Hội Nvidia Shield Android TV

lam6630

Well-Known Member
chỉ có cách cho lên PC mux thành .M2TS thôi Bạn .
Xác nhận Kodi 18 alpha 2 Player UHD.iso Thành công . Mình xem phim: Exodus - Gods and kings 2014 2160p HDR.ISO Dung lượng 51.28Gb OK đang test xì trum 4K iso dung lượng trên 80Gb.Shield ngon nha.KK
Để độ phân giải shield 1080p hay 4K đều OK .

sunnydtld

Well-Known Member
Xác nhận Kodi 18 alpha 2 Player UHD.iso Thành công . Mình xem phim: Exodus - Gods and kings 2014 2160p HDR.ISO Dung lượng 51.28Gb OK đang test xì trum 4K iso dung lượng trên 80Gb.Shield ngon nha.KK
Để độ phân giải shield 1080p hay 4K đều OK .
Mình gắn Shield vô Receiver rồi lên TV. Hồi phiên bản 17.6 thì trong Kodi & Shield set Resolution la 3840 thi ok. Up lên 18 mà Kodi Resolution set 3840 thì chỉ thấy 1/4 (goc trái trên cùng), 3/4 ko hiện lên. Phải vô setting của Kodi set về 1080p mới thấy nguyên màn hình. Bác biết bị lỗi gì ko. Cám ơn Bác nhiều.

Minh down version nay:

http://mirrors.kodi.tv/nightlies/android/arm64-v8a/master/

lanh quyet

Active Member
Mấy box chạy my k+ hay bị lỗi và Update lên phiên bản toàn xung đột tùm lúm ko biết em này thì sao

linh0983

Well-Known Member
Minh có chú shield xem phim là chính . Về nghe nhạc google play của shield có ứng dụng Spotify . Hiện giờ nhà cung cấp cho dùng thử 30 ngày . Các bác cài vào nghe qua cổng usb hay hdmi đều được a .

lanh quyet

Active Member
Theo các bạn nên mua bản pro không vì mình không chơi game chủ yếu đá banh online phim lâu lâu thì offline khi không có mạng

sunnydtld

Well-Known Member
Có khi đó AVR không? B thử cắm thẳng vào TV chỉnh độ phân giải 4K hay full HD tên shield.
Mình cắm thử vẫn bị. Bác có check dùm em trong Kodi, Settings/System/Display/Resolution của bác là 4k hay 1080P vậy. Em không hiểu ở bản Kodi 18 này, Resolution có nghĩa là giao diện của Kodi hay la Video output của film nữa. Vì ko có tùy chỉnh resolution cho Video Output. Nếu cắm wa AVR thì Input & output của AVR đều để 4k, 60Hz. Cám ơn bác nhiều

sunnydtld

Well-Known Member
Chơi my k+ ngon lành bác nhé
Em xài thử Myk+ thì ko thể điều khiển bằng remote của Shield. Nhấn lên xuống qua lại gì cung ko được. Ok thì lâu lâu hiện chữ hôm nay rồi ok nữa cũng không thấy gì. Muốn xài thì phải vô Settings/App mới Open được. Nhờ bác chỉ giáo cách xài giúp. Cám ơn bác nhiều.

lam6630

Well-Known Member
Mình cắm thử vẫn bị. Bác có check dùm em trong Kodi, Settings/System/Display/Resolution của bác là 4k hay 1080P vậy. Em không hiểu ở bản Kodi 18 này, Resolution có nghĩa là giao diện của Kodi hay la Video output của film nữa. Vì ko có tùy chỉnh resolution cho Video Output. Nếu cắm wa AVR thì Input & output của AVR đều để 4k, 60Hz. Cám ơn bác nhiều
Mình chỉnh độ phân giải trên phần cài đặt của shield 4K hãy 1080p . trên kodi sẽ tự động chỉnh theo vào Settings/System/Display/Resolution kiểm tra sẽ thấy thay đổi theo 4K hãy 1080p nhớ thoát hẳn kodi khi chỉnh .

pinochio

Active Member
Em xài thử Myk+ thì ko thể điều khiển bằng remote của Shield. Nhấn lên xuống qua lại gì cung ko được. Ok thì lâu lâu hiện chữ hôm nay rồi ok nữa cũng không thấy gì. Muốn xài thì phải vô Settings/App mới Open được. Nhờ bác chỉ giáo cách xài giúp. Cám ơn bác nhiều.
Muốn dùng My K+ thì phải dùng mini keyboard nhé, hôm trước thấy có bạn bảo dùng app keyboard touch mà mình chưa thử

hainam1982

Well-Known Member
dùng game pad của nó đi bác hoặc chuột cũng được vì nó là app dùng cho di động

sunnydtld

Well-Known Member
Mình chỉnh độ phân giải trên phần cài đặt của shield 4K hãy 1080p . trên kodi sẽ tự động chỉnh theo vào Settings/System/Display/Resolution kiểm tra sẽ thấy thay đổi theo 4K hãy 1080p nhớ thoát hẳn kodi khi chỉnh .
Mình uninstall rùi install lại thì ok rùi bác. 4k ko bị zoom nữa. Cám ơn bác nhiều.

Bên trên