Hội Nvidia Shield Android TV

linh0983

Well-Known Member
1-4/1 em cũng mua được vài game chờ cơ hội khác các bác b-(
Bác Oldfriend sưu tầm *.apk tương thích với Shield hộ ae với (bác cho vào 1 thư mục rối ae down thôi) thanks bác .

linh0983

Well-Known Member
Kodi 16beta5 bản build 29.12.15 ngon hơn các bản trước rồi em mới check sáng nay .

trungthuy107

tải ở đây nhé

http://www.hdvietnam.com/diendan/chuyenlink.php?url=http://forum.kodi.tv/showthread.php?tid=252852

Còn các app khác có time em sẽ up lên cho các bác :), cuối tuần đám cưới Cà Mau rồi.

bản này là bản origin hả bác oldfriend? Tức là bản Kodi trống sau đó ta phải tự cài APK? Mình hơi làm biếng, đang tính cài bản tích hợp 15.2 của hieuhien. Tư vấn hộ mình nên cài kiểu gì nhé.

Thanks.

trungthuy107

Ah mình vừa mua thêm 1 em tay game của Shield mà sao khi sạc thì nút voice cứ chớp chớp liên tục nhỉ? Không lên đèn xanh cố định như em tay game kia, mà em Nvidia Shield TV của mình cũng chưa nhận em này. Nó bị trục trặc hay chưa đủ pin nhỉ? Hơi lo...

trungthuy107

Sao mình không tìm thấy phần mở file trong USB nhỉ? Để KODI trong USB nhưng chẳng biết mở cách nào? Ở đâu? Đúng là mình gà thật.

buihung

Administrator
Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Bác phải vào CH play tải apk quản lý file đại loại như ES file về nhé, hình như mặc định trong Nvidia ko có mục quản lý file.

oldfriend

Moderator
bác cứ bình tĩnh, lúc đầu đèn của mình cũng nháy suốt, sạc đầy pin rồi chơi thôi.

P/s: các bác đang xài cục sạc nào vậy ? thông số sạc tay game chỉ có 500mha, mà mình đang xài cục xạc nokia (cổng usb cắm dây shield) tới 1.5A, hix, sợ nó chai pin quá ah.

trungthuy107

bác cứ bình tĩnh, lúc đầu đèn của mình cũng nháy suốt, sạc đầy pin rồi chơi thôi.

P/s: các bác đang xài cục sạc nào vậy ? thông số sạc tay game chỉ có 500mha, mà mình đang xài cục xạc nokia (cổng usb cắm dây shield) tới 1.5A, hix, sợ nó chai pin quá ah.

Mình đang sạc qua cổng USB cua laptop, mình nghĩ chắc phù hợp nhưng lâu quá

Có bác nào mua cái stand của em shield có thể chụp giúp em vài cái hình các góc cạnh để em về em tự chế bằng gỗ đỡ tốn 30$ được ko ạ ! Tìm trên mạng chỉ có hình chụp thẳng thoai !

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Có bác nào mua cái stand của em shield có thể chụp giúp em vài cái hình các góc cạnh để em về em tự chế bằng gỗ đỡ tốn 30$ được ko ạ ! Tìm trên mạng chỉ có hình chụp thẳng thoai !

bác linh0983 có mua đó ^^, mình thấy em nó nằm cũng đẹp mà ^^

Mình cài bản Kodi 15 của Hieuhien vào thì cái Addon HD Viet chỉ thấy phim trong phần Phim đề xuất, còn các mục Phim lẻ, phim bộ thì không thấy.
Cái app HD Viet cho TVBox cài thì vào được nhưng tay cầm của shield chỉ điều chỉnh điều hướng qua lại giữa các phim, còn nút bấm không nhận nên ko play phim được ! Có bác nào dùng ngon bản HDviet nào cho em xin ạ !

Ðề: Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

điện thoại, điện thoại :D

P/s: bác sạc pin bằng gì thế ?

Em sạc pin cho tay cầm bằng sạc điện thoại, chắc ko vấn đề gì đâu.
À mà em thấy nó báo có update OTA cho tay cầm, mà sao vào chọn update nó lại báo failed nhỉ ?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Em sạc pin cho tay cầm bằng sạc điện thoại, chắc ko vấn đề gì đâu.
À mà em thấy nó báo có update OTA cho tay cầm, mà sao vào chọn update nó lại báo failed nhỉ ?

bác phải sạc đầy pin thì nó mới update nhé :), trước pin sắp hết mình cũng ko update được.

Ước gì bản fw mới nó mở lại con chuột trên tay cầm.

Bên trên