Hội Nvidia Shield Android TV

tittom79

Well-Known Member
Em đang xài đầu HD Dune Max, mua thêm con Himedia Q10 Pro để trải nghiệm.
Nhưng e cũng được một vài bác khuyên từ bỏ em Q10 để dùng sang em Nvidia Shield này. Vậy trong số các bác, ai đã từng chơi cả Q10 và em Shield này thì cho e xin vài ý kiến với ạ.
Cảm ơn các bác trước! :D

lequocvan

Active Member
Em đâu có 4K đâu, có điều đang ghét vụ thỉnh thoảng đang xem thì hình ảnh cứ bị giật 1 chút, với spmc 16.4.2 thì giật thường xuyên hơn còn kodi 17 thì ít hơn, để ý thì mới thấy nên tính thử cái dây nào cho ổn tí vậy mà. Bác tét mà thấy chưa ổn lắm thì có khi em lại ra cơn bão số vác cọng dây xịn nào đó về thử thôi.
Ra đó chi tốn tiền oan, dây nào bình dân thì chơi để còn vốn đổi dây khác, để em đem qua nhà bên kia cắm vào thử cho lên 10bit màu xem bị đen thui không thì cho bác biết kết quả cuối cùng, dàn còi em thì oke rồi. Nói chung là mãn nhãn.

Hèn gì từ ngày em thay cọng monster vô thấy coi khác hẳn =))
Đối với audio, Em thì đang trung thành với bác Dũng 97 Trương định, mặc dù là đồ 2nd làm lại nên OK lắm. Vừa làm 4 cộng dây nguồn to trà bá của monster powerline 400 bên đó, 700k/1 sợi, về test cũng thấy khác khác, âm thanh mất cái này thêm cái kia, cũng lạ lạ tai.

lequocvan

Active Member
Em đang xài đầu HD Dune Max, mua thêm con Himedia Q10 Pro để trải nghiệm.
Nhưng e cũng được một vài bác khuyên từ bỏ em Q10 để dùng sang em Nvidia Shield này. Vậy trong số các bác, ai đã từng chơi cả Q10 và em Shield này thì cho e xin vài ý kiến với ạ.
Cảm ơn các bác trước! :D
Em bác cho bác nào 44 tuổi trên đây mà ko biết nick con Q10 pro đã từng chơi qua, và mới về shield được vài ngày thì cho biết vài nhận xét sau.
Dây HDMI phải dùng chuẩn theo máy trở lên không thì hụt hẫng.

Kết nối DAC rời nghe nhạc lossless nghe khác xưa >>> Ổn định hơn (Ko dùng chuột bay china như KM900 hay Km800 nhé. Xem hình em chụp cách đây vài trang trước sẽ thấy: Chơi với USB Audio Player. Và giờ đây em chơi Neutron >> cấu hình phải đúng chơi thẳng ra DAC thì mới sướng(chất lượng hơn USB Audio Player rồi, giờ em coi nó là thánh lại rồi))

Xem phim qua XBMC xem như là chuẩn nhất, bao đẹp và ổn định nhất.

Plex thì nó xem đẹp hơn XBMC(Ý cá nhân)

Game, mạng(Dây, wifi) tê tái :p

Chạy chẳng thấy nóng.

Linh kiện, phụ kiện chất như USA,(Ví dụ như cảm giác cắm rút cổng USB, HDMI chắc nịt như gái 18 ấy, thấy mỏng mỏng mình dây chứ ẳm lên đầm tay.)

(Muốn đổi thì PM cá nhân em để lại giá gốc cho. Vì con Pro em đang về, đấu giá thắng trên ebay rồi. Trước sau gì cũng bán cớn lẽ dùng 2 con :rolleyes:)

vdung1972

Well-Known Member
ơ, nhận hàng rồi mà ko báo em 1 tiếng, làm em hóng mãi =))

Sr, mãi 5h hơn chiều qua mới nhận được hàng. Làm cho bọn VT 1 trận. Tụi nó đóng thùng chỉ ghi trên bill mà ko ghi người nhận trên thùng. Cô em nhận hộ thì ko để ý, cứ ký, ký xong nó rút bill đi luôn, thế là cái thùng chịu, ko biết của ai. Tra trên mạng thì từ lúc 8h30 sáng đã đi phát, 16h45 vẫn ko thấy đâu. Tên bưu tá thì là Lê Văn Luyện, thôi xong rồi, giao cho Luyện thì toi em rồi. Mãi mới có số của L, call thì sếp ấy bảo giao lâu rồi. Hỏi văn thư thì bảo mới giao. Trên Hệ thống vẫn báo tồn. Đúng là vãi Luyện bác ạ.

Tối về loay hoay nên bận quá quên ko báo với bác. Con này em add trong harmony one nhận luôn, hỗ trợ đầy đủ, nói chung ngon. Test lên hết HD-MASTER, TrueHD...

Thanks bác. À nhân tiện cho em hỏi vụ update FW mới thế nào nhỉ, có đơn giản không ạ, cách làm thế nào và up xong thì có mất các soft không ạ. Các bác giúp em mai em up luôn cho nóng ạ.

Thanks all

lequocvan

Active Member
bắt đầu để dành tiền cho shield 2 thôi :)
Còn lâu lắm, chưa có bản dùng thử cho tester thì nói chi người dùng cuối. Năm sau không biết bác nào có cơ hôi trên tay chưa nữa.:p
Quan trọng là bác phải kiếm gì chữa cháy trong thời gian này nè. OMG em quên hình chụp của bác. 1 Đóng AB khác còn nằm queo như đợi hoàn thượng :rolleyes:

oldfriend

Moderator
FW mới em khuyến nghị khi nào có OTA Shield nó sẽ tự báo update online thì anh hẵng up. Hoặc an toàn hơn thì đợi người khác up xong vọc ra hết lỗi rồi thì mình hẵng up sau

P/s: ví dụ như đợt trước FW mới của shield lên bị lỗi màu, màu đen nó ra màu cafe sữa, mà up lên rồi thì xuống khó lắm.

vdung1972

Well-Known Member
Em cần mua thêm 1 con nữa, full box càng tốt. Bác nào có bán PM cho em nhé. Ưu tiên có remote. Thanks

lequocvan

Active Member
Ủa bác lequocvan lại bán con NS đi rồi à
50% à. Bên đài loan bão, em bị khựng lại 1 cái pre adcom đến T5 tuần sau & nghe đâu con shield không bám đuôi được nó về. Bán rồi đem con q5iv dự phòng ra chơi nữa sao :p
Em cần mua thêm 1 con nữa, full box càng tốt. Bác nào có bán PM cho em nhé. Ưu tiên có remote. Thanks
Cớn lẽ em bắt trước bác OLD luôn nhỉ.

oldfriend

Moderator

ý bác là con này ?

=))

Bên trên