Hội Nvidia Shield Android TV

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

thiết bị là máy hay tay cầm bác , trên máy thì em thử rồi mà không có reset , lên forum của nvidia cũng không thấy ai bị lỗi treo máy giống em , máy em không có gắng thẻ nhớ

nút cảm ứng trên máy ấy :). Trước em dùng cũng có bị treo vài lần nhưng là ở FW cũ, còn up lên 3.0 thì chưa bị treo lần nào.

linh0983

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

thiết bị là máy hay tay cầm bác , trên máy thì em thử rồi mà không có reset , lên forum của nvidia cũng không thấy ai bị lỗi treo máy giống em , máy em không có gắng thẻ nhớ
Bác kiểm tra 3 món xem nó đúng frimware như vậy chưa ?
SHIELD Android TV SW Version: 3.0 (24.5.78.76)
SHIELD Wireless controller: 1.95/98/3.71/0.32
SHIELD Remote SW Version: 0.82

Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

có bác nào biết cách xem đa nhiệm ko bày cho em vơi. chứ e chạy nhiều app 1 tí là máy nó đơ đơ.

sangno1

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Bác kiểm tra 3 món xem nó đúng frimware như vậy chưa ?
SHIELD Android TV SW Version: 3.0 (24.5.78.76)
SHIELD Wireless controller: 1.95/98/3.71/0.32
SHIELD Remote SW Version: 0.82[/QUOT

đúng hết rồi bác , mà nó đứng tùy hứng lắm lúc thì 15 phút đứng lúc thì sài liên tục 3-4h chả sao ==

qt1125

Các bác chơi Shield có cài được app hdviet ko ạ, em cài mãi mà ko được, các bác cho em xin app hdviet với ạ.

oldfriend

Moderator
Các bác chơi Shield có cài được app hdviet ko ạ, em cài mãi mà ko được, các bác cho em xin app hdviet với ạ.

hdviet bác cài addon trong kodi coi tốt nhé, trong repo ITV Plus có sẵn addon Hdviet đó bác (không cần nhập vip code)

P/s: anh em nào đang dùng shield thì đừng bỏ shield lên Oppo như mình nhé, Shield coi youtube đỉnh của đỉnh, coi HD ko kém Oppo là mấy đâu.

oldfriend

Moderator
1. Do shield ko chơi ngon 3d iso với bluray full nên thua cái này.

2. Màu "thực" hơn tí , ko quan trọng màu sắm lắm thì nhìn như nhau cả. Oppo xem nổi khối hơn.

3. Shield ngon nhất khoản online. Youtube cứ nói là nét nèn nẹt

Tóm lại nếu có đièu kiện song kiếm hợp bích thì chuẩn nhất, shield bổ sung phần 4k, youtube, online với chất lượng vượt trội.

Còn ko có điều kiện thì shield là lựa chọn tốt hơn lho chỉ bằng nửa giá oppo mà vượt mặt online, 4k, youtube.

nghiadhd

Active Member
Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

1. Do shield ko chơi ngon 3d iso với bluray full nên thua cái này.

2. Màu "thực" hơn tí , ko quan trọng màu sắm lắm thì nhìn như nhau cả. Oppo xem nổi khối hơn.

3. Shield ngon nhất khoản online. Youtube cứ nói là nét nèn nẹt

Tóm lại nếu có đièu kiện song kiếm hợp bích thì chuẩn nhất, shield bổ sung phần 4k, youtube, online với chất lượng vượt trội.

Còn ko có điều kiện thì shield là lựa chọn tốt hơn lho chỉ bằng nửa giá oppo mà vượt mặt online, 4k, youtube.

Vụ 3D cũng khó, Nvidia nó ở trời Tây, nếu muốn hỗ trợ thì phải xì thêm tiền license. Nghe đồn nó sẽ làm cái store codec để ai muốn upgrade thì mua mà đợi hoài ko thấy.

Giá Shield mềm hơn 1/2, lại cày cuốc online hơi bị ngon

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Vụ 3D cũng khó, Nvidia nó ở trời Tây, nếu muốn hỗ trợ thì phải xì thêm tiền license. Nghe đồn nó sẽ làm cái store codec để ai muốn upgrade thì mua mà đợi hoài ko thấy.

Giá Shield mềm hơn 1/2, lại cày cuốc online hơi bị ngon

chơi online quen rồi, giờ quay lại chơi offline hơi bị vướng víu :D

P/s: shield ra đi rồi mới thèm cái vụ tìm kiếm bằng giọng nói với shield, dù đang ở màn hình nào bấm phát là tìm kiếm.

Thêm nữa là nhớ cái lỗ mic trên gamepad hoặc mic trên remote. Đêm khuya cả nhà ngủ hết muốn cắm headphone xem phim mà shield đi rồi ko có lỗ nào để cắm :(

nghiadhd

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Cái này họ build từ Kodi gốc . Mình luôn cài song song Kodi và SPMC .

Được cái Kodi và SPMC cài song song được, có cái vọc phá + stable

Vọc phá cho mình, Stable cho vợ xem phim Hàn

buihung

Administrator
Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Bác nghiadhd chiều vợ thế mà vẫn bị cằn nhằn vụ xiaomt tv à?

Bên trên