Hội những người yêu thích nữ ca sĩ Hương Thủy !

NBK_FOF

Active Member
Ðề: Hội những người yêu thích nữ ca sĩ Hương Thủy !

Nếu mình nhớ ko lầm thì hình như mình nhớ có 1 lần coi 1 cái clip trên youtube thì thấy ca sĩ Hương Thủy và cô Hương Lan hát chung với nhau trong Paris By Night thì phải ..............
Hình như là đây :)

[video=youtube;gi37FCxxWI0]http://www.youtube.com/watch?v=gi37FCxxWI0[/video]​

hieuphamph

ôi cho tôi đóng góp một chân với nhé ,minh công nhân bác chủ có đôi tai tinh đó hương thuỷ hát rất hay ,minh thích cả hà phương nữa vì nhin hơi giông ht

HVTXXTVH

Em đoán chắc cũng là vì một phần ở cặp chân của Hương Thủy. Chứ nếu thay bằng body của Mai Thiên Vân vào thì không biết chủ thớt còn có cảm hứng thế không:D

À không. Cái Celebrity Dancing mãi về sau này mình mới xem, chứ trước đó có biết đâu, nghe mỗi tiếng hát không à :)) Tại cũng một phần mình thích nghe Tân Cổ mà tình cờ một hôm kiếm được mấy bài do HT và MQ hát cặp thấy hay quá nên kết luôn. Trước giờ nghe tân cổ cũng nhiều nhưng khó mà kiếm được cặp nào hát nghe thấy hợp tai. Vì sao, vì thường mấy vị ca vọng cổ hay thì ca tân nhạc lại rất dở. Được mỗi cặp MQ với HT hát cả tân lẫn cổ nghe đều hay. Chứ mấy ông như Minh Vương, Lệ Thủy, Châu Thanh, ... ca tân nhạc nghe nó cứ nhạt và ngang như nước ốc, chán chả buồn nghe.

NBK_FOF

Active Member

Hương Thủy chắc chắn có tác động rất lớn với bác chủ thớt nên mới có những cảm xúc nồng nhiệt như thế

binhhc

Moderator

Hương Thủy chắc chắn có tác động rất lớn với bác chủ thớt nên mới có những cảm xúc nồng nhiệt như thế

Đâu có riêng chủ thớt, trong cái thớt này cũng đã có kha khá nhiều các bác yêu thích HT đã vào xem và comment đó thôi.

HVTXXTVH

HT hát mấy bài về nhạc Phật rất là hay. Có thể kể tên một số bài chị đã trình bày như: Mẹ từ bi, Chùa tôi, Tân cổ Hoa bất diệt, Lạy phật quan âm, Tân cổ Ý nghĩa vu lan. Mọi người chưa nghe thì nên nghe thử nhé ;)

HVTXXTVH

Đây là bài Mẹ từ bi chị Thủy với a Lê hát live ở Chùa Di Lặc nè, coi bộ a Lê hát hơi đuối thì phải :))

[video=youtube;i4zpjanrfUU]http://www.youtube.com/watch?v=i4zpjanrfUU[/video]​

NBK_FOF

Active Member

Đây là bài Mẹ từ bi chị Thủy với a Lê hát live ở Chùa Di Lặc nè, coi bộ a Lê hát hơi đuối thì phải :))
Giọng nói của Hương Thùy bình thường nghe mà cũng ấm cả lòng

HVTXXTVH

Tấm này c Thủy chụp cùng với c Quỳnh Hoa (MC), tuy cũng lâu rồi nhưng mà nhìn rất ngộ nghĩnh đúng không ^_^

nvqhaiduong

Well-Known Member

HT hát mấy bài về nhạc Phật rất là hay. Có thể kể tên một số bài chị đã trình bày như: Mẹ từ bi, Chùa tôi, Tân cổ Hoa bất diệt, Lạy phật quan âm, Tân cổ Ý nghĩa vu lan. Mọi người chưa nghe thì nên nghe thử nhé ;)
Mấy bài này trong CD Hoa Bất Diệt, bác chủ cũng thích nhạc Phật àh, trong CD này có 02 bài Thu Phương hát cũng rất hay!

nvqhaiduong

Well-Known Member

Mây bài này trong CD Hoa Bất Diệt, bác chủ cũng thích nghe nhạc Phật àh. Trong đia này có 02 bài do ca sỹ Thu Phương hát cũng rất hay!

