Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

meocon

Well-Known Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

mục SPDIF a chon RAW , còn HDMi a chọn LPCM , hoặc auto

buondoivn

Không biết trong hội có ai xài chuột bay KM800 không nhỉ, trước mình có mua bên bạn meocon lúc mới mua xài rất tốt lâu hết pin chắc cả tháng, giờ xài mau hết pin quá dc 1 tuần là hết 1 cặp pin rồi trong khi tuần suất sử dụng rất ít chắc cả tuần coi dc 10 tiếng. HÌnh như remote ko tự ngắt lúc không xài hay sao đó, có ai có cách gì ko ạ

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Mấy bác cho mình hỏi làm sao để setup cho nó xuất âm thanh audio qua cổng cáp quang còn xuất phim qua cổng HDMI được vậy.

Mình hiện tại đang có 1 đầu Q10IV, Receiver, DAC kenwood. Mình xem phim thì kết nối trực tiếp HDMI vào RV rồi từ RV xuất hình ảnh lên tivi và nghe nhạc bằng kiểu này luôn. Giờ mới tuyển thêm em DAC nữa nên muốn kết nối optical qua DAC rồi từ DAC mới xuống RV để nghe nhạc thì phải setup thế nào. Nhờ mọi người hướng dẫn

Nếu bác xuất optical đến DAC KEN thì chỉ có nghe nhạc thôi nghỉ xem phim 5.1 vì cái DAC này ko giải mã được 5.1. Nhưng nói thật là cũng ko nên, vì bản chất cái q10IV cũng ko pass được nhạc qua DAC, nghe cũng không khá hơn là bao nhiêu

oldfriend

Moderator

Không biết trong hội có ai xài chuột bay KM800 không nhỉ, trước mình có mua bên bạn meocon lúc mới mua xài rất tốt lâu hết pin chắc cả tháng, giờ xài mau hết pin quá dc 1 tuần là hết 1 cặp pin rồi trong khi tuần suất sử dụng rất ít chắc cả tuần coi dc 10 tiếng. HÌnh như remote ko tự ngắt lúc không xài hay sao đó, có ai có cách gì ko ạ

mình cũng có 1 con, xài hơn 1 năm ngon lành, nhưng cũng đang rơi vào tình trạng ăn pin giống bạn :), để rảnh cuối tuần mang qua cửa hàng xem có cách gì khắc phục ko.

meocon

Well-Known Member

Khi ko xài các a bấm nút tắt chuột cho đỡ hao pin

buondoivn

mình cũng có 1 con, xài hơn 1 năm ngon lành, nhưng cũng đang rơi vào tình trạng ăn pin giống bạn :), để rảnh cuối tuần mang qua cửa hàng xem có cách gì khắc phục ko.

Bạn đem đi sửa rồi có gì về review nha tại mình ở Biên Hòa lên SG để sửa khá xa!!!

Khi ko xài các a bấm nút tắt chuột cho đỡ hao pin
Thường xuyên tắt chuột nha bạn, má quan trọng là nhà hầu như không xài mấy để không mà vẫn hao. 1 tuần là hết 1 cặp pin xịn

oldfriend

Moderator

Bạn đem đi sửa rồi có gì về review nha tại mình ở Biên Hòa lên SG để sửa khá xa!!!

Thường xuyên tắt chuột nha bạn, má quan trọng là nhà hầu như không xài mấy để không mà vẫn hao. 1 tuần là hết 1 cặp pin xịn

cuối tuần rảnh mình đi sửa xem sao, do xài lâu quá hết bảo hành :D

P/s: bác nào bảo tắt chuột khi không sử dụng là tư vấn tào lao nhé. Xài cả năm có bao giờ phải tắt chuột đâu mà giờ khuyên tắt chuột. Để yên không xài vài ngày là hết pin thì liên quan gì chuột ở đây.

cuối tuần rảnh mình đi sửa xem sao, do xài lâu quá hết bảo hành :D

P/s: bác nào bảo tắt chuột khi không sử dụng là tư vấn tào lao nhé. Xài cả năm có bao giờ phải tắt chuột đâu mà giờ khuyên tắt chuột. Để yên không xài vài ngày là hết pin thì liên quan gì chuột ở đây.

cái remote của mình thì đang xài lăn ra chết giống như nó setup sẵn thời gian sử dụng vậy chả hiểu bị gì. Anh sửa dc chưa cho mình địa chỉ mang đi sửa với

oldfriend

Moderator

cái remote của mình thì đang xài lăn ra chết giống như nó setup sẵn thời gian sử dụng vậy chả hiểu bị gì. Anh sửa dc chưa cho mình địa chỉ mang đi sửa với

đi làm cả tuần, cuối tuần mới rảnh mang lên cửa hàng nhờ kỹ thuật cửa hàng xem sao ^^, có gì mình update

no money

Member

con này theo mình ngon bổ

3dong

Member

con này theo mình ngon bổ

Mình mua con Q5 IV dùng được 1 năm rưỡi thì hỏng, không khởi động được. Mang ra cửa hàng ITV Plus để kiểm tra thì nghe phán một câu xanh rờn: "Hỏng chíp". Thôi chia tay em nó và chuẩn bị $ để tậu con Q5 IV Pro thôi!!!!

meocon

Well-Known Member

Mình mua con Q5 IV dùng được 1 năm rưỡi thì hỏng, không khởi động được. Mang ra cửa hàng ITV Plus để kiểm tra thì nghe phán một câu xanh rờn: "Hỏng chíp". Thôi chia tay em nó và chuẩn bị $ để tậu con Q5 IV Pro thôi!!!!

Sửa mất phí nhiu a ???

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Số bác quá nhọ. Lần đầu tiên gặp trường hợp 1 cái box chết chip, trước giờ toàn thấy lỗi nand hay các phần cứng khác, chip hỏng hôm nay mới gặp

phuongtv_76

Well-Known Member

Công nhận số bác hên để đón Q5Pro

meocon

Well-Known Member

Vậy giờ bác bán xác à ?

vytidu

Member

Hic, thấy bà con mua Q10 pro thấy ham quá, con Q10II mua từ thuở nào mà giờ vẫn còn tốt nên thấy tiếc khi bán đi.

LeoMessi

Member

các bác cho e hỏi chút, e mới lấy 1 em Hi Media Q10IV thay cho cái R200 bị hỏng. E lắp HDD sang Q10IV thì xem phim ko hiện được phụ đề, giờ phải làm thế nào ạ. Với cả em muốn copy file từ USB vào HDD thì dùng chuột bay có copy đc ko, em ko có remote zin của Q10IV. Thks các bác.

meocon

Well-Known Member

các bác cho e hỏi chút, e mới lấy 1 em Hi Media Q10IV thay cho cái R200 bị hỏng. E lắp HDD sang Q10IV thì xem phim ko hiện được phụ đề, giờ phải làm thế nào ạ. Với cả em muốn copy file từ USB vào HDD thì dùng chuột bay có copy đc ko, em ko có remote zin của Q10IV. Thks các bác.

- Copy : file manager , chọn file rùi bấm nút menu , OPERATION , copy
- Sub : chỉnh ngôn ngữ máy sang tiếng việt rùi bấm nút số 7 khi coi phim

phuongtv_76

Well-Known Member

Cài es explore cho dễ dùng, còn file manager mặc định chép nhiều file, file lớn là tịt, treo luôn đấy

Bên trên