Hỏi về dây loa

khanhpl

Member
Ðề: Hỏi về dây loa

em thì có chút nhận xét. cái bộ dàn nhà em gồm có đầu DCD denon QS 10II, pre pow carver. khi em dùng dây tầu. khi tiếng liên tục em thấy tiếng bụp bụp. em hơi hoảng, sau đấy vô tình đi mua được cặp dây 500k hàng xịn. về cắm vào hết tiếng bụp luôn. cá nhân em thấy là nếu các bộ dàn cần sợ sạch sẽ thì dây xịn tốt hơn nhiều. nhưng đắt hơn tầm 10 lần. nếu dùng dàn HT thì dây bình thường là oki vì xem phim tiếng bùm bùm làm sao nghe được tiếng khác. vài ý kiên và cảm nhận

tia chop

Member
Ðề: Hỏi về dây loa

bạn tia chớp này bán dây thì tốt, nhiệt tình, nhưng hay đào các loại mộ liên wan đến dây dợ thế :D
Vì em thấy ae chưa hết thắc mắc nên cũng vì bệnh nghề nghiệp, em muốn làm sáng tỏ ấy mà . Cảm ơn bác nhé

em thì có chút nhận xét. cái bộ dàn nhà em gồm có đầu DCD denon QS 10II, pre pow carver. khi em dùng dây tầu. khi tiếng liên tục em thấy tiếng bụp bụp. em hơi hoảng, sau đấy vô tình đi mua được cặp dây 500k hàng xịn. về cắm vào hết tiếng bụp luôn. cá nhân em thấy là nếu các bộ dàn cần sợ sạch sẽ thì dây xịn tốt hơn nhiều. nhưng đắt hơn tầm 10 lần. nếu dùng dàn HT thì dây bình thường là oki vì xem phim tiếng bùm bùm làm sao nghe được tiếng khác. vài ý kiên và cảm nhận
Cái điều này là hiển nhiên rồi bác nè . Ví dụ như 1 con xe trung quốc , bác chạy phụ tùng của nó thì vẫn được , thay đồ Nhật vô cũng vậy, không khác gì lắm. Nhưng ngược lại thì không được à, bác chạy con xe Nhật , bác thay đồ trung quốc vào thử.....sẽ thấy khác biệt. Em nói gì sai các bác cho ý kiến nhé

tia chop

Member
Ðề: Re: Hỏi về dây loa

Trời, cái mộ này từ 2009 rồi !!!!!!!!!
hii`. Em chỉ đọc tiêu đề mà không để ý thời gian, và thấy các thắc mắc chưa giaỉ đáp thoải đáng nên lôi lên cho ae cùng bàn. Có gì sai Mod thông cảm nha

Bên trên