Hội Nvidia Shield Android TV

kysirua

Member
2 ý kiến trái ngược nhau quá? Có bản nào ví dụ như kodi cài ra là đủ luôn, đỡ phải add các ứng dụng.

thanhminhppc

Active Member
2 ý kiến trái ngược nhau quá? Có bản nào ví dụ như kodi cài ra là đủ luôn, đỡ phải add các ứng dụng.
Có đầy ra đó bác bản của itvplus và hiếuhien huyphu tá lả, quảng cáo cũng tá lả, xài thì cái được cái ko. Chịu khó cài SPMC sau đó cài thêm 1 vài add on mình thích là ok

mrlanh

Shield 2017 loại 16gb với 500gb ngoài cái bự hơn còn khác gì nữa ko nhỉ. Ko biết có đáng giá $100 chênh lệch ko

sitetopvn

Active Member
giữa Shield và q10pro về giá 1Shield=2q10pro ko biết con Shield có đáng để đầu tư ko các bác nhỉ hiện tại em đang dùng q10pro.bác nào đang dùng 2 con cho em chút so sánh với.

thanhminhppc

Active Member
giữa Shield và q10pro về giá 1Shield=2q10pro ko biết con Shield có đáng để đầu tư ko các bác nhỉ hiện tại em đang dùng q10pro.bác nào đang dùng 2 con cho em chút so sánh với.
Thật ra Q10 pro giá phải bằng 1/3 con Shield thì mới hợp lý. Thành ra đầu tư con Shield so với con Q10 pro là hợp lý, Q10 pro cũng giống như mấy con điện thoại android hàng chợ của TQ thôi

hoangduchai

Active Member
E bán Q10 pro rồi rước shield về luôn,đắt nhưng ko phải hối hận gì,phê :))

zidane89

Member
Tranh thủ mấy ngày đầu năm "đi lễ" này dọn dẹp và lên đời phần mềm cho 3 con dòng shield, em có thói quen dùng ios hay android là phải jailbreak hay root thì mới chịu được. Kết quả: Shield portable lên 5.1.1, Shield tablet LTE lên Mashmallow 6.0, Shield android tv 2015 lên Nougat 7.0, tiện FW mới em antutu luôn, xem ra nhiều dịch vụ nên hơi tốn ram, khi nào có nVidia phát hành recovery image của FW 5x cho bản 2015 chắc chắn em sẽ chơi full android Nougat

IAmLonely

Member
Như trên có bác đã nói, đúng là bạn phải forget remote đi,sau đó pair lại thì remote lại voice search được,mình đã làm theo cách nầy và remote đã sử dụng ok.

Bên trên