Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

meocon

Well-Known Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

a chỉnh resize trong cài đặt chưa ??

Nếu chỉnh resize trong setting thì khi xem 2D lại bị tràn hình. Hy vọng phiên bản firmware tiếp theo khắc phục được vấn đề này.[-O<

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Nếu chỉnh resize trong setting thì khi xem 2D lại bị tràn hình. Hy vọng phiên bản firmware tiếp theo khắc phục được vấn đề này.[-O<

cơ mà do mình xem trên màn hình 120inch nên không để ý lắm đến vài centimet ấy :D

dangquelam62

Active Member

Tự nhiên trình mặc định xem video Q10 IV của tôi không hiện phụ đề...phải xem bằng MX

oldfriend

Moderator

Tự nhiên trình mặc định xem video Q10 IV của tôi không hiện phụ đề...phải xem bằng MX

himedia mà phải xem bằng Mx thì mua Himedia làm gì. Chỉnh ko được thì reset lại xem sao bác :)

smowtion

Active Member

Còn q10 mình dạo này hay treo mấy qua . Xem bên x share mở F lên là treo

dangquelam62

Active Member

Hôm nay nghỉ mới có thời gian kiểm tra em Q10 IV...chạy trình video mặc định file ISO có phụ đề, file BLURAY không hiện phụ đề Việt mà lại hiện phụ đề tiếng Anh (mặn dù không có file phụ đề tiếng Anh trong foder ), file mkv cũng không hiện tiếng Việt...không biết lỗi ở đâu..bác nào biết chỉ giùm..xin cảm ơn.

oldfriend

Moderator

Hôm nay nghỉ mới có thời gian kiểm tra em Q10 IV...chạy trình video mặc định file ISO có phụ đề, file BLURAY không hiện phụ đề Việt mà lại hiện phụ đề tiếng Anh (mặn dù không có file phụ đề tiếng Anh trong foder ), file mkv cũng không hiện tiếng Việt...không biết lỗi ở đâu..bác nào biết chỉ giùm..xin cảm ơn.

thấy bác vật vã với em Q10 quá, ở sg thì rảnh cầm qua mình giao lưu rồi test các kiểu cho

eolohd

Active Member

=))) nó hiện phụ đề Anh vì đó là Embedded Subtitle có sẵn trong file. Còn phụ đề bác đặt ở Folder gọi là external Subtitle nhé bác.
khi mở 1 file sẽ có rất nhiều subtitle (có phim nó nhúng sẵn hơn chục sub) + external sub của bác => phải dùng remote của Q10, bấm nút subtitle để chuyển phụ đề. Lúc này chú ý ở trên màn hình sẽ có chữ 01/0x ...X là số lượng sub của phim. External sub phải đặt trùng tên 100% với tên phim.

sheva1705

Mong các bác giúp đỡ em với..
Em mới lấy em Q10 IV,về kết nối như sau : Q10 > TV qua HDMI
Q10 > loa Logitech Z906 (5.1) qua optical
Khi xem film từ ổ gắn ngoài, em chọn film qua mục File manager ngoài màn hình chính thì nghe âm thanh rất hay, rất sống động, nhưng khi vào kodi 15 thì cũng film đó nghe em thanh không ngon(khác hẳn luôn) như chọn từ mục File manager nữa, không biết phải setup ra sao.
PS: em muốn xem sub rồi để cùng thư mục với film thì làm thế nào ạ, nó toàn chơi sub đính kèm sẵn-tiếng anh.

oldfriend

Moderator
chọn file nó play bằng trình mặc định. Vô Kodi nó play bằng player Kodi =)).

P/s: bấm menu, chọn sub muốn xem, rồi xem.

linh0983

Well-Known Member

Mong các bác giúp đỡ em với..
Em mới lấy em Q10 IV,về kết nối như sau : Q10 > TV qua HDMI
Q10 > loa Logitech Z906 (5.1) qua optical
Khi xem film từ ổ gắn ngoài, em chọn film qua mục File manager ngoài màn hình chính thì nghe âm thanh rất hay, rất sống động, nhưng khi vào kodi 15 thì cũng film đó nghe em thanh không ngon(khác hẳn luôn) như chọn từ mục File manager nữa, không biết phải setup ra sao.
PS: em muốn xem sub rồi để cùng thư mục với film thì làm thế nào ạ, nó toàn chơi sub đính kèm sẵn-tiếng anh.

Kodi bác chưa cài himediaWrapper.apk vì vậy bác set mục passthrough là ON , click vào biểu tượng cái loa . Nếu cài himediaWrapper.apk rồi thì nó gọi trình mặc định của Q10 IV cũng giông như bác play film qua File manager . Cả 2 trường hợp này đếu cho ra âm thanh 5.1

dangquelam62

Active Member

=))) nó hiện phụ đề Anh vì đó là Embedded Subtitle có sẵn trong file. Còn phụ đề bác đặt ở Folder gọi là external Subtitle nhé bác.
khi mở 1 file sẽ có rất nhiều subtitle (có phim nó nhúng sẵn hơn chục sub) + external sub của bác => phải dùng remote của Q10, bấm nút subtitle để chuyển phụ đề. Lúc này chú ý ở trên màn hình sẽ có chữ 01/0x ...X là số lượng sub của phim. External sub phải đặt trùng tên 100% với tên phim.

Điều đáng nói ở đây là nếu xem cũng phim đó ngưng bằng MX thì vẫn hiện phụ đề còn xem bằng trình mặc định lại không hiện phụ đề Việt...???

oldfriend

Moderator

Điều đáng nói ở đây là nếu xem cũng phim đó ngưng bằng MX thì vẫn hiện phụ đề còn xem bằng trình mặc định lại không hiện phụ đề Việt...???

bác bấm menu, phụ đề, nó có cho bác chọn phụ đề khác ko ?

Bên trên