Hỏi về 3D tivi sony 65x9000c

vanlinh2905

Well-Known Member
Ðề: Hỏi về 3D tivi sony 65x9000c

Nguồn 3d mình test là chuẩn, file iso,phim mình download trên này về. Những phim đó mình đã xem = tv 55w904 chước đó rồi, phải nói là cực đẹp hình ảnh nó nổi và ko nhòe ra thế này. Còn về sử dụng thì có gì đâu mà ko đúng. Thật sự là thất vọng, hôm qua a kt sony chước khi về hẹn chiều đt lại mà đến giờ là qua 1 ngày ko thấy, từ sáng mình nt +dt cho anh ấy mà ko trả lời. Mình dt hỏi trung tâm bh sony miền bắc, thì chị trực tổng đài nói là ko có cái tv nào như thế để test nên hẹn trả lời sau là trong ngày hôm nay . Mình vặn lại là sony center HN nhiều vậy mà ko có cái nào để test a? Chị ta nói: Bên đó khác ,là bên bán hàng còn bên mình là bảo hành. Thật là potay . Từ giờ đến chiều ko biết có trả lời cho mình hay ko đây .

nếu 2 năm trước sony làm đc thì không có lí do gì để x9000c xem 3D chán cả. nếu nó thật sự như vậy thì báo chí đã đưa rầm rộ rồi chứ cần gì đến người tiêu dùng

trung1984

Member
Bác chủ copy film (clip) 3D đó vào USB (ổ) rồi cắm tivi xem tivi nó chạy trực tiếp 3D từ file đó thế nào. Biết đâu lại ngon thì là lỗi ở PC, HDP rồi.

v_t

Member

Mới đầu pc mình ko set 3d chập vào được trên pc là do vga mình để màn hình 3840-2160 . Cho về HD thì hình chập lại rồi, nhưng vấn đề là hình 3d khi đeo kính xem nó ko chập lại được , hình ảnh nhòe như chưa đeo kính, chỉ 1 /10 màn hình phía dưới hình chập lại được và hiệu ứng nổi . Khoảng cách mình ngồi là 2.4m đối diện giữa tv . Bản thân xem và những người trong gia đình ai cũng thấy là như vậy . Vậy mà hôm nay kt bên Sony vn đến và nói bằng được là tv ko làm sao cả ,3d đẹp và bảo phải đứng lên chạy ra góc mà xem và ko xác nhận tv xem 3d bị lỗi như mình nói và lại đùn đẩy sang bên cửa hàng . Thật hết chịu nổi với cách làm của a ấy. Bạn nào gần nhà mình khu hàng chiếu, đồng xuân, tối rảnh qua nhà mình xem hộ mình với cho khách quan. SDT mình là 0989662000 .Cảm ơn nhiều

Bản thân khi xem 3D bluray chỉ được tối đa độ phân giải 1080p 24hz và 720p với 60hz vì giới hạn của đường truyền hdmi, bác xem thiết lập có vấn đề gì ko, chứ mình ko nghĩ tivi mới cứng có mà vấn đề ngay đâu

Chỉnh sửa lần cuối:

Tuannv20

Well-Known Member

Báo cáo các bác là em test ngon lành rồi nhá ! Gấu nhà em xem bảo cứ như bể cá cảnh :))
Kính : 3D thụ động TDG-500P mua ở Sony Center 129k/chiếc;
Phim : Finding Nemo (2003) 3D 1080p BluRay Half-OU DD5.1 x264-TruHD;
HDP : Dune Duo;
AVR : Yamaha RX-A2040.
P/s: Gấu nhà em còn bảo là cái này xem không nhức đầu như TV Samsung (Em SS UA55F8000 là 3D chủ động)

vinhcmb

Well-Known Member

Báo cáo các bác là em test ngon lành rồi nhá ! Gấu nhà em xem bảo cứ như bể cá cảnh :))
P/s: Gấu nhà em còn bảo là cái này xem không nhức đầu như TV Samsung (Em SS UA55F8000 là 3D chủ động)

Vậy là OK rồi. Nghe bác nói thế này là e yên tâm bế 1 e về để chiêm ngưỡng \m/

v_t

Member

mình nghĩ tivi ok, cái chính là độ phân giải thôi. nhắc lại là 3D bluray chỉ tối đa 1080p 24hz.

ngoisaohyvong

Well-Known Member

Hôm nay mình lấy tivi sony 65x9000c, cứ phân vân cái này với LG UF950T vì có 3D thụ động nhưng thích sony hơn ,vì thế gọi lấy sony . Nhưng khui thùng tivi thì chả có kính gì cả,ko biết hãng ko cho hay quên. Mình thử mở mấy phim 3D cũ đã downl về từ chước nhưng ko bật sang 3D được, ấn vào mục 3D thì nó ko có tùy chỉnh sang 3D song song, hoặc trên dưới. Cái tivi cũ sony W904A mình vẫn xem 3D bằng pc bt mà. Chán, con gái nó háo hức đòi xem 3D mà ko được . Ai dùng sony x9000c có 3D thụ động cho mình ít KN nhé, cảm ơn nhiều .

