Hội Nvidia Shield Android TV

linh0983

Well-Known Member
Boba TV nếu có Vip Fshare xem ngon các bác . Từ khi Boba TV có ver mới xem ko còn bị dừng hình . ( full HD ) .

oldfriend

Moderator
Boba TV nếu có Vip Fshare xem ngon các bác . Từ khi Boba TV có ver mới xem ko còn bị dừng hình . ( full HD ) .

cứ thấy ảo ảo sao ấy, ver cũ xem file tầm 15Gb là hơi giật rồi, nâng lên ver mới chơi file 20Gb mà mượt từ đầu đến đít, ko giật phát nào cả, quá ảo. (mình xem 7 tay súng huyền thoại, bản 19.x Gb, mạng Viettel 30Mbp)

linh0983

Well-Known Member
Khi xem lúc ban đầu phim bác chủ có bị quảng cáo 35s ko vậy ? Nếu có thì bò qua cái quảng cáo đó được ko ? .

mình ko, tài khoản mình vip, ko cần nhập acc fshare, cũng chưa thấy quảng cáo bao giờ :)
Hình như mua VIP cũng có 2 mức giá thì phải, 1 mức giá cho phép xem phim FullHD 5 phim/ngày, mức cao hơn thì xem thoải mái và không có quảng cáo. Còn nếu đăng nhập TK Fshare thì xem bị giới hạn và hình như đều có quảng cáo hết. Mới mua thử gói 270 ngày mức thứ 2 bằng thẻ cào 500k, nói chung là ổn.

Mới đầu tư cái acc Netflix , xem sướng lắm các bác ah. Mỗi tội hơi ít phụ đề tiếng Việt thôi
Acc Netflix thì em cũng chơi thử 1 tháng lúc nó mới mở server cho VN, có điều ngọng tiếng Anh nên thôi không chơi nữa. Bác nào ở nước ngoài tiếng Anh như gió thì chơi được, nhất là Mỹ vì hình như Netflix ở Mỹ cập nhật được nhiều phim. Ở Việt Nam chắc nên chờ 1 thời gian nữa, khi mà nguồn phim phong phú hơn, và phụ đề cũng cập nhật tốt hơn.

oldfriend

Moderator
Hình như mua VIP cũng có 2 mức giá thì phải, 1 mức giá cho phép xem phim FullHD 5 phim/ngày, mức cao hơn thì xem thoải mái và không có quảng cáo. Còn nếu đăng nhập TK Fshare thì xem bị giới hạn và hình như đều có quảng cáo hết. Mới mua thử gói 270 ngày mức thứ 2 bằng thẻ cào 500k, nói chung là ổn.

Acc Netflix thì em cũng chơi thử 1 tháng lúc nó mới mở server cho VN, có điều ngọng tiếng Anh nên thôi không chơi nữa. Bác nào ở nước ngoài tiếng Anh như gió thì chơi được, nhất là Mỹ vì hình như Netflix ở Mỹ cập nhật được nhiều phim. Ở Việt Nam chắc nên chờ 1 thời gian nữa, khi mà nguồn phim phong phú hơn, và phụ đề cũng cập nhật tốt hơn.

anh nạp vip bằng nửa tiền em mua cái box =))

anh nạp vip bằng nửa tiền em mua cái box =))
Ủng hộ cho trang phim để hy vọng server thọ lâu.
Hôm trước không nhớ là gọi điện cho bác nào về vụ Remote Logitech Marmony 650, thấy khen tốt. Lùng mua được 1 cái giá về thay cho 7 cái remote khác trong phòng khách và đang rất hài lòng với em nó: TV Samsung, Viettel TV Box, Nvidia Shield, Receiver Onkyo, Máy chiếu Vivitek, Máy lạnh Panasonic, Quạt Iruka. Chỉ thiếu cái màn chiếu điện không thay được vì nó xài tín hiệu radio. Riêng về độ đáp ứng thì không nhanh bằng remote của Shield, vì thế hơi khó khăn một chút để làm quen.

linh0983

Well-Known Member
Khi đăng nhập TK fshare :
- Bị quảng cáo 35s đầu tiên cho mỗi lần xem phim cái này cũng chấp nhận được .
- Xem phim bị giới hạn mà bác nói là giới hạn số lần xem phim hay là giới hạn độ phân giải phim . ( Ví như xem 1080 mà chỉ còn 720 hay SD a ) .

