Hỏi về 3D tivi sony 65x9000c

Ðề: Hỏi về 3D tivi sony 65x9000c

Ô hay, có nhẽ đâu lại thế. Bác cứ lấy cái quyển hướng dẫn sử dụng bảo mấy đồng chí bảo hành, mấy đồng chí bán hàng chỉ cho bác xem chỗ nào nó ghi là xem 3d phải đứng ở xa, phải đứng ở góc???. Nó chỉ được thì mình thua nó. Còn không thì bác dân phổ cổ sao bác hiền thế.

Một là gọi điện thoại chửi, nếu nó vẫn nhì nhằng thì chuyển phương án 2 là bác bỏ tí thời gian đến chửi ầm cái chỗ bán hàng lên xem nó có giải quyết không. Mà phải yêu cầu có thời hạn xử lý cụ thể. Chẳng phải tay tôi.

P/s: dạo này bí tiền, bác có thuê người xử lý pm tôi nhé, tôi lấy 10% giá trị tivi, đảm bảo xử lý đến nơi đến chốn với thời gian nhanh nhất. Funny.

Tuannv20

Well-Known Member

Bác nối tivi với AVR bằng dây hdmi qua cổng hdmi arc của tivi và avr.
Nếu cổng hdmi arc của tivi cũng ở sau lưng như cổng Optical thì chịu. Hình như tôi nhớ không nhầm thì x9000c có 4 cổng hdmi ở cạnh bên và trong 4 cổng đó có cổng hdmi arc.
Nếu AVR không có cổng hdmi arc thì cũng chịu.
Thanks bác ! Em cũng đọc cái này ở đâu đó rồi mà không nhớ. ARC (Audio Return Channel) truyền ngược tín hiệu từ audio từ tivi ra bên ngoài thông qua cổng HDMI. Hiện em đang cắm cổng HDMI ARC của TV (rất may là nó nằm bên hông). Còn AVR cũng có luôn (em xem cataloge rồi) nhưng em chưa thử được vì tối qua chẳng hiểu sao nó bị lỗi.

Chỉnh sửa lần cuối:

Tuannv20

Well-Known Member

Bạn treo tường thì dây mạng lan+ optical nó vướng để bàn thôi . Mình pm bạn hỏi về 3d,tối về làm ơn test hộ mình nhé. TV mình xem 3d khoảng cách 2,5m hình ảnh nó cứ nhòe ,ko chập lại được như clip mình post trên kia ,nhà nhỏ khổ thế. Mà tv cũ 55w904a xem khoảng cách như vậy ,hoặc sát vào tv cũng ko có hiện tượng nhòe hình .Bạn xem hộ mình khoảng cách đó 3d nó có bị nhòe ko vậy. Tối nay mình cũng ra sony center test lại.
Hôm qua mình test thêm 3 phim nữa rồi nhé: Toy Story 2 (1999) 3D 1080p BluRay Half-SBS DTS x264-HDMaNiAcS; 3D.John.Carter.1080p.Engl.DTS.H-SBS.LNA3D và THE GUILLOTINES 2012 3D. Hình ảnh đẹp lung linh, nhất là Toy Story và John Carter. Gần xa đều đẹp. Xa 3,5m là đẹp nhất (nhà mình chỉ rộng có thế thôi !). Chắc do ngồi xa không nhìn rõ "ruồi" nên đẹp chăng !
Chắc TV nhà bác bị lỗi thật rồi :((

Tuannv20

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi về 3D tivi sony 65x9000c

4 cổng HDMI đều bên hông, nối bằng HDMI ARC như bác này tư vấn là chuẩn quá. Nghe âm thanh bằng HDMI cũng sướng hơn optical đó bác, nghe được những đời âm thanh mới nhất như DTS HD MA 7.1.

Nhưng em tivi đẳng cấp cao mỏng như lá lúa thế này mà bác treo lên thì hạn chế không khoe được vòng eo 56 kiểu Ngọc Trinh của nó so với phương án đặt em nó trên 1 kệ phẳng. ^^
Thanks bác ! Nhưng TV này em để phòng ngủ, chuyên nằm xem TV, phim nên phải treo cao lên tường bác ạ. Để kệ thấp thì ngồi xem lâu đau lưng lắm :)). Còn vấn đề phải giải quyết nữa là dấu dây. Hôm nào rảnh em phải quyết tâm DIY cái Floating Wall mới được.

Chỉnh sửa lần cuối:

phuongtv_76

Well-Known Member

Bọn bảo hành này xứng đáng cho lên báo, cụ chủ làm to chuyện đi, a e HD ủng hộ nhiệt tình. Đúng là quân ăn cướp, cái TV 80tr của người ta

trung1984

Member
Re: Ðề: Hỏi về 3D tivi sony 65x9000c

Bọn bảo hành này xứng đáng cho lên báo, cụ chủ làm to chuyện đi, a e HD ủng hộ nhiệt tình. Đúng là quân ăn cướp, cái TV 80tr của người ta

Bảo hành Sony ngày càng nhiều kiêu binh, không coi khách hàng ra gì.

kiet2201

Active Member

Đồng chí Thắng Digicity đâu lên giải thích cho ae xem mô tê nó ra làm sao. Bọn sony VN ko hiểu chính sách của nó là gì nữa. Theo tôi bác chủ đến gạp hẳn quản lý cao nhất của TTBH sony đi kéo theo 1 ông bạn có cái thẻ nhà báo đi cùng để xem các vị giải thích thế nào. SP tây mà cung cách làm việc ko tây tí nào ... Haizz.

Cảm ơn các bác đã thông cảm và ủng hộ cho e được sonyvn cũng như Digicity đổi cho cái tv khác ko lỗi. Sáng nay e có gọi lại tổng đài hỗ trợ của sony đầu tiên là được nghe về khoảng cách khi xem 3d là phải từ 5-6m, và kt test 2 lần về báo lại là tv xem 3d tốt nên theo quy định của hãng nếu muốn kt xuống lần nữa sẽ phải trả phí. ok thì trả phí.e bỏ ra gần 80t mua cái tv, trả nhẽ tiếc vài trăm mà thôi ko test nữa a... E yêu cấu hãng cho a kt khác đến test lại lần nữa, nếu cần khênh cả tv ra sony center rối so sánh 2 tv khi xem 3d. Họ đồng ý và hẹn trong ngày hôm nay xuống lần nữa .
Bên a Thắng 0904196226 đây là cái sony lần 2 e mua rồi, lần chước e có lấy cái tv 55W904A hồi nó mới ra là 59t. Thấy mua bán cũng nhanh và tv ko lỗi gì nên lần này mua e lại gọi cho a ấy .

v_t

Member

Cảm ơn các bác đã thông cảm và ủng hộ cho e được sonyvn cũng như Digicity đổi cho cái tv khác ko lỗi. Sáng nay e có gọi lại tổng đài hỗ trợ của sony đầu tiên là được nghe về khoảng cách khi xem 3d là phải từ 5-6m, và kt test 2 lần về báo lại là tv xem 3d tốt nên theo quy định của hãng nếu muốn kt xuống lần nữa sẽ phải trả phí. ok thì trả phí.e bỏ ra gần 80t mua cái tv, trả nhẽ tiếc vài trăm mà thôi ko test nữa a... E yêu cấu hãng cho a kt khác đến test lại lần nữa, nếu cần khênh cả tv ra sony center rối so sánh 2 tv khi xem 3d. Họ đồng ý và hẹn trong ngày hôm nay xuống lần nữa .
Bên a Thắng 0904196226 đây là cái sony lần 2 e mua rồi, lần chước e có lấy cái tv 55W904A hồi nó mới ra là 59t. Thấy mua bán cũng nhanh và tv ko lỗi gì nên lần này mua e lại gọi cho a ấy .

cái này phải kèm theo ghi hình quay phim. nếu đúng bị lỗi thì sony phải trả phí tổn điện thoại, tinh thần... làm gì có chuyện trả phí thêm nữa. vớ vẩn thật

kiet2201

Active Member

Vừa hỏi em W904a của bác chủ đã bán mất rồi. Theo mình bác ko cần mời thằng nào đến nữa làm gì mà gọi điện y/c bên sony nó setup trước bác mang em nó đến thẳng sony center đi chốt hạ đi xem thế nào lỗi do đâu xem nó có còn loanh quanh nữa ko?

trung1984

Member
Bác chủ trước hỏi a e trên này, đa số a e khuyên ko nên mua 4k 3D vội vì chưa nhiều nội dung, bán W904a thì quá phí, lỗ quá nặng. Lúc đầu bác ý gật gù rồi nhưng gần đây chắc lại thay đổi ý định, bán con kia rồi thì mới mua con 4k 3D mới như thế chứ.