Năm nay đại ka Sony nhà mình chỉ tặng kính duy nhất trên dòng 65X9300C và 75X9400C thôi Anh, còn các model còn lại là phải mua kính rời ah!!!

Bác nào dùng tv x9000c rồi và thấy 3d nó thế nào a? Cho e tham khảo chút. Ai gần khu phố cổ hàng chiếu, hàng mã tối mà rảnh qua xem hộ e cái khoản 3d với, SDT e 0989662000, cảm ơn nhiều

Vậy mà cái tv của mình ngồi giữa tv cách 2,4-2,5m xem 3d hình ko chập lại được, vậy mà a kt bên sonyvn đến nhà 2 lần xem mà ko giải quyết được, thật sự ko hiểu luôn, cảm giác như là cố tình gây khó dễ . Mình có hỏi đi hỏi lại là : A về trung tâm BH xem thử tv x9000c khác về khoản 3d, a có thấy 3d hình ảnh nó ko chập lại được như thế này ko? A ấy nhất quyết ko trả lời vào câu hỏi mà cứ lái sang chuyện khác . Kiểu như là e thấy tv này 3d thế là bt, a đứng lên góc này xem là đẹp. Vãi chưa, trong khi mình ngồi chính giữa tv và vuông góc 90* với tầm mắt. Theo a ấy thì mỗi lần xem 3d, cả nhà e phải chạy vào cái góc đó đứng để xem a?

v_t

Member

Vậy mà cái tv của mình ngồi giữa tv cách 2,4-2,5m xem 3d hình ko chập lại được, vậy mà a kt bên sonyvn đến nhà 2 lần xem mà ko giải quyết được, thật sự ko hiểu luôn, cảm giác như là cố tình gây khó dễ . Mình có hỏi đi hỏi lại là : A về trung tâm BH xem thử tv x9000c khác về khoản 3d, a có thấy 3d hình ảnh nó ko chập lại được như thế này ko? A ấy nhất quyết ko trả lời vào câu hỏi mà cứ lái sang chuyện khác . Kiểu như là e thấy tv này 3d thế là bt, a đứng lên góc này xem là đẹp. Vãi chưa, trong khi mình ngồi chính giữa tv và vuông góc 90* với tầm mắt. Theo a ấy thì mỗi lần xem 3d, cả nhà e phải chạy vào cái góc đó đứng để xem a?

lúc cha đấy đến, gọi điện luôn qua trung tâm chăm sóc khách hàng nói trực tiếp, hỏi xem 3D của sony là phải đứng ở góc à

ngoisaohyvong

Well-Known Member

lúc cha đấy đến, gọi điện luôn qua trung tâm chăm sóc khách hàng nói trực tiếp, hỏi xem 3D của sony là phải đứng ở góc à

cái vụ mà 3D kg trộn vào nhe em bị khách than phiền rồi. Do lỗi của hệ điều hành android đó Anh !!! Anh cập nhật bản mới hoặc reset lại trạng thái nhà sản xuất là ok ah !!!!

v_t

Member

nhà bác xa quá, loanh quanh đống đa em cũng chạy qua ngó giúp bác.

cái vụ mà 3D kg trộn vào nhe em bị khách than phiền rồi. Do lỗi của hệ điều hành android đó Anh !!! Anh cập nhật bản mới hoặc reset lại trạng thái nhà sản xuất là ok ah !!!!

Mình update bản mới nhất rồi, và cũng reset trạng thái của NSX rồi mà vẫn bị, trường hợp nhòe hình như của mình rất nặng, đảm bảo ai từng xem 3d rồi, xem qua tv của mình sẽ thấy ngay .

Lucky76

Well-Known Member

Mình update bản mới nhất rồi, và cũng reset trạng thái của NSX rồi mà vẫn bị, trường hợp nhòe hình như của mình rất nặng, đảm bảo ai từng xem 3d rồi, xem qua tv của mình sẽ thấy ngay .

Nguồn phát 3D của bạn là gì, nếu từ PC thỉ VGA của bạn là gì?
Nếu nguồn phát là HDP như mấy thằng Himedia 900b, 910A, 910B thì khi phát 3D ISO Bluray sẽ tự động nhận diện 3D và trập hình luôn. Nếu vẫn bị lỗi mà kính 3D phù hợp với nó thì có thể con TV này bị lỗi. Bạn có thể up hình lên lúc phát 3D cho anh em tham khảo được ko?

Bên trên