HVTXXTVH

Mây bài này trong CD Hoa Bất Diệt, bác chủ cũng thích nghe nhạc Phật àh. Trong đia này có 02 bài do ca sỹ Thu Phương hát cũng rất hay!

Chỉ là thấy hay thì nghe thôi, chứ mình cũng ko am hiểu mấy về Phật Đản. Mọi người đã nghe bài Đò dọc của HT với Mai Thiên Vân song ca chưa, hay quá, tiếc là ko có video clip.

0203

Đọc các comment của các bác, e down thử về nghe xem.:D
- Ui hn mới vào định down, ra lại toàn video, ko có audio lossless rùi.Hix.

Chỉnh sửa lần cuối:

HVTXXTVH

Thông tin về Hương Thủy

Chào đời 20 tháng 8 năm 1972

Nơi ở hiện tại United States America, Los Angeles, CA

Giới tính Nữ

Thông Tin Cá Nhân

• Tên đầy đủ: Nguyễn Thị Hương Thuỷ
• Sinh ngày: 20 / 08
• Quê quán: Long Hồ, Vĩnh Long
• Gia đình: Cha mẹ , anh trai, và 2 em trai
• Người yêu quý nhất: Gia đình, cha mẹ
• Sợ nhất: rắn, nhện
• Chiều cao: 1"65 m ( 5"5' )
• Tôn giáo: Phật
• Thể thao: Nhào lộn ( giống Tôn Ngộ Không )
• Âm nhạc: dân ca, cải lương, nhạc tình

• Kỷ niệm vui: Vui nhất là đi đâu cũng có bánh ăn. 5 tuổi Hương Thuỷ đã biết hát nên mọi người ai cũng thích; bà nội thường dẫn đi khoe có cháu nội hát hay, tụng kinh niệm phật giỏi. Có lần đi học không về nhà, ở lại nhà cô giáo hát đám giỗ, về nhà thì bị ba mẹ đánh đòn tét quần luôn !
• Kỷ niệm buồn: Hương Thủy nhớ nhất là khoảng thời gian đi Sài Gòn học, bị người khác ăn hiếp. Có lần hát chung bị bạn diễn nhéo bẫm nhưng vẫn không dám nói. Còn lúc đi hát, do gia đình Hương Thuỷ lúc ấy cũng không khá giả nên nhớ có lần có 1 khán giả hỏi : "Chị Thuỷ ơi, chị hát hay lắm nhưng mà tại sao lại mặc hoài có 1 chiếc áo dài vậy? "

Từ bậc tiểu học, Hương Thủy đã cho thấy tài năng ca hát của cô khi đoạt giải nhất cuộc thi ca hát dành cho lứa tuổi thiếu nhi “Hoa Phượng Ðỏ”, và lớn hơn Hương Thủy đã tốt nghiệp thủ khoa trường Sân Khấu 2, Sài Gòn, năm 1992, trong đó cô được đào tạo từ ca tân nhạc cho đến cải lương, điều mà cô thích và hát từ nhỏ.

Hương Thủy cũng đã đoạt nhiều giải nhất, huy chương vàng... qua các cuộc thi ca múa nhạc toàn quốc tại Việt Nam, qua các cuộc biểu diễn dân ca, cải lương... trước khi cô chính thức đi hát chuyên nghiệp từ năm 1995.

Nữ ca sĩ Hương Thủy đã có mặt ngay trong cuốn Paris By Night 72 và xuất hiện đều đặn cho đến nay là cuốn Paris By Night 89, qua các bài hát thuộc các thể loại khác nhau, từ bài hát dân ca “Ca Dao” trong DVD đầu tiên, kế đến là hát cải lương (“Mẹ vẫn đợi con về”), tân cổ giao duyên (thường hát với Mạnh Quỳnh), múa (bài hát về vùng cao nguyên Pleiku, của nhạc sĩ Thanh Sơn), đóng hài kịch với Hoài Linh, Chí Tài, hát Hồ Quảng (“Khát vọng xưa”, trong DVD “Về Miền Viễn Ðông”, Paris By Night 75, nguyên là bài “Tiểu Hành Cổ Sự”, từng được danh ca Ðài Loan Ðặng Lệ Quân hát trước đây), hát đơn ca và đồng ca trong các DVD Paris By Night 75 (liên khúc “Ghé bến Sài Gòn”), DVD Paris By Night 88 về nhạc sĩ Lam Phương (Ðoàn người lữ thứ)...

Ngoài ra, Hương Thủy cũng còn xuất hiện trong 2 cuốn DVD phim truyện cải lương “Nửa đời hương phấn” và “Gia tài của mẹ” phỏng theo 2 vở cải lương nổi tiếng trước 1975, do trung tâm Thúy Nga thực hiện và phát hành. Bấy nhiêu đó đã cho thấy tiếng hát của Hương Thủy phong phú và đa dạng đến chừng nào.

Hương Thủy mong sao cô còn được hát mãi để phục vụ các khán giả, kể cả mai đây cô cho biết cũng sẵn sàng đi hát cho các mục đích thiện nguyện, hát giúp cho các quỹ từ thiện, để giảm bớt nỗi đau khổ của các người già cô đơn, hay các trẻ em nghèo nàn, thiếu thốn, mà thời thơ ấu chính cô đã từng trải qua.

Hương Thủy cũng rất tin vào số mệnh. Cô cảm ơn số mệnh đã ưu đãi cô thật nhiều, vì từ một cô gái miền quê Long Hồ, Vĩnh Long, ở đồng bằng sông Cửu Long, chỉ có đồng ruộng và sông nước, đời sống lam lũ, khó khăn... chỉ dám ước mơ lên đến... Sài Gòn, thì nay, Hương Thủy đã tìm thấy cuộc sống tốt đẹp, sung túc, hạnh phúc tại Hoa Kỳ, một nước hàng đầu của thế giới. và điều quan trọng nhất là cô đã mang được tiếng hát ngọt ngào đầy tình quê hương của cô đến mọi cộng đồng Việt Nam trên thế giới, từ Canada cho đến Anh, Pháp, Na Uy, Nhật Bản, Trung Quốc... và gần đây nhất là Nam Hàn, khi trung tâm Thúy Nga lần đầu tiên tổ chức Ðại Nhạc Hội thu hình tại Seoul hôm 1 Tháng Bảy 2007

Sở thích cá nhân

• Sở thích: Ca hát ngêu ngao, mọi lúc mọi nơi ...
• Bộ phim yêu thích: Tây Du Ký
• Màu sắc ưa thích: Đen, tím , trắng , vàng
• Món ăn ưa thích: Rau mồng tơi nấu canh tép
• Mùa ưa thích: Mùa xuân Việt Nam
• Lúc buồn sẽ làm gì: lúc buồn ăn thật nhiều
• Ca khúc yêu thích: Chuyện tình Lan và Điệp 1-2-3 , Hạ buồn, Kiếp cầm ca, Ca dao, Ngẫu hứng ru con , etc.
• Những nơi muốn đến: hi..hi..hi...hơi tham, muốn đi khắp thế gian
• Mơ ước tương lai: Cố gắng hát thật hay để gặt hái được nhiều thành công trên con đường nghệ thuật; trước nhất là để giúp bản thân, bạn bè thuở hàn vi và gia đình ; sau đó sẽ giúp đỡ người nghèo, nhất là trẻ em mồ côi cha mẹ; cuối cùng là xây dựng lại ngôi Chùa mà Hương Thủy đã cư ngụ lúc ấu thơ. ( nói chung là phải có sức khoẻ mới thực hiện được nhiều điều lắm...lắm..)

