Hội Nvidia Shield Android TV

oldfriend

Moderator
Em cài Spmc 16.4.2 và Kodi trên chplay thôi, trog setting, góc dưới cùng bên tay trái bác xem đã chỉnh thành Advance hay Expert chưa.

vdung1972

Well-Known Member
Em cài Spmc 16.4.2 và Kodi trên chplay thôi, trog setting, góc dưới cùng bên tay trái bác xem đã chỉnh thành Advance hay Expert chưa.

Món này lâu ko dùng em ngu ngơ lắm, bác cho em hỏi, cài Kodi riêng được ko hay phải cài cả SPMC nữa hả bác, em chỉnh hết thành Exp rồi mà vẫn ko được, vẫn đang dùng bt chỉ remove bản cũ đi cài bản khác thôi là nó tịt khoản ấy bác ạ.

lequocvan

Active Member
Món này lâu ko dùng em ngu ngơ lắm, bác cho em hỏi, cài Kodi riêng được ko hay phải cài cả SPMC nữa hả bác, em chỉnh hết thành Exp rồi mà vẫn ko được, vẫn đang dùng bt chỉ remove bản cũ đi cài bản khác thôi là nó tịt khoản ấy bác ạ.
Bác vào đây xem cho dễ: https://github.com/koying/SPMC/wiki
Chi tiết của bác thì ở đây: https://github.com/koying/SPMC/wiki...s-for-SPMC,-NVIDIA-Shield-TV-and-AV-Receivers

pinochio

Active Member
Em cài bản 16.1 của bác hieuhien vào thì mất DTS-MA và True HD các bác ơi, vào Setting chỉnh các kiểu ko thấy phần DTS-MA và TrueHD như hôm trước đâu, có bác nào có bản chuẩn cho em xin với ạ, bác @oldfriend ơi vào cứu em với, thanks
Bác cài song song 2 cái đều được nhé, hoặc chỉ cài SPMC thì cài thêm các add on cần dùng

vdung1972

Well-Known Member
Em vửa cài SPMC rồi, chạy 1 số file lại bị lag. Vỡ hình. Quan trọng là hôm qua trong KODI cũ thì phần Seting Audio Out có đủ các phần:

• Dolby Digital (AC3) capable receiver = on
  • Dolby Digital Plus (E-AC) capable receiver = on
  • DTS capable receiver = on
  • TrueHD capable receiver = on
  • DTS-HD capable receiver = on

Hôm nay cài các kiểu con đà điểu chỉ có:
  • Dolby Digital (AC3) capable receiver = on
  • Dolby Digital Plus (E-AC) capable receiver = on
  • DTS capable receiver = on

Mà không có 2 dòng sau các bác ạ:
  • TrueHD capable receiver = on
  • DTS-HD capable receiver = on

lequocvan

Active Member
Chơi iso hay 4k hay fullhd trên kodi thì ko lag mà pass audio qua rec thì lúc được lúc không. Vào giao diện chơi video chọn passthrought thì oke
Còn xbmc thì audio rất ngon, phần hình thì lag.
Tóm lại plex là sướng nhất(nhưng phải vài setting chon passthrought) cả hình lẫn tiếng nhưng em chưa thử iso.
Chơi shield này cực lắm. Phải kiên nhẫn mới được. Bù lại em thì rất thích. Chơi audio dùng dsp chỉnh chọn âm hình chẳng thấy thấy lag. Sóng nhảy như dance chứ ko bò bò như các dòng himedia.

vdung1972

Well-Known Member
Của em đây ạ, em đã gỡ sạch các bản cũ, cài trực tiếp trên Google Play đó ạ, phần Audio output deviêc nó cứ tự mờ đi và mặc định là android, audiotrack trong khi đáng lẽ phải là RAW gì gì đó..

vdung1972

Well-Known Member
Chơi iso hay 4k hay fullhd trên kodi thì ko lag mà pass audio qua rec thì lúc được lúc không. Vào giao diện chơi video chọn passthrought thì oke
Còn xbmc thì audio rất ngon, phần hình thì lag.
Tóm lại plex là sướng nhất(nhưng phải vài setting chon passthrought) cả hình lẫn tiếng nhưng em chưa thử iso.
Chơi shield này cực lắm. Phải kiên nhẫn mới được. Bù lại em thì rất thích. Chơi audio dùng dsp chỉnh chọn âm hình chẳng thấy thấy lag. Sóng nhảy như dance chứ ko bò bò như các dòng himedia.

