Xtreamer prodigy 4k thấy cũng khá hay, nhưng do chuột nó làm rớt hỏng mất nên mình qua bên smartshop.vn mua kon himedia q10 iv về sài, cảm thấy rất tuyệt vời.

Vậy bạn thử dùng ADM trên Playstore xem, hôm bữa mình đang test nữa chừng chả để ý nữa, giờ cũng ko có thời gian.

Nghĩa là bạn phải tìm 1 app có khả năng di chuyển bộ nhớ tạm sang HDD trên Q10, vì file tải về thường rất lớn, Internal Storage ko đủ đâu. Sau khi cài app, bạn vào tìm những mục như Options, Preferences... hay tương tự. Mình chỉ hỏi bạn 1 câu thôi: Bạn có thật sự quan tâm hay ko thôi!???
Em cũng đã thử mấy app hỗ trợ download rồi mà không thể chọn đường dẫn lưu vào HDD được bác ạ, nó chỉ cho chọn trong Internal Storage thôi bác ạ. Để tối em về thử cái ADM xem có được không. Thanks bác đã quan tâm.

Các bác cho em hỏi: Có ai xem được phim trên KODI bằng trình mặc định HimediaVideoPlayer không? Em muốn xuất ra âm thanh DTS mà trình xem phim của KODI không xuất ra được. Em đã làm theo hướng dẫn, cài app HiMediaWrapper nhưng vẫn không được, KODI vẫn phát phim bằng trình xem phim của nó.
Ngoài ra em cũng thử xem phim trực tiếp từ fshare.vn bằng cách đăng nhập trên Chrome, đến đoạn chọn app để phát phim thì máy nó cũng không cho chọn trình HimediaVieoPlayer, chỉ cho chọn MxPlayer hoặc KODI hoặc DangcapHD....
Vậy bác nào đã xem phim online xuất được ra âm thanh DTS thì hướng dẫn em với ạ.
Em xin trân trọng cảm ơn.

sonhai67

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi: Có ai xem được phim trên KODI bằng trình mặc định HimediaVideoPlayer không? Em muốn xuất ra âm thanh DTS mà trình xem phim của KODI không xuất ra được. Em đã làm theo hướng dẫn, cài app HiMediaWrapper nhưng vẫn không được, KODI vẫn phát phim bằng trình xem phim của nó.
Ngoài ra em cũng thử xem phim trực tiếp từ fshare.vn bằng cách đăng nhập trên Chrome, đến đoạn chọn app để phát phim thì máy nó cũng không cho chọn trình HimediaVieoPlayer, chỉ cho chọn MxPlayer hoặc KODI hoặc DangcapHD....
Vậy bác nào đã xem phim online xuất được ra âm thanh DTS thì hướng dẫn em với ạ.
Em xin trân trọng cảm ơn.

có một cách để chọn himedia player, là bác cài app fshare trên chplay,rồi mở phim bằng chrome.nó sẽ hỏi mình chọn fshare,fshare có hình play và download mình chọn play,fshare sẽ hỏi tiếp chọn player nào mình chọn player himedia là ok.

smowtion

Active Member

Hay quá cảm on bác nhé

có một cách để chọn himedia player, là bác cài app fshare trên chplay,rồi mở phim bằng chrome.nó sẽ hỏi mình chọn fshare,fshare có hình play và download mình chọn play,fshare sẽ hỏi tiếp chọn player nào mình chọn player himedia là ok.

Có, em cũng làm đúng như bác, cũng mở bằng app fshare nhưng đến đoạn chọn player thì nó không hiện cho em cái mục HimediaVideoPlayer mới bực chứ. Không biết làm thế nào bác ạ. Em cũng cài HimediaWrapper rồi chọn install rồi mà vẫn không được.

Bên trên