Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

buondoivn

Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

mình cũng có 1 con, xài hơn 1 năm ngon lành, nhưng cũng đang rơi vào tình trạng ăn pin giống bạn :), để rảnh cuối tuần mang qua cửa hàng xem có cách gì khắc phục ko.

Bạn đem đi sửa rồi có gì về review nha tại mình ở Biên Hòa lên SG để sửa khá xa!!!

Khi ko xài các a bấm nút tắt chuột cho đỡ hao pin
Thường xuyên tắt chuột nha bạn, má quan trọng là nhà hầu như không xài mấy để không mà vẫn hao. 1 tuần là hết 1 cặp pin xịn

oldfriend

Moderator

Bạn đem đi sửa rồi có gì về review nha tại mình ở Biên Hòa lên SG để sửa khá xa!!!

Thường xuyên tắt chuột nha bạn, má quan trọng là nhà hầu như không xài mấy để không mà vẫn hao. 1 tuần là hết 1 cặp pin xịn

cuối tuần rảnh mình đi sửa xem sao, do xài lâu quá hết bảo hành :D

P/s: bác nào bảo tắt chuột khi không sử dụng là tư vấn tào lao nhé. Xài cả năm có bao giờ phải tắt chuột đâu mà giờ khuyên tắt chuột. Để yên không xài vài ngày là hết pin thì liên quan gì chuột ở đây.

cuối tuần rảnh mình đi sửa xem sao, do xài lâu quá hết bảo hành :D

P/s: bác nào bảo tắt chuột khi không sử dụng là tư vấn tào lao nhé. Xài cả năm có bao giờ phải tắt chuột đâu mà giờ khuyên tắt chuột. Để yên không xài vài ngày là hết pin thì liên quan gì chuột ở đây.

cái remote của mình thì đang xài lăn ra chết giống như nó setup sẵn thời gian sử dụng vậy chả hiểu bị gì. Anh sửa dc chưa cho mình địa chỉ mang đi sửa với

oldfriend

Moderator

cái remote của mình thì đang xài lăn ra chết giống như nó setup sẵn thời gian sử dụng vậy chả hiểu bị gì. Anh sửa dc chưa cho mình địa chỉ mang đi sửa với

đi làm cả tuần, cuối tuần mới rảnh mang lên cửa hàng nhờ kỹ thuật cửa hàng xem sao ^^, có gì mình update

no money

Member

con này theo mình ngon bổ

3dong

Member

con này theo mình ngon bổ

Mình mua con Q5 IV dùng được 1 năm rưỡi thì hỏng, không khởi động được. Mang ra cửa hàng ITV Plus để kiểm tra thì nghe phán một câu xanh rờn: "Hỏng chíp". Thôi chia tay em nó và chuẩn bị $ để tậu con Q5 IV Pro thôi!!!!

meocon

Well-Known Member

Mình mua con Q5 IV dùng được 1 năm rưỡi thì hỏng, không khởi động được. Mang ra cửa hàng ITV Plus để kiểm tra thì nghe phán một câu xanh rờn: "Hỏng chíp". Thôi chia tay em nó và chuẩn bị $ để tậu con Q5 IV Pro thôi!!!!

Sửa mất phí nhiu a ???

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Số bác quá nhọ. Lần đầu tiên gặp trường hợp 1 cái box chết chip, trước giờ toàn thấy lỗi nand hay các phần cứng khác, chip hỏng hôm nay mới gặp

phuongtv_76

Well-Known Member

Công nhận số bác hên để đón Q5Pro

meocon

Well-Known Member

Vậy giờ bác bán xác à ?

vytidu

Member

Hic, thấy bà con mua Q10 pro thấy ham quá, con Q10II mua từ thuở nào mà giờ vẫn còn tốt nên thấy tiếc khi bán đi.

LeoMessi

Member

các bác cho e hỏi chút, e mới lấy 1 em Hi Media Q10IV thay cho cái R200 bị hỏng. E lắp HDD sang Q10IV thì xem phim ko hiện được phụ đề, giờ phải làm thế nào ạ. Với cả em muốn copy file từ USB vào HDD thì dùng chuột bay có copy đc ko, em ko có remote zin của Q10IV. Thks các bác.

meocon

Well-Known Member

các bác cho e hỏi chút, e mới lấy 1 em Hi Media Q10IV thay cho cái R200 bị hỏng. E lắp HDD sang Q10IV thì xem phim ko hiện được phụ đề, giờ phải làm thế nào ạ. Với cả em muốn copy file từ USB vào HDD thì dùng chuột bay có copy đc ko, em ko có remote zin của Q10IV. Thks các bác.

- Copy : file manager , chọn file rùi bấm nút menu , OPERATION , copy
- Sub : chỉnh ngôn ngữ máy sang tiếng việt rùi bấm nút số 7 khi coi phim

phuongtv_76

Well-Known Member

Cài es explore cho dễ dùng, còn file manager mặc định chép nhiều file, file lớn là tịt, treo luôn đấy

sheralosh

Member

Hic, thấy bà con mua Q10 pro thấy ham quá, con Q10II mua từ thuở nào mà giờ vẫn còn tốt nên thấy tiếc khi bán đi.

Hix bác giống mình, cũng mua Q10II từ thủa napoleon :D, xem kodi ngon, nhưng thi thoảng xem TV online cứ thấy laglag, mà càng ngày càng chậm như ông cụ :D

oldfriend

Moderator

Hix bác giống mình, cũng mua Q10II từ thủa napoleon :D, xem kodi ngon, nhưng thi thoảng xem TV online cứ thấy laglag, mà càng ngày càng chậm như ông cụ :D

bán rẻ hoặc cho, có hơn triệu ấy mà, xài lâu hết khấu hao rồi, nâng cấp thôi ^^

giua2honbi

Active Member

em đang ngâm cứu con Q10 pro, các bro cho hỏi xem tv qua andoird box thì có bị chễ nhiều với cab hay với IPTV của FPT, VT ko ợ :(

oldfriend

Moderator

em đang ngâm cứu con Q10 pro, các bro cho hỏi xem tv qua andoird box thì có bị chễ nhiều với cab hay với IPTV của FPT, VT ko ợ :(

trễ loanh quanh 10-20 giây, nếu mà là bóng đá thì nhà bên "Zô....., Zô...." thì nhà mình lát sau mới zô :D

Bên trên