Hội Nvidia Shield Android TV

zidane89

Member
Em mới nhận con shield về xong mà ko tài nào pair đc cái remote,ấn muốn gãy ngón tay mà cái remote nó vẫn trơ ra :(,có phải hỏng rồi ko các bác :(
Nhẹ nhàng thôi, tình cảm là em nó theo mình rồi. Bác vào shield accessories, chọn kết nối phụ kiện, trên thân máy đèn bắt đầu nhấp nháy, trên remote chỉ cần ấn và giữ nút chọn ở giữa đến khi đèn trên nút micro cũng nhấp nháy là bỏ ra.

pttpth

Active Member
em lại ko thích cái pin sạc gắn chết đấy nên mua bản 16 :D
Tuỳ hoàn cảnh mỗi ng bạn ơi,mình cần remote có lỗ cắm tai nghe để ban đêm xem phim k làm phiền con nhỏ còn bé :)))

Mua 299 chứ bỏ lên ebay bán được cái tay bấm game sau tất cả thu lại được 50 coi như mua em này 249 haahaha

Pair remote thì bác dùng tay cầm chơi game vào shield accessories để pair remote. K+ thì chỉ dùng chuột hoặc chuột không dây thôi, không dùng đc remote đâu.

pinochio

Active Member
Có bác nào ở Hà Nội , khu vực gần ngã tư sở không, cho em mượn cái remote về để pair lại xem có dùng được voice search không ?

linh0983

Well-Known Member
Voice search bằng remote hay tay game thì ok nhưng voice search bằng DT thì mình chưa check a .

thanhminhppc

Active Member
Voice search bằng điện thoại ok mà chả thèm dùng bao giờ, bấm sướng tay mà còn nhanh hơn
Firmware mới còn một số bug, setting phải để surround là always thì SPMC mới passthrough được DTS, để automatic thì chỉ Plex passthrough được DTS

tendangky

Active Member
Hồi hộp quá, phải đến 20 này mới có hàng, đành phải chờ em nó về sẽ review cho ae xem

pttpth

Active Member
Voice search bằng điện thoại ok mà chả thèm dùng bao giờ, bấm sướng tay mà còn nhanh hơn
Firmware mới còn một số bug, setting phải để surround là always thì SPMC mới passthrough được DTS, để automatic thì chỉ Plex passthrough được DTS

Bấm remote sướng tay mà con nhanh hơn voice search? một là bác chơi chữ nói ngược,2 là bác đẻ ngược hahaha

thanhminhppc

Active Member
Bấm remote sướng tay mà con nhanh hơn voice search? một là bác chơi chữ nói ngược,2 là bác đẻ ngược hahaha
Bác có vấn đề về đọc hiểu đấy, chỗ nào mình nói remote, thứ 2 voice search có chắc đúng 100 %, thứ 3 voice search tiếng Việt ko nói còn tiếng Anh thì trừ một số bác đọc chuẩn nhá còn lại thì thằng Shield nó tưởng đọc tiếng Lào. Nói chuyện lôm côm hết sức, chả biết có hiểu đẻ ngược là gì ko nữa

Chỉnh sửa lần cuối:

tinkhang

Well-Known Member
shield của mình up lên Fw mới vẫn bị lỗi remote kg voice search dc,gamepad thì search bình thường,chẳng hiểu sao luôn

pttpth

Active Member
Không cần biết,cái gì ra cái đó,cho dù có bấm remote hay phone thì tôi nhờ ông bấm kiếm youtube ơn giời cậu đây rồi coi hết bao lâu so với tôi kiếm voice bằng remote hay tay game coi cái nào nhanh hơn

kysirua

Member
Thui đầu năm các cụ nhường nhau 1 tẹo, em đang hào hứng chuẩn bị nhận hàng, em 16gb 5.5 triệu đồng, các cụ để em nhânn hàng xong thì em bảo địa chỉ nhé. Tiện đây em hỏi là các cụ cài những phần mềm gì cho shield để giải trí, xem phim, xem tivi, nghe nhạc???

oldfriend

Moderator
Thui đầu năm các cụ nhường nhau 1 tẹo, em đang hào hứng chuẩn bị nhận hàng, em 16gb 5.5 triệu đồng, các cụ để em nhânn hàng xong thì em bảo địa chỉ nhé. Tiện đây em hỏi là các cụ cài những phần mềm gì cho shield để giải trí, xem phim, xem tivi, nghe nhạc???

Tất cả gom hết vô Kodi nhé.

thanhminhppc

Active Member
Chỉ cần Plex và SPMC là đủ, đừng đụng vào Kodi nhất là Kodi 17

Bên trên