pinochio

Active Member
Ủng hộ cho trang phim để hy vọng server thọ lâu.
Hôm trước không nhớ là gọi điện cho bác nào về vụ Remote Logitech Marmony 650, thấy khen tốt. Lùng mua được 1 cái giá về thay cho 7 cái remote khác trong phòng khách và đang rất hài lòng với em nó: TV Samsung, Viettel TV Box, Nvidia Shield, Receiver Onkyo, Máy chiếu Vivitek, Máy lạnh Panasonic, Quạt Iruka. Chỉ thiếu cái màn chiếu điện không thay được vì nó xài tín hiệu radio. Riêng về độ đáp ứng thì không nhanh bằng remote của Shield, vì thế hơi khó khăn một chút để làm quen.
Remote bác thử giải pháp này xem Broadlink RM pro. có thể điều khiển tất các loại, qua internet , hẹn giờ, tạo kịch bản.....
Còn remote shield em dùng android TV trên smartphone , nhanh ổn định mượt mà hơn rất nhiều

Remote bác thử giải pháp này xem Broadlink RM pro. có thể điều khiển tất các loại, qua internet , hẹn giờ, tạo kịch bản.....
Còn remote shield em dùng android TV trên smartphone , nhanh ổn định mượt mà hơn rất nhiều
Đọc cái Broadlink RM Pro này thấy cũng hay ghê. Nó chuyên nghiệp và đa dạng hơn cái remote logitech nhiều

Sở dĩ em xài cái Logitech là do ông già nhà em không nhớ cách sử dụng nhiều thiết bị remote. Giờ chỉ cần hướng dẫn ông gìa bấm 1 nút thì cả tivi và Viettel box sẽ mở, tv sẽ chuyển qua cổng HDMI tương ứng với đầu vào của Viettel box. Nếu chỉnh âm lượng thì tv sẽ tăng giảm âm lượng còn chỉnh kênh thì Viettel box sẽ thay đổi kênh. Lúc trước, sáng ra mỗi khi đi làm em cứ phải bật sẵn tivi và đầu Viettel để đó, ông già cứ xem đến khi nào nó tắt thì thôi.

Bác linh0983: Nếu bác xài TK VIP Fshare thì hình như không giới hạn số lần xem mỗi ngày, còn quảng cáo thì hình như có và độ phân giải của phim thì tuỳ vào source mà Boba add vào, hình như chủ yếu là từ 720 trở lên và âm thanh là 2.0. Cái này khi bấm vào mỗi phim thì sẽ có 1 list ghi rõ độ phân giải và âm thanh thế nào để bác chọn. Thường thì mấy dòng có độ phân giải cao nhất, âm thanh tốt nhất đều dành cho VIP member của Boba. Phim nào chỉ có SD thì sẽ có thông báo để bác có thể chọn xem hoặc chờ có bản HD. Em ít khi xem trên Boba, HDViet hay VuaHD dù em đều có TK VIP cả (vợ xem là chính). Em thì có thói quen chờ Bluray ra, download về rồi coi offline là nhiều. Vợ thích coi online, không quá quan trọng chất lượng âm thanh vì toàn coi phim bộ hàn xẻng có thuyết minh nên mới cứ phải mày mò tìm hết trang này đến trang kia, cài vào cái AB trong phòng ngủ coi online, còn em thì thửa cái AB để phòng khách coi offline.

pinochio

Active Member
Đọc cái Broadlink RM Pro này thấy cũng hay ghê. Nó chuyên nghiệp và đa dạng hơn cái remote logitech nhiều

Sở dĩ em xài cái Logitech là do ông già nhà em không nhớ cách sử dụng nhiều thiết bị remote. Giờ chỉ cần hướng dẫn ông gìa bấm 1 nút thì cả tivi và Viettel box sẽ mở, tv sẽ chuyển qua cổng HDMI tương ứng với đầu vào của Viettel box. Nếu chỉnh âm lượng thì tv sẽ tăng giảm âm lượng còn chỉnh kênh thì Viettel box sẽ thay đổi kênh. Lúc trước, sáng ra mỗi khi đi làm em cứ phải bật sẵn tivi và đầu Viettel để đó, ông già cứ xem đến khi nào nó tắt thì thôi.
RM pro xử lý được tất cả các vấn đề của bác, kể cả cái màn chiếu kia, tính năng, hẹn giờ, điều khiển qua internet , xây dựng theo ngữ cảnh (10h có trận bóng kênh 12, nó tự bật kênh 12 lúc 10h cho bác) ...mới thể hiện hết tình năng,
nhà em sắm 1 cái công tắc cho cái bình nóng lạnh , gần về đến nhà dùng smartphone bật, đến nhà là có sẵn để dùng, nếu hay quên thì hẹn sau bao nhiêu phút nó tự tắt..........
Nói chung là đáng để nghiên cứu :D

Bên trên