Hỏi về dây loa

b52g0

Ðề: Hỏi về dây loa

đừng ném đá em. nhưng ở đâu em đã đọc 1 bài về nối bằng dây điện và nối bằng dây phơi ấy nhỉ:mad::mad::mad:

quanghaiphong

Well-Known Member

đừng ném đá em. nhưng ở đâu em đã đọc 1 bài về nối bằng dây điện và nối bằng dây phơi ấy nhỉ:mad::mad::mad:

-Nối bằng dây phơi là tốt nhất vì chỉ cód một sợi to nên tín hiệu suy hao ít ..bala:-q

tla

Member

Các bác cho em hỏi có loại thiết kế chuyên dể nối dây loa giống như cái măng - xông vavs săm xe không, bên truyền hình cab có cái đầu nối như thế.

ar15

Member

riêng tôi thì dây lao ko qua trọng lắm tôi ko tin nó làm anh hưởng đến chất lượng âm ít nhất là cái tai trâu của tôi, dây tín hiệu thì rõ rồi
-Có bác nào đã sành điệu làm 1 thí nghiệm như sau nhé
1. có 1 bộ dây loa xịn bằng bạc
2, có 1 bộ đay loa đểu bằng dây điện trần phú
- tôi bịt mắt bác lại và lần lượt thay 2 bộ dây loa đó mở cùng 1 cd cùng 1 bộ dàn, nếu bác nào phat hiện được à mày dùng dây đồng trần phú, à mày thay dây bạc vào rồi ko ?????
:)
lý thuyết thì có ảnh hưởng nhưng thực tế thì cái tai khó phat hiện lắm hội trứng đám đông nó làm cho hay lên thôi

luciano

Active Member

theo em thì dây không khác nhau là mấy khi xem phim, chứ mà nghe nhạc là khác nhau nhiều á, đổi dây một cái là thấy ''sân khấu'' và ''ca sĩ'' hiện ra trước, hay lùi ra sau liền à.

Chứ đâu phải tự nhiên ai cũng bỏ ra vài ''vé'' mua 2 thước dây về xài đâu???

tieuthieugia

Well-Known Member

theo em thì dây không khác nhau là mấy khi xem phim, chứ mà nghe nhạc là khác nhau nhiều á, đổi dây một cái là thấy ''sân khấu'' và ''ca sĩ'' hiện ra trước, hay lùi ra sau liền à.

nhập rùi... bác đạt đến chốn niết bàn rùi đó.....
em có tới nhà lão Nam hay Cafe Hi-end cũng không thấy ca sĩ hay sân khấu đâu cả...

@HV: dây nhỏ để đao vào chỗ khác, k đủ dài đeo cổ đâu

locnp

Well-Known Member

Thấy dàn của bác luci gấu quá, không biết bác đầu tư dây gì? Tiết lộ để anh em học hỏi một chút nhé :rolleyes:

luciano

Active Member

VDH dòng entry thui bác ơi tín hiệu Intergration , dây loa Revolution, dùng giắc nghệ thính, thấy hem hay bằng giác cardas, tiếc 1 cái loa em k gắn được giác càng cua, nên phải đổi jack Nghệ thính bác ạ

locnp

Well-Known Member

VDH dòng entry thui bác ơi tín hiệu Intergration , dây loa Revolution, dùng giắc nghệ thính, thấy hem hay bằng giác cardas, tiếc 1 cái loa em k gắn được giác càng cua, nên phải đổi jack Nghệ thính bác ạ

Dây này chục mét cắc bằng cặp main BW series 6 [-O< Bác chơi hàng khủng quá!

phuong210876

Thì tiền cũng chẳng biết để đâu. Vả lại nói thật là khi cắm vào cũng chẳng phân biệt được đâu Nà cặp dây 30$ và là cặp dây 3000$ đâu. Nói ngắn Nà Loa thì nó có thương hiệu ồi nhưng nếu Nàm cái Biển trao dây tín hiệu 3000$ thì hơi quê quê Nên ông nào vào nghe nhạc thì câu mở miện Dây em 3000$ đó................. QUang ỉn ơi anh mượn cái dây phơi về kéo đôi loa Micro Náp cái

quanghaiphong

Well-Known Member

Thì tiền cũng chẳng biết để đâu. Vả lại nói thật là khi cắm vào cũng chẳng phân biệt được đâu Nà cặp dây 30$ và là cặp dây 3000$ đâu. Nói ngắn Nà Loa thì nó có thương hiệu ồi nhưng nếu Nàm cái Biển trao dây tín hiệu 3000$ thì hơi quê quê Nên ông nào vào nghe nhạc thì câu mở miện Dây em 3000$ đó................. QUang ỉn ơi anh mượn cái dây phơi về kéo đôi loa Micro Náp cái

Lói như bác thì em mua mấy cái dây AV đắt thế về để xích cổ chó hả bác..balao:)

Mua bộ dây lõi bạc về thay cho bộ dây của Z5500 là hết xảy lun ý 8-}=))

luciano

Active Member

bác Phương nói vậy sao chứ dây 30$ so với dây 200$ đã nhận ra rùi chứ đừng nói dây 30$ với 3000$ :))

Chỉnh sửa lần cuối:

luciano

Active Member

okie, luôn,báo em trước để em xịt dầu thơm phòng và mua cuốn kinh bala bốn la về hầu bác :)0

yaibakt

Member
bạn tia chớp này bán dây thì tốt, nhiệt tình, nhưng hay đào các loại mộ liên wan đến dây dợ thế :D

Bên trên