Hội Nvidia Shield Android TV

RM pro xử lý được tất cả các vấn đề của bác, kể cả cái màn chiếu kia, tính năng, hẹn giờ, điều khiển qua internet , xây dựng theo ngữ cảnh (10h có trận bóng kênh 12, nó tự bật kênh 12 lúc 10h cho bác) ...mới thể hiện hết tình năng,
nhà em sắm 1 cái công tắc cho cái bình nóng lạnh , gần về đến nhà dùng smartphone bật, đến nhà là có sẵn để dùng, nếu hay quên thì hẹn sau bao nhiêu phút nó tự tắt..........
Nói chung là đáng để nghiên cứu :D

Bác lại làm em lăn tăn rồi hehe, chắc sẽ kiếm 1 cái trong tương lai. Thôi, trả topic lại cho Nvidia Shield hehe.

thanhminhppc

Active Member
Netflix mà cho mấy bạn nhỏ trong nhà xem hoạt hình là tuyệt vời luôn, ít ra hoạt hình rất có chất lượng và mang tính giáo dục, nếu ko thì xem kênh Disney Junior cũng ok, chứ cái kênh Cartoon Network mình thấy không ổn tí nào toàn những phim hoạt lệch lạc, quái dị

pinochio

Active Member
Netflix mà cho mấy bạn nhỏ trong nhà xem hoạt hình là tuyệt vời luôn, ít ra hoạt hình rất có chất lượng và mang tính giáo dục, nếu ko thì xem kênh Disney Junior cũng ok, chứ cái kênh Cartoon Network mình thấy không ổn tí nào toàn những phim hoạt lệch lạc, quái dị
Đầu tư đi bác, mua loại.... cũng rẻ thôi mà, xem thì chất lượng cực tốt

vanninhthuan119

Well-Known Member
Mới đầu tư cái acc Netflix , xem sướng lắm các bác ah. Mỗi tội hơi ít phụ đề tiếng Việt thôi

Mình cài thử lên vài thiết bị (xài acc xịn), phải nói là thằng này xem online quá chuẩn. Trên các thiết bị như Shield, Amazon Fire TV, Apple TV,..(nói chung là hàng Mẽo) hình ảnh cực đẹp, âm thanh 5.1, và nói không với lag :), thử trên các box như Q10Pro, Xtreamer Prody 4K, Zidoo X1II,..(gọi chung là hàng Khựa) thì hình ảnh kém hơn tí:eek:. Tội cái là giá cũng đắt và ít phụ đề Việt (giải quyết được vụ này bảo đảm mấy cái web xem phim mua acc VN coi như sập tiệm):D

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator
Mình cài lên vài thiết bị (xài acc xịn), phải nói là thằng này xem online quá chuẩn. Trên các thiết bị như Shield, Amazon Fire TV, Apple TV,..(nói chung là hàng Mẽo) hình ảnh cực đẹp, âm thanh 5.1, và nói không với lag :), thử trên các box như Q10Pro, Xtreamer Prody 4K, Zidoo X1II,..(gọi chung là hàng Khựa) thì hình ảnh kém hơn tí:eek:. Tội cái là giá cũng đắt và ít phụ đề Việt (giải quyết được vụ này bảo đảm mấy cái web xem phim mua acc coi như sập tiệm):D

mình xài được 3 tháng, mà vợ hỏi muốn coi phim nào cũng không có, phim mới cũng không, phim cũ cũng không, Phim Netflix bên mẽo đầy ra thì ở VN cũng ko có để coi. Rốt cuộc chỉ có mỗi hoạt hình cho con là coi dc vì con bé ko đòi hỏi phim gì, cơ mà hoạt hình cũng toàn phim cũ, thế nên kết cục gỡ lâu oài.

thanhminhppc

Active Member
Account xem fullHD giá 220k/tháng xem được trên 3 thiết bị thì cũng quá ok, có bản quyền, chất lượng tuyệt mình thấy quá rẻ so với việc mua account của các phần mềm Việt toàn phim ko bản quyền chất lượng cà xịt cà đụi, chưa kể sập tiệm bất kỳ lúc nào. Cái gì nó cũng có cái giá của nó :). Riêng khoản phụ đề mình hiếm khi nào xem phụ đề Việt, xem phụ đề Anh mới thấy giá trị câu thoại, chứ mấy bác dịch phụ đề đôi khi làm sai ý nghĩa câu thoại hết. Phim hoạt hình trên Netflix mà bác nào nói toàn phim cũ thì một là suốt ngày bé ở nhà xem hoạt hình, xem tất tần tật, còn không là chả biết chọn phim nào để xem. Netflix có những series hoạt hình nổi tiếng ở nước ngoài và mang tính giáo dục cao đấy. Nếu ko thì mở Cartoon Network xem hoạt hình nhảm cũng được, sau này mới thấy hậu quả

Chỉnh sửa lần cuối:

vanninhthuan119

Well-Known Member
Account xem fullHD mình mua 100k/ 1 năm:D. Nhập 3 thiết bị;) (không biết đứt lúc nào, hehe. Tuy nhiên nó na ná như MyK+ thôi, chính chủ còn nạp tiền là ta cứ xài)

oldfriend

Moderator
netflix không cấm việc share tài khoản, trên mạng có nhiều nơi share tài khoản netflix và tất nhiên khi nào acc đó chết thì ko biết. Việc chung tiền mua 1 tài khoản rồi chia ra dùng cũng đỡ khối tiền, ví dụ 260k / tháng cho Ultra HD mà 4 thiết bị thì mỗi thiết bị chưa đến 70k/ tháng.

tinkhang

Well-Known Member
vậy có bác nào share chung 1 acc đi,mình ké với,cũng muốn thử nhưng cái giá cao quá

tinkhang

Well-Known Member
Thanks bác,ý mình muốn ae trong hội sử dụng chung để acc sống lâu,và tiết kiệm chút chi phí đó mà

pinochio

Active Member
Thanks bác,ý mình muốn ae trong hội sử dụng chung để acc sống lâu,và tiết kiệm chút chi phí đó mà
Chất lượng thì khỏi bàn cãi, nhưng số lượng phim hơi ít và không có nhiều phụ đề tiếng Việt, bác có thể nhờ bác nào share để dùng thử nhé

Bên trên