Chắc vì xem gần quá (2,4 m) nên bác ý thấy FHD ảnh vẫn chưa mịn, sang 4k nó mịn hơn. 4k thì đúng là rất hữu ích nếu phải xem gần.

phuongtv_76

Well-Known Member

Mấy sale Thắng digicity đâu rồi, vào làm vài câu cho a e đỡ nhớ đi, dịch vụ tốt hay ko là ở việc giải quyết khủng hoảng như thế này, ko lỗi thì mua đâu chả đc

vinhcmb

Well-Known Member

Tình hình bác chủ hôm nay giải quyết sao rùi nhỉ? :)

vinhcmb

Well-Known Member

Còn Đại ka định sắm thêm một em nữa hả ? :D ; nhà hoàn thành hết chưa Anh ?

Thế quái nào mà em giả nhời anh thì cmt cứ lên trước nhể?
Cảm ơn em, nhà anh xong hết rùi. Chờ chú KM anh món gì anh mới xem xét sắm thêm 1 em 65X9000C nữa ;))

Tình hình là vẫn chưa xong bác ơi, lúc 4h sony có điều 1 bạn qua test, bạn này nv này thái độ tốt, có vẻ cũng nhiệt tình sau khi xem mấy clip tại nhà e thì cũng xác nhận tv có nhòe hình, nhưng phải ra center test lại vì nhỡ đâu seri x9000c này 3d nó chỉ được như vậy,nên có xác nhận cho e ,nhỡ e đổi phải cái tv như vậy thì lại phải đổi đi đổi lại, như thế đến bao giờ. Sau khi ra center 38a HBT thì gặp phải 1 cái x9000c tình trạng y như vậy. Tiếp theo là vincom, là nơi e có test hôm chước, nhưng nv bh sony vẫn phân vân, lý do là sợ test= usb 3d của e ko chính xác, nên có hẹn hôm sau quay lại với clip 3d chuẩn hơn .
Ngày mai thế nào e sẽ cẩn thận quay clip + chụp hình những cảnh nhòe hình nặng để so sánh 2 tv.
Bác làm ơn giúp em với ,bác vào youtube gõ 3d sbs rồi chạy clip DEMO 3D[SBS] 1080P link https://www.youtube.com/watch?v=u0hmMt5znX0 . Bác lấy dt quay qua kính giúp e với xem có bị nhòe như của e ko. E cảm ơn bác nhiều lắm, e ko biết ae nào dùng tv này ngoài HN để nhờ test a.
đây là clip 1 tv nhà e và clip 2 tv bên vincom, tuy ko net nhưng cũng thấy rõ 1 tv nhòe hình và 1 tv ko.
Clip 1 tv nhà e .
[video=youtube;Ajfoqde0Fnk]https://www.youtube.com/watch?v=Ajfoqde0Fnk[/video]
Clip 2 tv vincom
[video=youtube;Q2jWeitxROo]https://www.youtube.com/watch?v=Q2jWeitxROo[/video]
Hôm nay nghe kt sony nói sợ là x9000c năm nay 3d nó chỉ được như vậy, thật sự làm e lo quá. Vào cái center 38a HBT gặp nhau cái tv 3 lỗi như vậy.

