Hội những người yêu thích nữ ca sĩ Hương Thủy !

REMEMBERYOU

Ðề: Hội những người yêu thích nữ ca sĩ Hương Thủy !

trùi con trai of sis Thuỷ zể thương zô cùg...... thích sis hát bài sóc sờ bai sóc trăng zới bài thị tran sươg mù.....love love

HVTXXTVH

Aha. Em cũng không để ý mấy, em cứ nghĩ chị ấy vẫn Free cơ, tại một dạo có tin đồn QL & HT mà!!! Vầy là toàn tin vịt!!!

Chưa nghe thấy tin đồn đó bao giờ :)) Với lại, Quang Lê kém Hương Thủy những 8 tuổi, làm sao mà ... được ;)) Song nói gì thì nói, c Thủy hiện giờ vẫn là hot girl của Thúy Nga mặc dù tuổi thì cũng đã 40 rồi ^_^!

HVTXXTVH

Tân cổ Đoạn cuối tình yêu - Hương Thủy, Vũ Luân (tìm được cái này hay quá ^_^!)

[video=youtube;EdIU0JAS7kI]http://www.youtube.com/watch?v=EdIU0JAS7kI[/video]

JupR74

Active Member

Em cũng xin 1 vé gia nhập hội, ca sĩ này dễ thương cực kỳ

HVTXXTVH

Em cũng xin 1 vé gia nhập hội, ca sĩ này dễ thương cực kỳ

OK. Welcome you. HT ko chỉ dễ thương, dễ mến, mà còn ca vọng cổ lẫn tân nhạc đều rất hay :p

Chỉnh sửa lần cuối:

biento

e cũng mê mà thằng đít tôn nhà e cũng mê cô HT
Xinh, Hát hay, Múa dẻo

Ngợi ca quê hương em và Sóc Sờ bai sóc trăng
cu tí nhà e mê tít:D

Chỉnh sửa lần cuối:

HVTXXTVH

e cũng mê mà thằng đít tôn nhà e cũng mê cô HT
Xinh, Hát hay, Múa dẻo

Ngợi ca quê hương em và Sóc Sờ bai sóc trăng
cu tí nhà e mê tít:D

Vậy bà xã của bác có mê HT không :)) Bé còn nhỏ mà đã thích ngắm gái đẹp rồi cơ à >:)

dungaidi

Member

Các bác cho em tham gia với. Hương Thuỷ là tình yêu của em đấy.

vinagoh

Well-Known Member

Cô này có "cặp giò" hơi bị chuẩn đấy. :))

vucovu

Lần ấy xem THúy Nga tổ chức nhảy, cặp giò ẻm bốc quá, thích em từ dạo ấy...

binhhc

Moderator

Hương Thủy là ca sỹ khá đa tài, nhưng phong cách lại đặc sệt truyền thống chưa bị lai tạp.
Cả nhà mình (mẹ, vợ, con gái) đêu rất thích nghe HT hát.
Cũng chính vì vậy mình mới bỏ công ra sưu tầm và cắt những bài hát của HT (thêm cả Hà Phương nữa) thể hiện và lập thành thớt riêng đã từ tháng 6/2011.
HT có giọng hát phải nói là nhẹ nhàng, không lên gân, nhưng đặc biệt kỹ thuật lấy hơi rất tốt nên hát những bài truyền thống và vọng cổ không bị hụt hơi bao giờ (về hụt hơi khi hát vọng cổ thì Phi Nhung vẫn thỉnh thoảng bị lỗi)
Những bài HT hát được chọn lọc kỹ nên rất phù hợp với chất giọng và phong cách "em gái miền Tây" của HT.
Có bạn so sánh HT với Như Quỳnh: NQ thì nổi tiếng đã lâu nhưng khi nổi tiếng thì phong cách hát có vẻ kiêu kiêu, cái miệng làm điệu cứ run run khi hát.
mời các bác tải các Clip do HT thể hiện ở đây:
http://www.hdvietnam.com/diendan/25...on-cua-ca-sy-ha-phuong-va-huong-thuy-vob.html

naxeko

Nghe Hương Thủy trả lời phòng vấn trên PBN mà thấy dễ thương làm sao í. Rất thật thà chân phương, không màu mè hoa lá. Vote for Hương Thủy :)

nvqhaiduong

Well-Known Member

Bác Na cũng thích HT àh? Gia nhập hội này thôi.

