Hội Nvidia Shield Android TV

ds2k

Active Member
Các bác khen hình ảnh của Shield quá nên em cũng mua 1 em Shield 2 rồi. Ko biết khi nào hàng mới về VN :)

pttpth

Active Member
Đang đợi em Pro 500GB thứ 5 mới về thì lên youtube xem thiên hạ đập hộp đỡ ghiền,trời ơi không ngờ bản 500GB remote vẫn có lỗ 3.5 và pin sạc không như bản 16GB mừng quá :) bản 500GB đầy đủ các cổng đằng sau như Shield 1 luôn,tính ra bỏ thêm 99 đồng xứng đáng,kỳ này Nvidia chơi dơ thật :)

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhminhppc

Active Member
Mới up lên 5.0.2 thấy cũng ok chả có lỗi gì, mượt như xưa nhưng thấy thiếu thiếu cái gì đó hay ho để vọc, bác gì đó xài cả năm trời mà vẫn còn ghiền nhĩ :)

Chỉnh sửa lần cuối:

kysirua

Member
Đang đợi em Pro 500GB thứ 5 mới về thì lên youtube xem thiên hạ đập hộp đỡ ghiền,trời ơi không ngờ bản 500GB remote vẫn có lỗ 3.5 và pin sạc không như bản 16GB mừng quá :) bản 500GB đầy đủ các cổng đằng sau như Shield 1 luôn,tính ra bỏ thêm 99 đồng xứng đáng,kỳ này Nvidia chơi dơ thật :)

Cụ ko nói sớm để em chơi bản 500 :(. Đắng quá

pttpth

Active Member
Mình cũng đâu có biết vụ remote bản Pro khác với bản 16GB,ngay cả ông trong Video này ỗng cũng ngạc nhiên vụ remote mà :) Hôm nó làm event ra mắt Shield 2 coi full trên youtube nó cũng k hề đả động gì đến vụ này,Hèn chi bản Pro ship sau bản 16GB 2 tuần,tụi này có dụng ý hết :)

Hehe, nvidia xấu tính vụ phân biệt chủng tộc này quá, bác nào muokns thanh lý bản 16g để lên bản pro không vậy

qiqaqiqo

Active Member
Các bác xem File iso và passthrough được DTS HD bằng phần mềm gì trên Shield vậy. Em xài Kodi và SMPC nhưng không chuyển được bài và mỗi khi chuyển bài bị khựng hình vài dây đầu tiên.

qiqaqiqo

Active Member
Mới up lên 5.0.2 thấy cũng ok chả có lỗi gì, mượt như xưa nhưng thấy thiếu thiếu cái gì đó hay ho để vọc, bác gì đó xài cả năm trời mà vẫn còn ghiền nhĩ :)
Nick này thấy toàn vào ném đá với ca ngợi Dune đủng mà sao không sang box Dune mà bàn nhỉ. Vô đây nhiều làm chi lạ thiệt.

thanhminhppc

Active Member
Nick này thấy toàn vào ném đá với ca ngợi Dune đủng mà sao không sang box Dune mà bàn nhỉ. Vô đây nhiều làm chi lạ thiệt.
Buồn cười thật, mà thôi cũng chả tranh cãi làm gì đầu năm. Sorry bác vậy, đáng ra mình ko nên chê cái mà người ta đang thích, để rút kinh nghiệm ... Cũng may mình đang dùng Shield, và cũng biết cách cài MyK+ cho Shield thế nào chứ ko phải lên Google Play tìm myK+ cho Shield hoài ko ra :)

Chỉnh sửa lần cuối:

pttpth

Active Member
Các bác xem File iso và passthrough được DTS HD bằng phần mềm gì trên Shield vậy. Em xài Kodi và SMPC nhưng không chuyển được bài và mỗi khi chuyển bài bị khựng hình vài dây đầu tiên.