Chỉnh sửa lần cuối:

HVTXXTVH

Chùm ảnh mới chuyến lưu diễn ở Nhật Bản mấy ngày vừa rồi nè ^_^!

HVTXXTVH

Sorry cả nhà. E ghi sai năm sinh của HT. Chính xác thì HT sinh ngày 20/08/1972 chứ ko phải 1974 :"> Dưới đây là một số thông tin về HT thông qua buổi phỏng vấn của VietBeauty ^_^!

Hương Thủy - Phút tâm tình của tiếng hát hương phù sa !

“Ba mẹ ơi, dậy đi, dậy đi! Mình có đồ ăn rồi, có gạo, có cá và cả tiền nữa!” Tiếng reo vui mừng của một cô bé trạc 4 tuổi đang đánh thức cha mẹ đang lả người vì mệt và đói trên chiếc ghe chạy lụt từ Vĩnh Long xuôi về Cà Mau. Cô bé ấy là Hương Thủy. Lần đầu cô cất tiếng hát - theo bản năng của một đứa bé hát theo lời ca tiếng nhạc trên radio - cũng là lần đầu cô được một vị “khán giả-ân nhân” lớn tuổi trên chiếc tàu gần đó ngợi khen và tưởng thưởng…

VietBeauty: Vậy là từ đó “cô bé” Hương Thủy đã biết được mình có năng khiếu ca hát?

Hương Thủy (nói giọng nam): Dạ, lúc đó em cũng không biết gì cả. Chỉ còn nhớ bác ấy cho rất nhiều đồ ăn và tiền. Bác ấy còn xin ba mẹ em để được đem em về nuôi nữa vì bác nói rằng “Nó ngoan và hát hay quá!” Mà sau này… em đi đâu cũng được bánh và tiền hết trơn (cười). Em còn nhớ khi đi đến bệnh viện cùng bà nội của em, hầu như bác sĩ, y tá nào cũng biết em hết. Đặc biệt khi bác sĩ đến giờ khám, trong khi những người khác bị mời đi chỗ khác, thì em được ưu tiên ở lại chỉ vì biết hát. (cười)

VB: Khi biết Hương Thủy có khả năng ca hát thì gia đình có tính toán kế hoạch phát triển tài năng của bạn không?

HT: Dạ không? Tại vì lúc đó em đang ở trong … chùa!

VB: Ở trong chùa?!

HT: Dạ! Tại vì gia đình em trải qua ba đời cho đến đời của ông nội có chùa ở dưới Vĩnh Long. Do đó, em cũng ở chùa và tụng kinh mỗi ngày cho đến năm 17 tuổi.

VB: Cả gia đình Hương Thủy đều ở trong chùa?

HT: Thực ra, tất cả đều phát xuất từ năm 1975, gia đình em gồm ba, lúc đó là phi công, mẹ, anh hai và em phải hủy bỏ chuyến bay di tản ra nước ngoài vì lúc đó ông nội muốn cả gia đình ở lại vì ông nội nói “sẽ rất nhớ cả nhà và chắc sẽ chết chứ không sống nổi.” Rồi từ đó cả gia đình em về Vĩnh Long ở trong chùa luôn.

VB: Khi đến năm 17 tuổi thì Hương Thủy làm gì?

HT: Dạ … trốn nhà thưa anh … nhưng chỉ trong vòng 1 ngày từ sáng đến chiều (cười). Em trốn để đi thi ca hát. Thật ra, lúc đó em được biết qua radio có 1 cuộc thi tuyển diễn viên sân khấu cải lương do trường Nghệ Thuật Sân Khấu 2 trên Sài Gòn tổ chức. Lúc đăng ký, em chưa đủ tuổi để thi. Nhưng sau khi năn nỉ ban giám khảo cho hát thử thôi thì kết quả thật bất ngờ là em không cần phải thi mà vẫn được đậu!

VB: Tại sao vậy?

HT: Có lẽ ban giám khảo thấy em hát khá hơn những người dự thi nên em không phải thi cử gì cả. Sau đó, em nhận giấy báo đậu thủ khoa của khóa đó và được học bổng để vô trường sân khấu nghệ thuật. Em theo học 3 năm sau trong khóa 13 – khóa thể nghiệm sân khấu cải lương gồm nhiều môn học tổng hợp vũ đạo, võ thuật, nhạc lý, kỹ thuật hát và biểu diễn trên sân khấu.

VB: Sau khi ra trường bạn có được hát cải lương không?

HT: Dạ không, do điều kiện cuộc sống kinh tế của em không đầy đủ cho nên em phải hát dân ca vì cải lương phải cần quần áo, phương tiện xe cộ di chuyển đến nơi biểu diễn v.v. mà em không thể kham nổi những thứ đó. Phải hát tụ điểm nhỏ như Đầm Sen. Đến năm 1995, em dự thi cuộc thi hát dân ca toàn quốc 1991 và em đoạt giải nhất. Đến năm 1995 em đoạt giải huy chương vàng về cải lương cho giải giọng ca Bông Lúa Vàng. Cũng năm 1995 em được mời hợp tác trong đoàn ca múa nhạc Bông Sen dự thi ca múa nhạc toàn quốc. Lúc đó, em đoạt huy chương bạc.

VB: Được biết Hương Thủy qua Mỹ năm 2003, khi qua đây ai là người giới thiệu bạn đến với làng âm nhạc hải ngoại.

HT: Em gởi DVD với giọng hát của em đến trung tâm Thúy Nga. Thật ra em rất may mắn tại vì ở trung tâm đó có rất nhiều người gởi băng đĩa đến. Lúc đó Thúy Nga đang chuẩn bị làm cuốn DVD Thúy Nga 72 “Tiếng Hát Từ Nhịp Tim”. Em nhận được cú phone sau đó của chị Thủy mời lên thử giọng và được ký hợp đồng sau khi được khán giả ủng hộ sau lần quay đầu tiên với trung tâm. Trong DVD này, em hát bài dân ca miền Nam “Ca Dao” của nhạc sĩ Đặng Quang Vinh.

VB: Hương Thủy có cơ hội hát cải lương, vọng cổ vốn là sở trường của mình?

HT: Dạ có em được hát các thể loại đó với anh Mạnh Quỳnh, cô Ngọc Đan Thanh, quay các tuồng cải lương chung với chị Như Quỳnh. Và ngoài ra còn đi show trình diễn ở nhiều nước trên thế giới.

VB: Ngoài ca hát, khán giả còn biết Hương Thủy có tài đóng kịch. Đây là một chuyển hướng trong ngành nghề hay một phát hiện mới về tài năng sau này?

HT: Như em đã nói trước đây do em được đào tạo trong khóa thể nghiệm sân khấu cho nên khóa này dạy tổng hợp. Nhiều khi phải viết tiểu phẩm, viết bài hát, đóng vai hài, vai bi, đủ thứ, thử hết tài năng của mình nhưng nói thật em cũng không thấy có nhiều khả năng đóng vai hài lắm…

VB: Hương Thủy kể về đại nhạc hội mới nhất “Celebrity Dancing” – “Khiêu Vũ của Những Ngôi Sao” hồi tháng Năm vừa qua trong đó mà được biết Hương Thủy đã đoạt giải nhất về khiêu vũ.

HT: Em được tập nhảy với một anh dancer rất nổi tiếng của Mỹ là Christian Baerens. Nhảy buổi đầu tiên đã muốn bỏ cuộc vì thấy rất khó.

VB: Trước đó Hương Thủy đã biết nhảy chưa?

HT: Dạ, em chưa hề biết nhảy. Thật ra em tưởng cũng giống như những bước nhảy vẫn thường thấy bên VN thôi nhưng nó khó hơn nhiều lắm, nhưng càng khó càng tò mò. Sau khi được chị Thùy Vân & anh Tuấn Hùng dạy em những bước căn bản chachacha, em càng lúc càng thấy tự tin và nhảy khá hơn.

VB: Anh Christian có dạy nhảy cho Hương Thủy?

HT: Dạ không, anh ấy chỉ đưa ra toàn bộ bài múa nhưng không dạy nhảy. Anh chỉ dàn dựng bài múa để lên sân khấu.

VB: Điều gì làm Hương Thủy nhớ nhất sau lần tham gia cuộc thi khiêu vũ Celebrity Dancing?

HT: Ồ! Đó là đi đâu cũng nhảy, ăn cơm cũng nhảy, vừa cầm camera vừa xem đoạn phim quay những bước đã tập luyện với anh Christian vừa nhảy theo cho đúng- không quay thì không cách nào nhớ nổi vì lúc đó anh ấy làm lẹ lắm. Vả lại, em chỉ gặp anh ấy một buổi và mấy tiếng. Sau đó anh phải về New York rồi gần tới show anh mới gặp lại mình một lần nữa chỉ trong 2, 3 tiếng đồng hồ. Khó nhất là tập xong với anh rồi đến phần ráp nhạc, càng “mệt” hơn nữa! Mỗi lần gặp anh Christian là em chỉ muốn trốn thôi! (cười)

VB: Lúc đến ngày trình diễn thì mọi việc êm xuôi? Hương Thủy hát và nhảy trong bài nào?

HT: Dạ bài “Nào Biết Nào Hay”. Trước khi bước lên sân khấu là em đã run rồi. Nhất là phần dạo nhạc intro khi tập thì không có đến lúc ra sân khấu bỗng nhiên có cho nên em phải múa may tùm lum. Sau đó anh Christian khen em và nói: “Không ngờ cô làm tôi ngạc nhiên quá”.

VB: Nếu phải chọn một thứ thôi giữa hát cải lương, tân nhạc, đóng kịch, khiêu vũ. Hương Thủy sẽ chọn thứ nào?

HT: Chắc là cải lương quá. Bởi vì nó nằm trong máu của em rồi … từ lúc em còn nhỏ xíu. Nếu đưa em bài cải lương hay dân ca miền Nam thì em hát rất dễ dàng. Còn những thứ kia thì phải tập nhiều lắm.

VB: Bây giờ mình đổi đề tài để cho độc giả tìm hiểu 1 Hương Thủy của đời thường nhé, đặc biệt qua các chuyên mục trên tạp chí VietBeauty, khởi đầu là mục Thời Trang. Xin cho biết 1 kết hợp thời trang yêu thích nhất của Hương Thủy.

HT: Thường em chọn áo quần mang lại sự thoải mái. Ví dụ, mùa hè em thích quần jean áo thun. Em rất là đơn giản và không cầu kỳ trong ăn mặc.

VB: Hương Thủy có đi làm móng tay tại nail salon không?

HT: Dạ không anh. Em thường tự chăm sóc móng tại nhà, tự dũa và tự sơn cho mình luôn. Đa phần là chỉ sơn nước bóng cho đơn giản.

VB: Còn về dưỡng da?

HT: Trước khi qua Mỹ da Hương Thủy rất xấu. Qua đây Hương Thủy đã dùng qua nhiều sản phẩm để rồi cuối cùng trong 2 năm qua đã thích xài mỹ phẩm nước rửa mặt dưỡng da CLINIQUE cho ban ngày lẫn ban đêm, đắp mặt nạ với mỹ phẩm CHANEL giúp da “relax”.

VB: Hương Thủy thích xài mỹ phẩm trang điểm của hãng nào?

HT: Về màu mắt, má hồng dùng mỹ phẩm Shiseido. Khi lên sân khấu Hương Thủy hay dùng hiệu M.A.C., đây là mỹ phẩm trang điểm ưa chuộng trong ngành sân khấu. Thật ra mỹ phẩm này hơn nặng cho người thường nhưng lúc ra sân khấu thì rất “bắt” đèn.

VB: Hương Thủy có 1 sở thích gì đặc biệt?

HT: Mỗi lần đi diễn Hương Thủy đều mua về magnet – vật trang trí có nam châm gắn trên tủ lạnh để làm kỷ niệm những thành phố, tiểu bang, quốc gia nơi mình đến lưu diễn, đây có thể xem là một bộ sưu tập magnet ghi dấu những địa danh Hương Thủy đã ghé thăm. Hiện em có khoảng 50 cái.

VB: Trước khi chia tay cùng độc giả, Hương Thủy có muốn tâm sự gì không?

HT: Cám ơn anh nhiều lắm. Trước hết, em phải xin lỗi quý độc giả đã từng yêu thương em qua hình tượng người phụ nữ Việt Nam với tóc thề và áo dài duyên dáng.

VB: Vì sao vậy?

HT: Vì em nghĩ rằng có thể em đã đánh mất hình ảnh đó trong mắt của quý vị trong show diễn Celebrity Dancing vừa qua - DVD của show này sẽ ra mắt vào đầu tháng Chín tới đây. Tuy nhiên, mong quý vị thương mến mà thông cảm bỏ qua cho em vì đây là một đòi hỏi về nghệ thuật cho nên em phải cố gắng hết mình mà thôi. Em cũng phải “đau mình đau mẩy” lắm đó! Về ngành thẩm mỹ, Hương Thủy cũng không rành lắm cho nên những gì Hương Thủy tâm sự vừa qua chỉ là kinh nghiệm riêng của bản thân. Về chuyên môn thẩm mỹ, quý vị đã có những sách báo và các nguồn tham khảo giá trị khác nhất là tạp chí VietBeauty mà quý vị đang cầm trên tay. Em cũng muốn có lời cám ơn thật đặc biệt đối với quý vị ở các tiểu bang xa, nhất là quý vị đang hành nghề nail đã ủng hộ mua CD của Hương Thủy trong những chuyến lưu diễn xa nhà. Hương Thủy xin thân chúc quý vị nhiều sức khoẻ và may mắn.

VB: Cám ơn Hương Thủy rất nhiều cho cuộc phỏng vấn ngày hôm nay và chúc bạn tiếp tục thăng tiến trên con đường nghệ thuật.

Bạn có biết?

· Nơi cư ngụ: Cerritos, nam California
· Vì sao Hương Thủy lấy làm hân hạnh được khiêu vũ cùng anh Christian Baerens: Christian Baerens từng đại diện Hoa Kỳ tham gia nhiều cuộc thi khiêu vũ quốc tế. Giải nhất 2006 Florida Superstars Open Professional Latin Championship và 2005 Mexican Open Professional Lation Championship. Anh Christian có mặt trong phái đoàn lưu diễn toàn nước Mỹ trong chương trình “Dancing with the Stars” do hệ thống truyền hình ABC tổ chức trong năm 2006/2007.
· Nỗi ám ảnh của Hương Thủy sau show Celebrity Dancing: “Bộ đồ quá sexy và khi nhảy còn “đưa giò, đưa cẳng” lên nữa (cười)”
· CD sắp phát hành: Album thứ 3 “Đời Không Như Là Mơ” do trung tâm Thúy Nga phát hành.
· Cựu thành viên nhóm nhạc dân ca Phù Sa (thành lập năm 1997 tại Việt Nam) – nhóm tam ca dân tộc đầu tiên bao gồm Hương Thủy, Quỳnh Hoa & Ngọc Loan.

