Hội Nvidia Shield Android TV

pinochio

Active Member
Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Hóng mãi mà chưa thấy bác nào thanh lý nhỉ?

tienlequoc

Well-Known Member

https://tinhte.vn/threads/netflix-mo-rong-dich-vu-tai-130-quoc-gia-da-co-viet-nam-gia-thue-bao-tu-180k-thang.2541887/
Netflix đã có tại VN nha các bác ! Thời gian tới chắc sẽ có sub Việt cho anh em xơi thôi !Shield kết hợp với TV 4K xem phim trên Netflix thì quá ngon rồi !
Quan trọng đường truyền cùi bắp tại VN thì kham nổi ko bác

buihung

Administrator

Có app nào dùng điều khiển duyệt folder dễ như trên Dune không các bác nhỉ, cái es file khó dùng quá.

oldfriend

Moderator
đã đăng ký netflix miễn phí tháng đầu tiên, chiến thôi :D

---------- Post added 07-01-2016 at 14:34 ----------

Có app nào dùng điều khiển duyệt folder dễ như trên Dune không các bác nhỉ, cái es file khó dùng quá.

bác duyệt poster dùng Kodi auto load full Poster + app điều khiển trên Iphone miễn chê nhé :)

trungthuy107

Bản Kodi 16 beta 5 down ở đâu mấy bác nhỉ? Trên hieuhien có bản Kodi 16.0 javis bản này mới hơn hay bản beta 5 mới hơn?

Thanks các bác.

Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Đã bác nào xài thử shield với PC xài card Geforce chưa nhỉ ? Bật game trên PC còn chơi trên shield đó ạ!

chauint

Active Member

bác nào có bản HDviet dành cho box ko, gởi file APK cho e với

do_long_khach

Well-Known Member

Con này có hdmi 2.0 phải ko các bác? Vậy 4k 60fps ngon đúng ko? Nếu thế chắc em đẩy oppo đi rước nó về.

linh0983

Well-Known Member

Go “Settings -> HDMI -> AV Sync Tuner” các bác thấy hình trên.Vậy cái này chỉnh như thế nào đây ạ.

buihung

Administrator
Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Hết tháng free thì nó có tự động trừ tiền mình ko bác Âu nhỉ?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Hết tháng free thì nó có tự động trừ tiền mình ko bác Âu nhỉ?

nghe bảo là tự động trừ tiền, có người còn bảo cho dù cancel trước khi hết hạn cũng bị trừ tiền. nhưng mình nghĩ thằng nc ngoài to thế chắc ko chơi trò bẩn thế.

đang xem đây, âm thanh 5.1 passthrough chuẩn qua amply, cơ mà mạng nhà em 15mb vẫn lag như đứt cáp ấy.

oldfriend

Moderator
đính chính, tùy phim thôi, nãy mở phim cũ quá xem thấy lag, mở phim mới thì ngon, coi dc nửa phim rồi, âm thanh double dolby passthrough

bác nào có bản HDviet dành cho box ko, gởi file APK cho e với

Cùng nhu cầu với bác Chauint.
Bác Oldfriend có thể trích đống file APK của các app bác đã cài dùng xem phim , chơi nhạc ...etc mà bác đã cop để cài vào shield share lên đây cho anh em được không ạ ?
Em tìm google nó ra nhiều nguồn mà ko biết file cài vào có tương thích không.
Nếu được bác up lên 4share hoặc fshare các app đang chạy ngon rồi để share anh em dùng shield nhé !
Thanks bác !
p/s: Hôm mùng 1-4/1 nó sale game trên shield off tới 60% quên ko mua, hic giờ vào mua mấy game hay toàn trên 300k/game, tiếc quá !
Có Metal gear rồi nhé các bác!

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Cùng nhu cầu với bác Chauint.
Bác Oldfriend có thể trích đống file APK của các app bác đã cài dùng xem phim , chơi nhạc ...etc mà bác đã cop để cài vào shield share lên đây cho anh em được không ạ ?
Em tìm google nó ra nhiều nguồn mà ko biết file cài vào có tương thích không.
Nếu được bác up lên 4share hoặc fshare các app đang chạy ngon rồi để share anh em dùng shield nhé !
Thanks bác !
p/s: Hôm mùng 1-4/1 nó sale game trên shield off tới 60% quên ko mua, hic giờ vào mua mấy game hay toàn trên 300k/game, tiếc quá !
Có Metal gear rồi nhé các bác!

em thấy nó sale mà vẫn còn >20 EUR một game, chẳng buồn mua.

Metal gear có trên android chắc đợi cao thủ hack :)

P/s: app thì mình cũng xài loanh quanh mấy app thường thôi, chủ yếu xem trên Kodi, addon HDviet trên Kodi xem ngon, 1080p ra DTS nữa, với mình vậy là đủ lắm rồi. Còn bluray online, 3D iso online chơi qua Fshare thì mạng nhà mình chơi online không nổi :)

Để lập 1 topic khoe màn hình home (để các bác thấy app) ^^

Bên trên