SPMC ok mà bạn,bạn vô setting chọn chế độ expert rồi vô phần System chọn Video Output trong đó chọn vào cái ô refresh rates thành always,cái này quan trọng lắm nha,nhất là ai đang có TV 4K,sau đó bạn vô mục Audio Output chọn vào ô support 8 channel DTS-HD audio decoding rồi phía dưới chọn luôn ô Passthrough rồi ở dưới có gì chọn cho lên xanh hết,nhớ là nếu có nối Shield vô Ampli thì để yên nhiêu đó,nếu k có nối vô ampli thì sau khi chọn xanh hết mấy cái kia thì off cái passthrough đi là ok,thêm nữa là nếu có nối vô ampli thì phải vô setting của shield bật On chức năng Passthrough nữa nha,bạn thử xem

qiqaqiqo

Active Member
Buồn cười thật, mà thôi cũng chả tranh cãi làm gì đầu năm. Sorry bác vậy, đáng ra mình ko nên chê cái mà người ta đang thích, để rút kinh nghiệm ... Cũng may mình đang dùng Shield, và cũng biết cách cài MyK+ cho Shield thế nào chứ ko phải lên Google Play tìm myK+ cho Shield hoài ko ra :)
Hì. Cách nói chuyện của bạn (tên hùng hay sao ấy) trong nhiều topic trước đó và cũng tuèng cãi nhau với 1 bác khi bạn tỏ ra vẻ nguy hiểm và có hiểu biết đủ nói lên con người bạn rồi :). Mình cũng không có ý tranh cãi thêm.

qiqaqiqo

Active Member
SPMC ok mà bạn,bạn vô setting chọn chế độ expert rồi vô phần System chọn Video Output trong đó chọn vào cái ô refresh rates thành always,cái này quan trọng lắm nha,nhất là ai đang có TV 4K,sau đó bạn vô mục Audio Output chọn vào ô support 8 channel DTS-HD audio decoding rồi phía dưới chọn luôn ô Passthrough rồi ở dưới có gì chọn cho lên xanh hết,nhớ là nếu có nối Shield vô Ampli thì để yên nhiêu đó,nếu k có nối vô ampli thì sau khi chọn xanh hết mấy cái kia thì off cái passthrough đi là ok,thêm nữa là nếu có nối vô ampli thì phải vô setting của shield bật On chức năng Passthrough nữa nha,bạn thử xem
Ok bạn. Các thiết lập kia mình đã set rồi. Còn vụ refresh rate là chưa. Lát mình thử coi sao. Cảm ơn bạn nhé.

thanhminhppc

Active Member
Hì. Cách nói chuyện của bạn (tên hùng hay sao ấy) trong nhiều topic trước đó và cũng tuèng cãi nhau với 1 bác khi bạn tỏ ra vẻ nguy hiểm và có hiểu biết đủ nói lên con người bạn rồi :). Mình cũng không có ý tranh cãi thêm.
Nguy hiểm (chưa hiểu từ này lắm chắc từ của teen)thì chắc không, hiểu biết chút ít về mấy cái này thì có, đủ để nói lên con người thì sai bét. Cãi nhau thì càng ko phải, bàn luận thôi, mà bàn luận chỉ được khen không cho chê thì cũng lạ :), nói chung tính tự sướng của mình ko cao, cái mình mua dùng chỗ nào ok thì khen chỗ nào ko thích là chê, bởi thế ko tham gia hội ifan, android fan ... được :). À mà mình cũng ko phải dân PR cho các thương hiệu như một số bác trên đây :). Ít ra có bàn luận thậm chí tranh cãi cũng có cái hay, chứ người tung người hứng lâu lâu có người chê ko theo ý muốn các bác thì nhảy dựng lên thì còn gì hay nữa nhĩ, mình đưa ra ý kiến theo kiểu người dùng user chứ ko phải kiểu dìm hàng giữa các thương gia hay dealer. Rất sorry các bác nếu ý kiến mình ảnh hưởng sự tự sướng của các bác.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên