Hội Nvidia Shield Android TV

hanachacha

Mình không chỉnh sound ra 5.1 được nữa. Amply đang xài là Onkyo HT-r558. Có bác nào biết nguyên nhân không ?

hanachacha

Hix, sau 1 lúc chỉnh thì giờ không có âm thanh lun, làm sao để xuất ra âm thanh lại các bác ? Mình dùng HDMI từ Shield vào Receiver, trc giờ vẫn tốt

linh0983

Well-Known Member
Vừa mới nâng cấp xong âm thanh đa kênh vẫn bình thường !!!
Ver 5.0.2 chạy ngon .

zidane89

Member
Review sau 5 ngày hàng về:

Đây là review về phần cứng thôi.
Remote mới không có lỗ cắm tai nghe 3.5,không có xạc được pin như Shield 1 nữa,bên trong xài 2 pin tròn CR2032 nhà sản xuất nói được 1 năm (Hy Vọng :) ) ban đầu ấn ấn điên cả người cũng không biết làm sao để mở khay để pin ra xem thì mới biết là em nó làm giống khay gắn Sim của iPhone,phải lấy tăm thọt vào Nỗ của em ấy thì em mới phọt ra :) Remote mớt dày hơn,mặt trên y chang ngoại trừ mặt sau thì làm theo dạng nhám như cao su cứng cảm giác cầm chắc tay hơn Remote cũ.

Remote có thêm IR blaster ở trên đầu theo mình là hợp lý,có thể điều khiển thêm các thiết bị như TV hay Apmli

Tay Bấm game thì là 1 nâng cấp tuyệt vời,cầm rất vừa tay,ban đầu nghĩ các góc cạnh trên tay bấm mới sẽ k thoải mái chơi game,nhưng sau khi chơi thử game PC trên Shield gần 40 phút thì k hề có cảm giác khó chịu.Cắm tai nghe vào chơi game của Shield âm thanh tuyệt vời.

Điều đặc biệt của Remote và Tay Bấm game Shield 2 đó là đều update được Firmware,có lẽ để hoàn thiện tốt hơn sau này có thể Fix được lỗi người dùng báo cáo,không như bản Shield 1 2 thiết bị này không hề có chức năng update firmware.

Mình xài bản 16GB và đã Pre-Order bản 500GB ngày 30 này bản 500GB sẽ ship và cho em 16GB về lại với nơi em thuộc về vì 1 lý do:

Nhà sản xuất nói bản 16GB k có Micro SD slot nhưng vẫn dùng USB drive để làm bộ nhớ trong,và mình đã mua thử ở Best Buy San Disk 128GB đúng model của NSX khuyên trong mục Specs của Shield 2 nhưng khi cắm vào vẫn báo là USB này slow vào thử 10 lần không hề Format được để làm bộ nhớ trong.Trong forum của Shield nhiều người báo cáo tình hình chung.Hy vọng là do phần mềm chứ không vì lý do phần cứng,Cắm thử Micro SD card Reader USB 3.0 vào để dùng Micro SD làm bộ nhớ trong thì tốc độ load apps không nhanh như khi trước mình cắm thẳng trực tiếp thẻ Micro SD vào Shield 1,có lẽ vì qua trung gian thằng Micro SD card reader lỡm của Tàu Chệt.
Anh em nào chỉ chơi Online thì bản 16GB làm việc quá tốt,mình thì cần nhiều GB để download game trong Google Play cho thằng nhỏ ở nhà chứ nếu không cũng không cần mua bản Pro 500GB làm gì.
Old shield gamepad và tay cầm có update fw nha. Mình mua ngay khi old shield mới ra và đã up 1 lần, tất nhiên là auto, không biết new shield có manual không?

kysirua

Member
Em đã đặt hàng, bên Usa đã nhận đc hàng, 2 tuần nữa sẽ về vn, hồi hộp quá. Chúc mừng năm mới.

Đính kèm

49.9 KB · Xem: 1

linh0983

Well-Known Member
Rec Onkyo HT- R558 passthrouth DTS - HDMA ngon từ lúc Shield nâng lên 7.0 tuyệt ! Play ngọt lúc trước thì bị giật hình .

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Bác chủ có Rec Onkyo lúc trước chưa passthrouth được DTS-HDMA bây giờ đã passthrouth ngon chưa sau khi shield lên 7.0 ? Rec onkyo HT- R558 của mình lúc trước là ko được bây giờ mới ok a . ( Shield lúc trước nó kén Rec Onkyo ) .

Chỉnh sửa lần cuối:

pttpth

Active Member
Đúng như hứa hẹn bản 500GB có hàng thứ 2 này ở Mỹ thì mình mới vô check order của mình thì bản 500GB đã đổi trạng thái từ Pre Order sang In Stock đêm nay Chủ Nhật ở Mỹ tại website bhphotovideo.com như vậy đúng hẹn sáng thứ 2 bắt đầu ship cho khách,Mà hình như mấy chức năng Google AI gì đó chưa có update ngay cả con Shield 2 bản 16GB hôm rồi em xài thử trước khi trả,chắc nó đợi bản 500GB ship đi rồi update cho tất cả các Shield TV luôn thì phải.Đang hóng để thử chức năng đó rồi xúc cái Shield Spot luôn,bác nào vô Youtube kiếm video Nest Cam Outdoor xem thử đi,mua con này gắn để làm camera quan sát phía trước nhà từ trên lầu nhìn xuống ở VN thì tiện,mà Firmware mới của Shield có App Nest Camera luôn,mai mốt chỉ cần ra lệnh bằng giọng nói là nó mở Nest Camera lên cho mình xem trên màn hình TV,1 lúc có thể xem được nhiều Nest Cam trên màn hình TV đã lắm :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên