Hội Nvidia Shield Android TV

oldfriend

Moderator

nghiadhd

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

bác làm em bối rối quá đấy, mời xem chữ ký =))

Wác, lẹ vậy. Em chưa được nhìn ngắm em nó nữa. Làm bài rrevvview cho ae xem thử

Nói chứ gom lúa rước thêm em Shield nữa là song kiếm hợp bích rồi. E cũng thích vụ chơi được đĩa Blurray, lâu lâu sang sang mua 1 đĩa về thưởng thức

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Wác, lẹ vậy. Em chưa được nhìn ngắm em nó nữa. Làm bài rrevvview cho ae xem thử

Nói chứ gom lúa rước thêm em Shield nữa là song kiếm hợp bích rồi. E cũng thích vụ chơi được đĩa Blurray, lâu lâu sang sang mua 1 đĩa về thưởng thức

ko phù hợp nhu cầu thì thôi tiễn em nó về nhà mới cho gọn :D

nghiadhd

Active Member
Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Bác nghiadhd chiều vợ thế mà vẫn bị cằn nhằn vụ xiaomt tv à?

Con 60 nằm đắp chiếu rồi, đang chiếm TV của Vợ đây.

Bác thử vụ HDMI 2.0 sao rồi bác. Cái vụ black screen là do con Shield nó kén (trên diễn đàn ba con cũng la lối quá trời - ngay cả card màn hình Nvidia cũng bị). Bác thử mượn con khác hỗ trợ 4K 60Hz thử

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Quay lại cái máng lợn Q5 à. Shield giờ ít có bác thương gia nào nhập về

quay về với Q5 hoặc xem có bác nào ở VN chán shield bán thì mua lại, chứ ship về dạo này khoai quá.

@bác Âu: đắng .... à mà thôi ... Shield quá ngon... xài netflix coi 4k thì thôi rồi ...

oldfriend

Moderator
em bị tẩu hỏa thật rồi, cứ nghĩ lên oppo là chuẩn rồi, ai ngờ thấy shield coi đẹp hơn =))

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Sao bác nỡ nào gọi em Q5 như thế =((

gọi như thế là thân thương đấy =))

cái máng lợn là nơi chúng ta buộc phải quay về (nhà) khi đã chán chê nhà hàng khách sạn bên ngoài :D

nghiadhd

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Sao bác nỡ nào gọi em Q5 như thế =((

Sorry bác nhưng thực tế nó vậy đó, trừ khoản passthrough + giá bán ra thì Q5 sao có cửa so với Shield. Mà bác oldfriend đã từng sài Oppo 103 + Shield. Giờ quay lại Q5 thì ...

oldfriend

Moderator

Sorry bác nhưng thực tế nó vậy đó, trừ khoản passthrough + giá bán ra thì Q5 sao có cửa so với Shield. Mà bác oldfriend đã từng sài Oppo 103 + Shield. Giờ quay lại Q5 thì ...

mỗi con có thế mạnh riêng thôi, như mình lúc xài shield vẫn giữ Q5 để xem 3D iso, sau này mua oppo để tính chơi đĩa bluray nhưng thực tế ko thỏa mãn lắm nên tiễn em nó đi ^^

sangno1

Member

đệt bài của em trên nvidia forum có mỗi mình bác Nghiahd trả lời

sangno1

Member

khổ em vãi con Shield nó cứ đứng tùy hứng mãi , mà chả có cắm sd card với down bậy bạ gì hết , factory reset cũng không chữa được

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

khổ em vãi con Shield nó cứ đứng tùy hứng mãi , mà chả có cắm sd card với down bậy bạ gì hết , factory reset cũng không chữa được

Bác cho em mượn xài vài ngày xem ^^

Hero307

Active Member

Đang có Q5 mà muốn giao lưu lên Shield, có bác nào chán thì hú em, em đọc ở đây thấy tò mò Shield :)

Bên trên