Hội Nvidia Shield Android TV

oldfriend

Moderator
Nữa, chơi giấu hàng hoài nha. Nhưng đấy là con đầu tiên chắc luôn.

bác tải cái hình về coi em mới chụp lúc 12h trưa nay đấy =))

P/s: kể chuyện đêm khuya

Con Shield trong hình cách đây hơn 1 năm, lúc em hô hào lập hội Shield, ai hỏi em con gì ngon nhất em cứ táng Shield nên bác chủ trong hình mua con shield + khuyến mãi + remote... mà giá có hơn 5tr.

Xong về bác ấy cất vô tủ.... vì chưa có nhu cầu xài tới. Hôm qua bác ấy gọi em bảo là lục tủ thấy con đó để không thì phí, mà ko biết dùng thế nào.... ôi, bác ấy để cục vàng trong tủ bao lâu nay :D, em qua khui hộp hộ thôi ^^

tittom79

Well-Known Member
Kết nối DAC rời nghe nhạc lossless nghe khác xưa >>> Ổn định hơn (Ko dùng chuột bay china như KM900 hay Km800 nhé. Xem hình em chụp cách đây vài trang trước sẽ thấy: Chơi với USB Audio Player. Và giờ đây em chơi Neutron >> cấu hình phải đúng chơi thẳng ra DAC thì mới sướng (chất lượng hơn USB Audio Player rồi, giờ em coi nó là thánh lại rồi))
Cảm ơn bác đã cho nhận xét.
Như ý bác nói trên đây là bác nghe nhạc online trên Nvidia Shild (NS) rồi qua DAC, hay là bác play nhạc lossless trên ổ cứng NAS thông qua NS rồi qua DAC hả bác?
Vì e có mấy nhận xét khi so sánh giữa đầu HD Dune Max & Q10 Pro như sau:
1. Xem phim từ ổ NAS -> Dune Max -> Receiver -> Loa thì hiệu ứng âm thanh hay hơn hẳn khi xem
NAS -> Q10 -> Receiver -> Loa. Âm thanh dầy hơn, rộng hơn và lực hơn.
2. Nghe nhạc:
+ nhạc lossless từ NAS hoặc online trên Q10 Pro -> Pre -> Pow -> Loa thì không hay bằng khi so sánh với
lossless trong ổ NAS -> Dune -> Pre -> Pow -> Loa.
Vì nghe qua Q10 Pro tiếng mỏng, khô và hơi chói.

Vậy e kết luận lại là: Xem phim hay nghe nhạc trên Q10 Pro vẫn không bằng xem phim và nghe nhạc trên Dune Max.
Ngoài lề một tẹo là hôm rồi em có mượn một bác con Pi3 để nghe thử nhạc lossless, e đấu NAS -> Pi3 -> DAC tube (LM-502CA) -> Pre -> Pow -> Loa thì thấy nền tĩnh và sạch hơn khi phát nhạc từ Dune Max cũng với cách đấu như trên.

vdung1972

Well-Known Member
Vậy bác lụm về bóc tem cho sướng. Nhập về luôn remote thì ko có giá 6T đâu

Ko remote 5tr8 bác ạ. Bóc tem luôn. Em có con remote Logitech Harmony One, còn ngon hơn cả remote zin. Off được cả nguồn, on bật nhanh lắm ạ, chứ ko như off trong trình điều khiển đâu ạ.

bộ em mua của bác @oldfriend là ổn vì thêm 01 tay game, 01 remote.

lequocvan

Active Member
Ko remote 5tr8 bác ạ. Bóc tem luôn. Em có con remote Logitech Harmony One, còn ngon hơn cả remote zin. Off được cả nguồn, on bật nhanh lắm ạ, chứ ko như off trong trình điều khiển đâu ạ.

bộ em mua của bác @oldfriend là ổn vì thêm 01 tay game, 01 remote.
Remote đem về đây giá ngoài 1T rồi bác à.

oldfriend

Moderator
ôi, cái remote bán lẻ hơn 1 chai đấy bác Dũng ơi, nếu bác mua cả bộ có remote mà chán thì để lại cho anh em trong hội giá rẻ vẫn ngon lắm :D

vdung1972

Well-Known Member
Remote đem về đây giá ngoài 1T rồi bác à.

Thế nên em mới nói bộ em mua của bác Âu là ổn mà. mà nói thật em ko care lắm đâu. Thích thì mua chơi thôi, vài trăm K cũng ko quan trọng. Nếu em ko thích có khi tuần sau em bán 5tr luôn. Cũng chưa bằng nửa cặp dây int.

lequocvan

Active Member
Cảm ơn bác đã cho nhận xét.
Như ý bác nói trên đây là bác nghe nhạc online trên Nvidia Shild (NS) rồi qua DAC, hay là bác play nhạc lossless trên ổ cứng NAS thông qua NS rồi qua DAC hả bác?
Vì e có mấy nhận xét khi so sánh giữa đầu HD Dune Max & Q10 Pro như sau:
1. Xem phim từ ổ NAS -> Dune Max -> Receiver -> Loa thì hiệu ứng âm thanh hay hơn hẳn khi xem
NAS -> Q10 -> Receiver -> Loa. Âm thanh dầy hơn, rộng hơn và lực hơn.
2. Nghe nhạc:
+ nhạc lossless từ NAS hoặc online trên Q10 Pro -> Pre -> Pow -> Loa thì không hay bằng khi so sánh với
lossless trong ổ NAS -> Dune -> Pre -> Pow -> Loa.
Vì nghe qua Q10 Pro tiếng mỏng, khô và hơi chói.

