Hội Nvidia Shield Android TV

hothanhdam

Active Member
Mình mới lụm 1 em, chưa biết sử dụng nhiều. Mình xin ae hỗ trợ giúp:
1. Cái Nvidia Shield này kg có jack audio, nên nhờ mọi người có kinh nghiệm giúp có cục usb to audio phù hợp với cái shield này.
2. Mình kiếm hoài kg thấy app nbcsports cho cái này, nhờ mọi người cho cái link.

Cám ơn.
1. Lazzada kiến cái usb audio vài chục ngàn là sài đc.
2. https://drive.google.com/file/d/174EkTqY2AoAKlLT67R8QUyhHkOju-1Xk/view?usp=drivesdk

bluecatus

Active Member
Cho mình hỏi thêm tý nữa: Mình đang sử dụng router asus có config getflix, nhưng lúc xài netflix nó toàn báo lỗi tvq-pm-102, tức có liên quan đến vpn, proxy,... đại loại dính đến getflix. Bác có kinh nghiệm xử lý lỗi này kg ạ?
Nếu mình xài VPN qua US thì xem đc, nhưng tốc độ VPN kg cao nên kg khoái lắm.

Cám ơn bác

hothanhdam

Active Member
Cho mình hỏi thêm tý nữa: Mình đang sử dụng router asus có config getflix, nhưng lúc xài netflix nó toàn báo lỗi tvq-pm-102, tức có liên quan đến vpn, proxy,... đại loại dính đến getflix. Bác có kinh nghiệm xử lý lỗi này kg ạ?
Nếu mình xài VPN qua US thì xem đc, nhưng tốc độ VPN kg cao nên kg khoái lắm.

Cám ơn bác
Bác config gerflix trên router thế nào? Dns set trên router?

Có bác nào có cái remote XGIMI không ạ?. nếu bác nào có thử kết nối với Shield giúp em với. đang tính mua 1 cái vì cái remote này có chuột bay, có voice search, thiết kế bằng nhôm nhìn sang choảnh hơn mấy cái remote trên thị trường. giá trên aliexpress khoảng 600k

bluecatus

Active Member
Trên app or web getflix có mục tùy chọn netflix theo vùng. Bác off nó đi
1. Không đc bác ơi. Cái country trong netflix của mình là US, nên off đi nó báo not available in your country.
2. Cái app nbcsports bác đưa link cũng kg chạy đc luôn?!
3. Cái usb to jack 3.5 mình mới lấy của ugreen xuất audio OK, nhưng mình muốn vừa ra loa ngoài, vừa ra audio của TV thì làm thế nào?

hothanhdam

Active Member
1. Không đc bác ơi. Cái country trong netflix của mình là US, nên off đi nó báo not available in your country.
2. Cái app nbcsports bác đưa link cũng kg chạy đc luôn?!
3. Cái usb to jack 3.5 mình mới lấy của ugreen xuất audio OK, nhưng mình muốn vừa ra loa ngoài, vừa ra audio của TV thì làm thế nào?
Vậy thì lấy cổng optical từ tivi xuống đi bác. Các app đó em cài vẫn chạy bt. Không biết bác bị cụ thể lỗi thế nào. Nếu cần bác add zalo em cho tiện. 0931465869

bluecatus

Active Member
Vậy thì lấy cổng optical từ tivi xuống đi bác. Các app đó em cài vẫn chạy bt. Không biết bác bị cụ thể lỗi thế nào. Nếu cần bác add zalo em cho tiện. 0931465869
Cám ơn bác đã nhiệt tình.
Chắc vụ audio out mình thấy OK rồi: tắt ampli là nó hết sang loa, sang audio của TV; khi nào cần sang loa thì bật ampli (loa TV tự ngắt).
Còn app nbcsports bác đã cài cái đó lên NS chưa? Mình cài nhưng chạy báo lỗi. Bác có link khác kg, send giúp mình.
Còn vụ netflix, chắc mình cho qua VPN (dùng router riêng, khi nào xem netflix thì connect vô vậy), dù speed hơi chuối chút.

pinochio

Active Member
Chắc vụ audio out mình thấy OK rồi: tắt ampli là nó hết sang loa, sang audio của TV; khi nào cần sang loa thì bật ampli (loa TV tự ngắt).
Còn app nbcsports bác đã cài cái đó lên NS chưa? Mình cài nhưng chạy báo lỗi. Bác có link khác kg, send giúp mình.
Còn vụ netflix, chắc mình cho qua VPN (dùng router riêng, khi nào xem netflix thì connect vô vậy), dù speed hơi chuối chút.
mấy App đó bạn có thể vào apkpure.com cài đặt trực tiếp được nhé.
Netflix thì chỉ khi nào bạn cần dùng netflix của uS mới cần dùng đến getflix thôi , còn không thì nó vẫn dùng bình thường mà

bluecatus

Active Member
mấy App đó bạn có thể vào apkpure.com cài đặt trực tiếp được nhé.
Netflix thì chỉ khi nào bạn cần dùng netflix của uS mới cần dùng đến getflix thôi , còn không thì nó vẫn dùng bình thường mà
App đó mình lấy từ apkpure nhưng kg xài đc.
Netflix cái acc có country là US, xài getflix mà cũng kg xem đc.

bluecatus

Active Member
BẠn thử factory reset Shield, rồi cài lại xem sao, vì thấy hình như mỗi bạn bị lỗi này
Mình mới mở hộp cài thì chắc kg cần reset. Cái netflix thì có film xem đc, có phim kg và báo lỗi lỗi tvq-pm-102, là có dùng dịch vụ getflix nên kg cho xem (phim kg xem đc nhiều hơn phim xem đc). Ngoài ra nếu mình xài VPN qua US thì phim nào cũng xem đc, mỗi tội speed chậm

hothanhdam

Active Member
Mình mới mở hộp cài thì chắc kg cần reset. Cái netflix thì có film xem đc, có phim kg và báo lỗi lỗi tvq-pm-102, là có dùng dịch vụ getflix nên kg cho xem (phim kg xem đc nhiều hơn phim xem đc). Ngoài ra nếu mình xài VPN qua US thì phim nào cũng xem đc, mỗi tội speed chậm
Chắc mỗi bác bị. Em sài getflix + netflix mấy năm nay có sao đâu

star1980

Tình hình là muốn trải nghiệm Shield Pro 2017 nên cho ra đi con NUC 2018, Rom 8G, Ram 128G. Có Bác nào muốn đổi gió không vậy?

baohen1510

Well-Known Member
app NBC sports dành cho firetv chạy được cho NS ấy . Mình test với bản 3.2 thì chạy tốt với NS . Chỉ có cái chạy hơi rắc rối , lần đầu chạy nó yêu cầu mình xác nhận phân mềm với app Amazon appstore .
Hiện tại bản NBC sports dành cho Firetv là 4.0 .
Còn cách nữa là chơi addon NBC sports trên kodi . Hoặc cast từ điện thoại qua NS cũng dc .

Bên trên