HVTXXTVH

Hương Thủy là ca sỹ khá đa tài, nhưng phong cách lại đặc sệt truyền thống chưa bị lai tạp.
Cả nhà mình (mẹ, vợ, con gái) đêu rất thích nghe HT hát.
Cũng chính vì vậy mình mới bỏ công ra sưu tầm và cắt những bài hát của HT (thêm cả Hà Phương nữa) thể hiện và lập thành thớt riêng đã từ tháng 6/2011.
HT có giọng hát phải nói là nhẹ nhàng, không lên gân, nhưng đặc biệt kỹ thuật lấy hơi rất tốt nên hát những bài truyền thống và vọng cổ không bị hụt hơi bao giờ (về hụt hơi khi hát vọng cổ thì Phi Nhung vẫn thỉnh thoảng bị lỗi)
Những bài HT hát được chọn lọc kỹ nên rất phù hợp với chất giọng và phong cách "em gái miền Tây" của HT.
Có bạn so sánh HT với Như Quỳnh: NQ thì nổi tiếng đã lâu nhưng khi nổi tiếng thì phong cách hát có vẻ kiêu kiêu, cái miệng làm điệu cứ run run khi hát.
mời các bác tải các Clip do HT thể hiện ở đây:
http://www.hdvietnam.com/diendan/25...on-cua-ca-sy-ha-phuong-va-huong-thuy-vob.html

Cảm ơn bạn rất nhiều. Những gì bạn nói cũng chính là những gì mình muốn nói. Hương Thủy có rất nhiều điều mà những nữ ca sĩ khác không có: Giọng ca đa dạng, ngọt ngào, cao vút, hát tân hay cổ đều hay, tính cách rất dễ mến, nhảy và múa đều đẹp, đóng hài cũng khá có duyên, cách nói chuyện rất mộc mạc giản dị và đầy thiện cảm, ... Con gái VN bi giờ không phải nói quá kiếm được một người như HT quả thực là khó hơn lên giời. Mình thì mới biết đến HT ko lâu vì ngày trước mình ít xem PBN. Nhưng ngay từ lần đầu tiên thấy HT hát với Mạnh Quỳnh ở bài Rừng lá thay chưa là mình đã thấy thích rồi. Chỉ tiếc là HT mãi tới khi qua PBN mới thực sự nổi, còn khi ở VN thì chẳng hiểu các nhà đài thế nào dường như không quan tâm lắm, ko biết trọng dụng những ca sĩ có tài năng thực sự thì phải. Thông tin về HT hồi còn ở VN gần như ko có mấy, các ca khúc của chị hồi đó muốn kiếm được video thu từ TV còn khó chứ đừng nói là bản thu âm, mặc dù chị đã ở VN tới năm 32 tuổi lận mới qua Mỹ. Quả thực là đáng tiếc!

Còn về Phi Nhung thì mình thấy có nhiều bài cũng rất hay nhưng ca vọng cổ lẫn tân nhạc nhiều khi không đúng nhạc điệu lắm, chất giọng tuy có đặc biệt nhưng nghe ko thích tai như Hương Thủy.

Nói về Như Quỳnh thì trước mình ít quan tâm tới dân ca nhạc cổ nên rất thích giọng ca và vẻ đẹp của NQ, bởi chị hay hát nhạc vàng. Nhưng cũng chỉ dừng lại ở mức độ ái mộ thôi chứ kỳ thực thì không hẳn là đã yêu thích thực sự. Đúng như bạn nói, NQ có cái gì đó hơi kiêu sa, đài các, ko giống như HT, và cũng ko đa dạng và mang đến nhiều điều bất ngờ cho khán giả như HT. Mặc dù cũng rất thích NQ nhưng nếu phải chọn 1 trong 2 người mình sẽ chọn HT.

Còn mọi người thế nào. Hãy cùng chia sẻ về lý do bạn yêu mến HT cũng như lần đầu tiên đc nghe HT hát nhé ^_^!

Nghe Hương Thủy trả lời phòng vấn trên PBN mà thấy dễ thương làm sao í. Rất thật thà chân phương, không màu mè hoa lá. Vote for Hương Thủy :)

Đúng vậy, Mình rất thích mẫu phụ nữ như thế! Đơn giản mộc mạc nhưng đầy cảm tình.

Chỉnh sửa lần cuối:

hien20071982

Active Member

em cũng vào hội với, em rất thích Hương Thủy :D :D

HVTXXTVH

Nghe bài này mà... =((

Về quê ngoại - Hương Thủy

Về Quê Ngoại - Hương Thủy - bachlasat2005

Dòng sông nào chảy giữa lòng tôi
Như con sóng nôn nao thương về quê ngoại
Lâu quá không về nên ngoại buồn ngoại nhớ
“Nặng gánh gia đình nên bỏ ngoại phải không con? ”.

Tội cho con lắm ngoại ơi con nào dám đâu nghĩ vậy,
Mẹ sinh con ra là con gái nên tính nết trầm ngâm
Nhưng nội, ngoại con vẫn thương đồng.

Ai nói cháu ngoại thì xa, cháu nội thì gần
Chớ con thì vẫn một lòng thương ngoại,
Dẫu nhà ngoại nghèo xiêu vẹo ở ven sông
Bờ kinh tất Thạnh Lợi mùa này mưa gió trợt trơn,
Đường về ngoại sáng đi chiều tới
Công việc bên chồng con phải đảm đương,
Nên lâu về thăm để ngoại buồn, ngoại nhớ...

HVTXXTVH

Ca sĩ Hương Thủy: Tuổi thơ từng sống trong chùa!

"Ba mẹ ơi, dậy đi, dậy đi! Mình có đồ ăn rồi, có gạo, có cá và cả tiền nữa!” Tiếng reo vui mừng của một cô bé trạc 4 tuổi đang đánh thức cha mẹ đang lả người vì mệt và đói trên chiếc ghe chạy lụt từ Vĩnh Long xuôi về Cà Mau. Cô bé ấy là Hương Thủy. Lần đầu cô cất tiếng hát - theo bản năng của một đứa bé hát theo lời ca tiếng nhạc trên radio - cũng là lần đầu cô được một vị “khán giả-ân nhân” lớn tuổi trên chiếc tàu gần đó ngợi khen và tưởng thưởng…

photo.php

Vậy là từ đó “cô bé” Hương Thủy đã biết được mình có năng khiếu ca hát?

Dạ, lúc đó em cũng không biết gì cả. Chỉ còn nhớ bác ấy cho rất nhiều đồ ăn và tiền. Bác ấy còn xin ba mẹ em để được đem em về nuôi nữa vì bác nói rằng “Nó ngoan và hát hay quá!” Mà sau này… em đi đâu cũng được bánh và tiền hết trơn (cười). Em còn nhớ khi đi đến bệnh viện cùng bà nội của em, hầu như bác sĩ, y tá nào cũng biết em hết. Đặc biệt khi bác sĩ đến giờ khám, trong khi những người khác bị mời đi chỗ khác, thì em được ưu tiên ở lại chỉ vì biết hát. (cười)

Khi biết Hương Thủy có khả năng ca hát thì gia đình có tính toán kế hoạch phát triển tài năng của bạn không?

Dạ không? Tại vì lúc đó em đang ở trong … chùa!

Ở trong chùa?!

Dạ! Tại vì gia đình em trải qua ba đời cho đến đời của ông nội có chùa ở dưới Vĩnh Long. Do đó, em cũng ở chùa và tụng kinh mỗi ngày cho đến năm 17 tuổi.

Cả gia đình Hương Thủy đều ở trong chùa?

Thực ra, tất cả đều phát xuất từ năm 1975, gia đình em gồm ba, lúc đó là phi công, mẹ, anh hai và em phải hủy bỏ chuyến bay di tản ra nước ngoài vì lúc đó ông nội muốn cả gia đình ở lại vì ông nội nói “sẽ rất nhớ cả nhà và chắc sẽ chết chứ không sống nổi.” Rồi từ đó cả gia đình em về Vĩnh Long ở trong chùa luôn.

photo.php

Khi đến năm 17 tuổi thì Hương Thủy làm gì?

Dạ … trốn nhà thưa anh … nhưng chỉ trong vòng 1 ngày từ sáng đến chiều (cười). Em trốn để đi thi ca hát. Thật ra, lúc đó em được biết qua radio có 1 cuộc thi tuyển diễn viên sân khấu cải lương do trường Nghệ Thuật Sân Khấu 2 trên Sài Gòn tổ chức. Lúc đăng ký, em chưa đủ tuổi để thi. Nhưng sau khi năn nỉ ban giám khảo cho hát thử thôi thì kết quả thật bất ngờ là em không cần phải thi mà vẫn được đậu!

Tại sao vậy?

Có lẽ ban giám khảo thấy em hát khá hơn những người dự thi nên em không phải thi cử gì cả. Sau đó, em nhận giấy báo đậu thủ khoa của khóa đó và được học bổng để vô trường sân khấu nghệ thuật. Em theo học 3 năm sau trong khóa 13 – khóa thể nghiệm sân khấu cải lương gồm nhiều môn học tổng hợp vũ đạo, võ thuật, nhạc lý, kỹ thuật hát và biểu diễn trên sân khấu.

Sau khi ra trường bạn có được hát cải lương không?

Dạ không, do điều kiện cuộc sống kinh tế của em không đầy đủ cho nên em phải hát dân ca vì cải lương phải cần quần áo, phương tiện xe cộ di chuyển đến nơi biểu diễn v.v. mà em không thể kham nổi những thứ đó. Phải hát tụ điểm nhỏ như Đầm Sen. Đến năm 1995, em dự thi cuộc thi hát dân ca toàn quốc 1991 và em đoạt giải nhất. Đến năm 1995 em đoạt giải huy chương vàng về cải lương cho giải giọng ca Bông Lúa Vàng. Cũng năm 1995 em được mời hợp tác trong đoàn ca múa nhạc Bông Sen dự thi ca múa nhạc toàn quốc. Lúc đó, em đoạt huy chương bạc.

Được biết Hương Thủy qua Mỹ năm 2003, khi qua đây ai là người giới thiệu bạn đến với làng âm nhạc hải ngoại?

Em gởi DVD với giọng hát của em đến trung tâm Thúy Nga. Thật ra em rất may mắn tại vì ở trung tâm đó có rất nhiều người gởi băng đĩa đến. Lúc đó Thúy Nga đang chuẩn bị làm cuốn DVD Thúy Nga 72 “Tiếng Hát Từ Nhịp Tim”. Em nhận được cú phone sau đó của chị Thủy mời lên thử giọng và được ký hợp đồng sau khi được khán giả ủng hộ sau lần quay đầu tiên với trung tâm. Trong DVD này, em hát bài dân ca miền Nam “Ca Dao” của nhạc sĩ Đặng Quang Vinh.

photo.php

Hương Thủy có cơ hội hát cải lương, vọng cổ vốn là sở trường của mình?

Dạ có em được hát các thể loại đó với anh Mạnh Quỳnh, cô Ngọc Đan Thanh, quay các tuồng cải lương chung với chị Như Quỳnh. Và ngoài ra còn đi show trình diễn ở nhiều nước trên thế giới.

Ngoài ca hát, khán giả còn biết Hương Thủy có tài đóng kịch. Đây là một chuyển hướng trong ngành nghề hay một phát hiện mới về tài năng sau này?

Như em đã nói trước đây do em được đào tạo trong khóa thể nghiệm sân khấu cho nên khóa này dạy tổng hợp. Nhiều khi phải viết tiểu phẩm, viết bài hát, đóng vai hài, vai bi, đủ thứ, thử hết tài năng của mình nhưng nói thật em cũng không thấy có nhiều khả năng đóng vai hài lắm…

Hương Thủy kể về đại nhạc hội mới nhất “Celebrity Dancing” – “Khiêu Vũ của Những Ngôi Sao” hồi tháng Năm vừa qua trong đó mà được biết Hương Thủy đã đoạt giải nhất về khiêu vũ.

Em được tập nhảy với một anh dancer rất nổi tiếng của Mỹ là Christian Baerens. Nhảy buổi đầu tiên đã muốn bỏ cuộc vì thấy rất khó.

Trước đó Hương Thủy đã biết nhảy chưa?

Dạ, em chưa hề biết nhảy. Thật ra em tưởng cũng giống như những bước nhảy vẫn thường thấy bên VN thôi nhưng nó khó hơn nhiều lắm, nhưng càng khó càng tò mò. Sau khi được chị Thùy Vân & anh Tuấn Hùng dạy em những bước căn bản chachacha, em càng lúc càng thấy tự tin và nhảy khá hơn.

Anh Christian có dạy nhảy cho Hương Thủy?

Dạ không, anh ấy chỉ đưa ra toàn bộ bài múa nhưng không dạy nhảy. Anh chỉ dàn dựng bài múa để lên sân khấu.

Điều gì làm Hương Thủy nhớ nhất sau lần tham gia cuộc thi khiêu vũ Celebrity Dancing?

Ồ! Đó là đi đâu cũng nhảy, ăn cơm cũng nhảy, vừa cầm camera vừa xem đoạn phim quay những bước đã tập luyện với anh Christian vừa nhảy theo cho đúng- không quay thì không cách nào nhớ nổi vì lúc đó anh ấy làm lẹ lắm. Vả lại, em chỉ gặp anh ấy một buổi và mấy tiếng. Sau đó anh phải về New York rồi gần tới show anh mới gặp lại mình một lần nữa chỉ trong 2, 3 tiếng đồng hồ. Khó nhất là tập xong với anh rồi đến phần ráp nhạc, càng “mệt” hơn nữa! Mỗi lần gặp anh Christian là em chỉ muốn trốn thôi! (cười)

Lúc đến ngày trình diễn thì mọi việc êm xuôi? Hương Thủy hát và nhảy trong bài nào?

Dạ bài “Nào Biết Nào Hay”. Trước khi bước lên sân khấu là em đã run rồi. Nhất là phần dạo nhạc intro khi tập thì không có đến lúc ra sân khấu bỗng nhiên có cho nên em phải múa may tùm lum. Sau đó anh Christian khen em và nói: “Không ngờ cô làm tôi ngạc nhiên quá”.

Nếu phải chọn một thứ thôi giữa hát cải lương, tân nhạc, đóng kịch, khiêu vũ. Hương Thủy sẽ chọn thứ nào?

Chắc là cải lương quá. Bởi vì nó nằm trong máu của em rồi … từ lúc em còn nhỏ xíu. Nếu đưa em bài cải lương hay dân ca miền Nam thì em hát rất dễ dàng. Còn những thứ kia thì phải tập nhiều lắm.

Xin cho biết 1 kết hợp thời trang yêu thích nhất của Hương Thủy>

Thường em chọn áo quần mang lại sự thoải mái. Ví dụ, mùa hè em thích quần jean áo thun. Em rất là đơn giản và không cầu kỳ trong ăn mặc.

Hương Thủy có 1 sở thích gì đặc biệt?

Mỗi lần đi diễn Hương Thủy đều mua về magnet – vật trang trí có nam châm gắn trên tủ lạnh để làm kỷ niệm những thành phố, tiểu bang, quốc gia nơi mình đến lưu diễn, đây có thể xem là một bộ sưu tập magnet ghi dấu những địa danh Hương Thủy đã ghé thăm. Hiện em có khoảng 50 cái.

Trước khi chia tay cùng độc giả, Hương Thủy có muốn tâm sự gì không?

Cám ơn anh nhiều lắm. Trước hết, em phải xin lỗi quý độc giả đã từng yêu thương em qua hình tượng người phụ nữ Việt Nam với tóc thề và áo dài duyên dáng.

Vì sao vậy?

Vì em nghĩ rằng có thể em đã đánh mất hình ảnh đó trong mắt của quý vị trong show diễn Celebrity Dancing vừa qua - mong quý vị thương mến mà thông cảm bỏ qua cho em vì đây là một đòi hỏi về nghệ thuật cho nên em phải cố gắng hết mình mà thôi. Em cũng phải “đau mình đau mẩy” lắm đó! Về ngành thẩm mỹ, Hương Thủy cũng không rành lắm cho nên những gì Hương Thủy tâm sự vừa qua chỉ là kinh nghiệm riêng của bản thân. Về chuyên môn thẩm mỹ, quý vị đã có những sách báo và các nguồn tham khảo giá trị khác nhất là tạp chí VietBeauty mà quý vị đang cầm trên tay. Em cũng muốn có lời cám ơn thật đặc biệt đối với quý vị ở các tiểu bang xa, nhất là quý vị đang hành nghề nail đã ủng hộ mua CD của Hương Thủy trong những chuyến lưu diễn xa nhà. Hương Thủy xin thân chúc quý vị nhiều sức khoẻ và may mắn.

Cám ơn Hương Thủy rất nhiều cho cuộc phỏng vấn ngày hôm nay và chúc bạn tiếp tục thăng tiến trên con đường nghệ thuật!

Theo VietBeauty​

NBK_FOF

Active Member

Hương Thủy chắc chắn có tác động rất lớn với bác chủ thớt thì mới có những nguồn cảm hứng dạt dào và nồng nhiệt như thế :)

phusi

Member

Hương Thủy chắc chắn có tác động rất lớn với bác chủ thớt thì mới có những nguồn cảm hứng dạt dào và nồng nhiệt như thế :)
Em đoán chắc cũng là vì một phần ở cặp chân của Hương Thủy. Chứ nếu thay bằng body của Mai Thiên Vân vào thì không biết chủ thớt còn có cảm hứng thế không:D

Bên trên