Vậy e kết luận lại là: Xem phim hay nghe nhạc trên Q10 Pro vẫn không bằng xem phim và nghe nhạc trên Dune Max.
Ngoài lề một tẹo là hôm rồi em có mượn một bác con Pi3 để nghe thử nhạc lossless, e đấu NAS -> Pi3 -> DAC tube (LM-502CA) -> Pre -> Pow -> Loa thì thấy nền tĩnh và sạch hơn khi phát nhạc từ Dune Max cũng với cách đấu như trên.
Q10 pro nghe khô chói vì trung âm nghe như đấm vào tai. Treble thì chán chết
Em thì nghe nhạc 2 kênh quen tai rồi. Dune em nghe qua cũng ko thuyết phục được em. Giờ đang trung thành với các DAC nhờ shop bên taobao diy cho. Giá chỉ hơn 10T mà rất vừa lòng. Vì linh kiện thuộc loại gấu & chip es9018

lequocvan

Active Member
Thế nên em mới nói bộ em mua của bác Âu là ổn mà. mà nói thật em ko care lắm đâu. Thích thì mua chơi thôi, vài trăm K cũng ko quan trọng. Nếu em ko thích có khi tuần sau em bán 5tr luôn. Cũng chưa bằng nửa cặp dây int.
Sẽ có nhiều mem trong đây chờ cái giá 5T của bác đấy. Em nói thật chứ ko đùa bác đừng nghĩ khác nhé.

hothanhdam

Active Member
Q10 pro nghe khô chói vì trung âm nghe như đấm vào tai. Treble thì chán chết
Em thì nghe nhạc 2 kênh quen tai rồi. Dune em nghe qua cũng ko thuyết phục được em. Giờ đang trung thành với các DAC nhờ shop bên taobao diy cho. Giá chỉ hơn 10T mà rất vừa lòng. Vì linh kiện thuộc loại gấu & chip es9018
em hỏi ngu phát. Ý bác có phải nghe nhạc nguồn phát là shield qua usb dac phải hok? Nếu đúng bác đề cử cho em ít mẫu với ạ. Có ship thì ship giúp em 1 cái. Em chuyển khoản trước cho bác.

vdung1972

Well-Known Member
Sẽ có nhiều mem trong đây chờ cái giá 5T của bác đấy. Em nói thật chứ ko đùa bác đừng nghĩ khác nhé.

Em ko nghĩ gì đâu. Bác chưa biết tính em rồi, thích là em mua ngay, ko thích hoặc nâng cấp em bán ngay, rẻ 1 chút em cũng bán, quan trọng là để thu tiền về làm việc khác còn hơn mất thời gian ngồi canh me chờ người hỏi, sms, call ... Bác có biết em bán con Dune 3D của em trưa nay bao nhiêu tiền ko. 3tr5, bản 1Gb, full box, đẹp mỹ mãn luôn.

Em vẫn cần mua 1 con Nvidia Shield, chỉ cần 1 tay game, ko cần remote. Bác nào có PM em nhé, thanks

lequocvan

Active Member
em hỏi ngu phát. Ý bác có phải nghe nhạc nguồn phát là shield qua usb dac phải hok? Nếu đúng bác đề cử cho em ít mẫu với ạ. Có ship thì ship giúp em 1 cái. Em chuyển khoản trước cho bác.
Đúng rồi bác à.
Trước thì dùng USB Audio Player Pro
Giờ thì Neutron Music Player (Vào Settting >> Audio Setup > phải thiết lập đúng thì mới trội hơn USB Audio Player, không thì thua vì nó vẫn dùng phần mềm giải mã.) CÒn vụ dac thì PM riêng cho em nhé

tittom79

Well-Known Member
Đúng rồi bác à.
Trước thì dùng USB Audio Player Pro
Giờ thì Neutron Music Player (Vào Settting >> Audio Setup > phải thiết lập đúng thì mới trội hơn USB Audio Player, không thì thua vì nó vẫn dùng phần mềm giải mã.) CÒn vụ dac thì PM riêng cho em nhé
Bác nghe nhạc trực tiếp (online) bằng phần mềm Neutron Music Player này luôn hả bác? Thế bác có chơi lossless từ ổ cứng qua em Nvidia rồi tới USB DAC không bác?
Cho e hỏi bác là ở trong Sài Gòn ạ?

lequocvan

Active Member
Bác nghe nhạc trực tiếp (online) bằng phần mềm Neutron Music Player này luôn hả bác? Thế bác có chơi lossless từ ổ cứng qua em Nvidia rồi tới USB DAC không bác?
Cho e hỏi bác là ở trong Sài Gòn ạ?
Em ở hcm
Lossless em nghe qua nas hoặc ổ cứng ngoài hoặc usb hoặc thẻ nhớ. Nói chung là lossless em download về kiểm tra chất lượng file rồi mới nghe. Ko thì xóa cho trống.
Ko có rec, xem phim qua soundbar, nghe nhạc qua dac.
Phần mềm thì theo thứ tự: neutron > usb audio player > neutron. Giờ thì. Chắc trung thành với neutron luôn rồi. Vì thiết lập lại driver cho dac usb nghe tê lắm.

pinochio

Active Member
[QUOTE=". Vì thiết lập lại driver cho dac usb nghe tê lắm.[/QUOTE]
Bác có thế nói rõ hơn chỗ này được không?

Bên trên