Flex cũng cài trên CH Play ạ, bác có phần hướng dẫn không chỉ giúp em vọc tiếp với ạ, thanks bác

lequocvan

Active Member
Flex cũng cài trên CH Play ạ, bác có phần hướng dẫn không chỉ giúp em vọc tiếp với ạ, thanks bác
Flex & Flex server mặc định đã có trong bản rom rồi đó anh. Cần update thì vào ch play thôi.
1. Tạo tài khoản flex
2. Đăng nhập, start flex server.
3.Làm theo hướng dẫn, vào trình duyệt gõ: https://app.plex.tv/web/app# để vào giao diện quản trị flex server.
4. Mount source chưa phim, nhac,... từ USB, NAS. Flex server sẽ tự động cập nhật thông tin phim
5. Khi nào xong thì mới dùng Flex để xem phim, không thì lag lag nếu mount source là NAS.
Vậy thôi
Còn cấu hình thì: Remote hay local đều chọn original để xem phim đẹp nhất, Audio chọn: Passthrought

nghiadhd

Active Member
Làm chủ được shield thì sẽ ko thấy mặt nó trên CHỢ TRỜI HD
Con này hiếm gặp trên chợ trời lắm, trừ khi bị lão oldfriend dụ khị :))

Sắp tới định đầu tư con PS4 Pro, lúc đó sẽ hỏi kinh nghiệm vụ Flex, tiếc là Flex ko chơi addon. E thì chỉ online mà tiến thôi

thanhminhppc

Active Member
Cái hay nhất của Shield là có thể làm Plex media server nếu ko phải mua NAS hỗ trợ hoặc cài trên PC. Chứ cài Plex player thì hầu như thằng nào cũng làm được, PS4 pro hình như cũng chả cài được Plex media sẻver.
Plex player muốn cài trên iphone, Laptop hay mấy con Q10 cũng phải trả tiền bản quyền phần mềm (có thể mua 1 lần vĩnh viễn hoặc trả hàng tháng), nếu ko thì chỉ xem phim được một vài phút thì dừng, nếu trả tiền hàng tháng có thêm tính năng giống icloud để sync photo từ iphone. Em Q10 chả hiểu sao cài plex player xem phim giật đùng đùng trong khi iphone, laptop chạy rất mượt. Đúng là hàng củ chuối mà chơi bản quyền chả ra cái gì cả
Em Q10IV chơi plex player, netflix không ổn, vớt vác được myK+ và Usb player pro ko thì em nó đi ở đợ lâu rồi

Chỉnh sửa lần cuối:

vdung1972

Well-Known Member
Sáng nay em vừa reset và cài lại bản Kodi trên CH Play, tình trạng vẫn vậy, thôi tạm thời chung sống hòa bình, dùng SPMC thay thế tạm vậy. Sau có gì em vọc tiếp. Còn cái gì hay của con này nữa không các bác nhỉ.

oldfriend

Moderator
Con này em thích nhất tìm kiếm giọng nói, chỉnh ngôn ngữ máy về tiếng Việt là cả nhà từ già đến trẻ nói phát google hiểu ngay.

lequocvan

Active Member
Sáng nay em vừa reset và cài lại bản Kodi trên CH Play, tình trạng vẫn vậy, thôi tạm thời chung sống hòa bình, dùng SPMC thay thế tạm vậy. Sau có gì em vọc tiếp. Còn cái gì hay của con này nữa không các bác nhỉ.
Cảm giác chơi shield khó lắm đúng không bác.
Còn ý định tìm thêm 1 cái nữa không :D

Bên trên