Hội Nvidia Shield Android TV

qiqaqiqo

Active Member
Em xài Dac Chord Chordette có cổng in Coxial và Optical. Em xài USB to SPDIF converter của Hitech Mface nối từ Shield, play thử nhạc bằng Kodi nhưng không thấy có tín hiệu. Bác nào đã xuất được âm thanh của Shield ra Optical hoặc Coxial cho em xin tí kinh nghiệm.
Thanks các bác!

tech360

Member
Mấy bác cho em hỏi shield 2017 16gb em muốn mở rộng bộ nhớ thỳ nên chọn cái nào tốt nhất ạ [/UOTE]
Em là vẫn thích ổ cứng di động, giá nó rẻ và được cái dung lượng nó lớn, mấy ông kia chát quá nhưng nó lại nhỏ gọn tiện lợi.

BBM

Member
mới nghỉ lễ về, game thì đơn giản thôi bác, cứ vô mấy cái hội chia sẻ game khủng android tải file apk (kèm data nếu có) về và cài vô shield là được, ko cần jaibreak đâu, nhầm, ko cần root đâu.
bác có link ko cho mình xin với

oldfriend

Moderator
mình cài bản mới nhất app Boba, bị trường hợp văng ứng dụng ra hoài, có bác nào bị không ? (mở lên, chọn phim, phim chạy, hiện thông báo Đóng ứng dụng hoặc Gửi báo cáo)

Vfresh

Mấy bác cho em hỏi mình mua game street fighter iV trên nvidia rồi mình dowload về chơi thỳ lần sao mình có cần tải lại và dùng mạng để chơi hay chơi được offline ạ .

zidane89

Member
Mấy bác cho em hỏi mình mua game street fighter iV trên nvidia rồi mình dowload về chơi thỳ lần sao mình có cần tải lại và dùng mạng để chơi hay chơi được offline ạ .
Nếu là streaming game, đã mua rồi thì khi chơi sẽ phụ thuộc vào tốc độ mạng internet nhà cậu nha và không có chuyện offline với game stream. Còn nếu là game android thì mua rồi, download đầy đủ data thì lần sau cứ mở ra là chơi, offline tốt

Vfresh

Nếu là streaming game, đã mua rồi thì khi chơi sẽ phụ thuộc vào tốc độ mạng internet nhà cậu nha và không có chuyện offline với game stream. Còn nếu là game android thì mua rồi, download đầy đủ data thì lần sau cứ mở ra là chơi, offline tốt
Khó cái trò này chỉ có nvidia là full hero còn game android thù chỉ có vài con thôi . nvidia giống trên ps4 vậy á . mà nhà em mạng con gà 1-2MB kg biết kham nổi không ạ

Yuury

Member
Mấy bro cho em hỏi Shield bản 2017 ngoài được tặng kèm remote thì có gì hơn so với Shield 2015 ko ạ. Em đang xài bản 2015. Hôm nay tự nhiên hơi lăn tăn vụ này

Cám ơn.

Mấy bro cho em hỏi Shield bản 2017 ngoài được tặng kèm remote thì có gì hơn so với Shield 2015 ko ạ. Em đang xài bản 2015. Hôm nay tự nhiên hơi lăn tăn vụ này

Cám ơn.
Ngoài được tặng kèm remote thì còn được không có cáp HDMI đi kèm và được loại bỏ cổng microsd với microusb. , giãm bớt trọng lượng nên bán ve chai rẽ hơn 2015 nữa

Yuury

Member
Ngoài được tặng kèm remote thì còn được không có cáp HDMI đi kèm và được loại bỏ cổng microsd với microusb. , giãm bớt trọng lượng nên bán ve chai rẽ hơn 2015 nữa
Hì hì , cám ơn bác, mình có tham khảo thử bên forum Kodi cũng chưa thấy có điểm gì nổi trội. Lại phải su y nghĩ nữa rồi ...

Vfresh

máy bác cho em hỏi vào botloop shield 2017 thỳ điều khiển bằng gì ạ bản 2015 thỳ dùng nút nguồn trên shield di chuyển còn bản 2017 thỳ em chịu

lam6630

Well-Known Member
máy bác cho em hỏi vào botloop shield 2017 thỳ điều khiển bằng gì ạ bản 2015 thỳ dùng nút nguồn trên shield di chuyển còn bản 2017 thỳ em chịu

Đưa SHIELD của bạn vào chế độ fastboot mode bằng cách sử dụng phương pháp sau:
Dùng Controller :
1. Kết nối SHIELD Controller bằng cáp USB
2. Sử dụng cổng USB gần cổng HDMI cho cổng Controller và cổng USB còn lại để kết nối PC
3. Giữ Button-A và Button-B trên SHIELD Controller và sau đó cắm adapter nguồn vào SHIELD
4. Chờ cho đến khi bạn thấy menu Fastboot trên màn hình TV(HDMI)
5. Sử dụng X / Y để di chuyển
6. Sử dụng A để chọn

ds2k

Active Member
Em xài Dac Chord Chordette có cổng in Coxial và Optical. Em xài USB to SPDIF converter của Hitech Mface nối từ Shield, play thử nhạc bằng Kodi nhưng không thấy có tín hiệu. Bác nào đã xuất được âm thanh của Shield ra Optical hoặc Coxial cho em xin tí kinh nghiệm.
Thanks các bác!
Em dùng Singxer F-1 cắm từ USB của Shield vào Coaxial của mixer JBL KX-200 phát nhạc ngon lành.

oldfriend

Moderator
xem phim khuya, cắm tai nghe vô lỗ headphone trên gamepad, mở amply ầm ầm.....loa phát ầm ầm...

Hỏi: đối với các phim âm thanh DTS, DTSHD... nói chung là passthrough âm thanh qua amply ấy, thì cắm tai nghe méo có tác dụng, vậy làm sao để coi phim khi đêm khuya về đây :( (nhớ hồi xưa fw cũ cắm vô nó tự động dowmix mà ta)

Bên trên