Phù Sa - 3 tố nữ hát dân ca

Tam ca Phù Sa.​

Giữa dòng thác âm nhạc thời thượng sôi động, tam ca này lại đi tìm những khúc hát dân ca đằm thắm, mượt mà. Trước đây, 3 cô hát trong nhóm nhạc Dân tộc, nhưng từ năm 1997, Quỳnh Hoa, Hương Thủy, Ngọc Loan đã hợp thành tam ca Phù Sa.

Quỳnh Hoa từng đoạt huy chương vàng cuộc thi Tiếng hát học sinh, sinh viên chuyên nghiệp toàn quốc năm 1994, lúc này cô đang là sinh viên năm cuối ĐH Ngoại thương TP HCM. Ngoài đi hát và đi làm tại Công ty Giao nhận vận tải biển, Quỳnh Hoa còn là gương mặt MC quen thuộc với công chúng. Hiện tại, đam mê lớn nhất của Hoa là chăm sóc tiểu thư Vân Anh. Thời gian rỗi, Hoa dành hết cho con. Mỗi lần dỗ bé ngủ là cô có dịp ôn lại các điệu ru Bắc Bộ.

Cô gái trẻ nhất trong nhóm là Ngọc Loan, sinh năm 1978. Lớn lên ở thành phố nhưng Ngọc Loan luôn nhớ về vùng đất Gò Công Đông. Chính hơi thở quê hương đã tạo cho giọng hát Ngọc Loan nét truyền cảm đậm đà chất dân ca Nam Bộ. Ngay từ ngày còn học ở trường THPT Hùng Vương, Ngọc Loan đã đoạt nhiều giải thưởng. Với những thành tích đó, khi vào ĐH Mở - Bán công, Loan được mời cộng tác với Đoàn Ca múa nhạc dân tộc Bông Sen.

Khác với Quỳnh Hoa và Ngọc Loan, Hương Thủy xuất thân từ cải lương. Sinh ra và lớn lên ở miền Tây Nam Bộ (Long Hồ, Vĩnh Long) nên từ nhỏ, Thủy đã rành hát vọng cổ và nhiều bản tài tử cải lương. Năm 1989, Hương Thủy đỗ thủ khoa cải lương Trường Nghệ thuật sân khấu 2 và trở thành một giọng ca sáng giá của trường. Năm 1995, lần đầu tiên đi thi giải Bông lúa vàng, Hương Thủy đã "ẵm" luôn giải nhất. Thủy cũng đã có gia đình và một nhóc tì tinh nghịch. Mới tý tuổi đầu mà chàng ta đã mê nghe cải lương, mẹ ru ngủ bằng vọng cổ là cứ ư ư theo.

Khi biểu diễn, tam ca thường mặc áo dài do Công ty Dệt Phước Thịnh hay Việt Hùng thiết kế. Hoa nhiều tuổi nhất lại thích màu hồng, Loan trẻ nhất lại chuộng các màu đậm quý phái, sang trọng, Thủy thì nhẹ nhàng với sắc trắng, xanh tím. Đôi lúc, nhóm cũng khỏe khoắn, gọn gàng trong trang phục bộ đội hát bài Anh Ba Hưng.

Đam mê dân ca, ban nhạc Phù Sa mong ước sẽ có một sân khấu dành riêng cho biểu diễn nhạc dân tộc và những chương trình lớn được đầu tư kỹ về âm nhạc dân tộc.

(Theo Thế Giới Phụ Nữ)

Chỉnh sửa lần cuối:

hieuphamph

Sao bác chủ lại có những bức ảnh ht ,hình như chính những tấm ảnh này do bác chủ chụp thì đúng

quangtienkiro

Active Member

Hhahaha em cũng mê chị này nói chuyện iu fềt

Bên trên