---------- Post added 17-09-2015 at 23:16 ----------

Tình hình là vẫn chưa xong bác ơi, lúc 4h sony có điều 1 bạn qua test, bạn này nv này thái độ tốt, có vẻ cũng nhiệt tình sau khi xem mấy clip tại nhà e thì cũng xác nhận tv có nhòe hình, nhưng phải ra center test lại vì nhỡ đâu seri x9000c này 3d nó chỉ được như vậy,nên có xác nhận cho e ,nhỡ e đổi phải cái tv như vậy thì lại phải đổi đi đổi lại, như thế đến bao giờ. Sau khi ra center 38a HBT thì gặp phải 1 cái x9000c tình trạng y như vậy. Tiếp theo là vincom, là nơi e có test hôm chước, nhưng nv bh sony vẫn phân vân, lý do là sợ test= usb 3d của e ko chính xác, nên có hẹn hôm sau quay lại với clip 3d chuẩn hơn .
Ngày mai thế nào e sẽ cẩn thận quay clip + chụp hình những cảnh nhòe hình nặng để so sánh 2 tv.
Bác làm ơn giúp em với ,bác vào youtube gõ 3d sbs rồi chạy clip DEMO 3D[SBS] 1080P link https://www.youtube.com/watch?v=u0hmMt5znX0 . Bác lấy dt quay qua kính giúp e với xem có bị nhòe như của e ko. E cảm ơn bác nhiều lắm, e ko biết ae nào dùng tv này ngoài HN để nhờ test a.
đây là clip 1 tv nhà e và clip 2 tv bên vincom, tuy ko net nhưng cũng thấy rõ 1 tv nhòe hình và 1 tv ko.
Clip 1 tv nhà e . Các bác mà ngó qua ấn vào youtube xem giúp e full cho rõ hơn nhé.
[video=youtube;Ajfoqde0Fnk]https://www.youtube.com/watch?v=Ajfoqde0Fnk[/video]
Clip 2 tv vincom
[video=youtube;Q2jWeitxROo]https://www.youtube.com/watch?v=Q2jWeitxROo[/video]
Hôm nay nghe kt sony nói sợ là x9000c năm nay 3d nó chỉ được như vậy, thật sự làm e lo quá. Vào cái center 38a HBT gặp nhau cái tv 3 lỗi như vậy.

v_t

Member

Đồng chí digicity ko nói một lời nhỉ, em mua ủng hộ nơi này khá nhiều, bạn bè em cũng giới thiệu ra đây mua tivi, quạt...., giờ giá nó cũng tương đồng, vấn đề chỉ là hậu mãi sau bán hàng. Nếu lơ khách hàng thế này em và tất cả bạn bè quen biết sẽ ko bao giờ mua hàng của digi thêm 1 lần nữa. Chắc chắn là nhưnvaayj

Hôm nay kt bên Sony đến và giải quyết cho mình rồi, và xác nhận tình trạng khi xem 3d hình ảnh nhòe ko chập lại làm 1. Chỉ còn đợi bên Digicity đổi tv khác cho mình thôi. Từ hôm báo tv lỗi 3d là dt vào số 0904196226 toàn ko thấy nghe máy, chắc anh ấy là GD nên bận nhiều việc ko trả lời được, nên mình phải gọi ra số cửa hàng mới có người nhấc máy trả lời. Bên sony kt lần này rất nhiệt tình và có trách nhiệm với khách hàng, ko như ô lần chước, ăn nói vừa ngang lại vừa ngu .

nhat quang

Member

Mới đầu pc mình ko set 3d chập vào được trên pc là do vga mình để màn hình 3840-2160 . Cho về HD thì hình chập lại rồi, nhưng vấn đề là hình 3d khi đeo kính xem nó ko chập lại được , hình ảnh nhòe như chưa đeo kính, chỉ 1 /10 màn hình phía dưới hình chập lại được và hiệu ứng nổi . Khoảng cách mình ngồi là 2.4m đối diện giữa tv . Bản thân xem và những người trong gia đình ai cũng thấy là như vậy . Vậy mà hôm nay kt bên Sony vn đến và nói bằng được là tv ko làm sao cả ,3d đẹp và bảo phải đứng lên chạy ra góc mà xem và ko xác nhận tv xem 3d bị lỗi như mình nói và lại đùn đẩy sang bên cửa hàng . Thật hết chịu nổi với cách làm của a ấy. Bạn nào gần nhà mình khu hàng chiếu, đồng xuân, tối rảnh qua nhà mình xem hộ mình với cho khách quan. SDT mình là 0989662000 .Cảm ơn nhiều

Thật là khó chịu bác nhỉ.nếu bác ở SG thì mình sẽ giúp bác hết mình mẫy luôn!à sao không thấy bác nói thử tv bằng HDP hay Blu_ray player nhỉ,bác chỉ thử bằng PC thì sẽ khó xác định lỗi do nguồn phát hay do tv.chơi 3D là vậy rất khó chịu.giờ báec down trên mạng về mấy cái clip của hãng để test cho chắc bác nhé.hy vọng BH Sony VN sẽ đổi cho bác cái tv mới sớm để hằng đêm khỏi mất ngủ vì bỏ d0ống tiền ra mà chẳng được gì.chúc bác may mắn!

chenzenvl

Well-Known Member

có vẻ như muốn 3D thụ động chỉ có thể LG còn Sony và SS thì cứ chủ động cho chắc :-?

Bên trên