Hỏi về dịch vụ truyền hình số 2 chiều của Viettel

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỏi về dịch vụ truyền hình số 2 chiều của Viettel

dùng truyền hình số thì dùng của SCTV,HTVC,VTVCab thì chất lượng và giá số rẻ hơn Viettel.

Cũng lại thánh phán nốt :))
Truyền hình số Viettel là rẻ nhất rồi (gói full là 110k/tháng hơn 30 kênh HD)
Nhược điểm của Viettel là ko có các kênh thể thao của VTVCab,SCTV còn lại các kênh khác ngon hơn nhiều cưng ak

Hơn nữa dùng truyền hình số SCTV,HTVC,VTVCab có xem đi xem lại, tua đi tua lại, có kho phim VOD để xem ko hay chỉ mỗi xem thuần TV ko thôi :))

Số 1 chiều của viettel ko tua đi tua lại xem đi xem lại đc nhưng nó vẫn còn có kho phim VOD, mấy đứa kia làm gì có :))

phakhadi

Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi về dịch vụ truyền hình số 2 chiều của Viettel

Thánh phán là đây chứ đâu :)) có phím VOD trên điều khiển đấy bấm vào rồi chọn các thể loại là ok, load nhanh cực kì hehe (đó là truyền hình số 2 chiều)

Còn truyền hình số 1 chiều xem VOD trên các kênh rạp phim,happy zone cũng nhanh chả kém :))

P/s: Dùng chưa đầy đủ dịch vụ thì đừng có phán như biết hết nhá :D

nó load cả phút mà bác bảo là nhanh à ,mytv chỉ load có vài giây thôi

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hỏi về dịch vụ truyền hình số 2 chiều của Viettel

nó load cả phút mà bác bảo là nhanh à ,mytv chỉ load có vài giây thôi

TH cáp số Viettel chỉ khởi động đầu thu là lâu thôi :) còn nếu mà bác xem kho phim VOD mà load lâu thi bác kiểm tra lại dây cắm vào cổng LAN xem sao

phakhadi

Member
Ðề: Hỏi về dịch vụ truyền hình số 2 chiều của Viettel

bác đang dùng gói nào vậy có thể canh giùm mình thời gian load là bao nhiêu giây không để mình nhờ bên viettel kiểm tra lại thử

boyben2011

Well-Known Member

bác đang dùng gói nào vậy có thể canh giùm mình thời gian load là bao nhiêu giây không để mình nhờ bên viettel kiểm tra lại thử

Mình dùng combo Internet 15Mbs+ truyền hình số gói flexi= 240k/tháng
Mất mấy giây để load thôi ko đáng kể, nếu load phim lâu thì bác gọi kỹ thuật đổi đầu thu đi hoặc kiểm tra lại dây mạng xem nó có bị đứt chỗ nào ko

Dùng truyền hình viettel nó chỉ load lâu khi bác khởi động đầu thu thôi

L_P

Nhưng mà nghe đồn ở Hcm không có dùng Analog được

phakhadi

Member

Mình dùng combo Internet 15Mbs+ truyền hình số gói flexi= 240k/tháng
Mất mấy giây để load thôi ko đáng kể, nếu load phim lâu thì bác gọi kỹ thuật đổi đầu thu đi hoặc kiểm tra lại dây mạng xem nó có bị đứt chỗ nào ko

Dùng truyền hình viettel nó chỉ load lâu khi bác khởi động đầu thu thôi
của bác là số 1 chiều hay 2 chiều mà rẻ vậy

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hỏi về dịch vụ truyền hình số 2 chiều của Viettel

của bác là số 1 chiều hay 2 chiều mà rẻ vậy

Đã dùng combo thì đương nhiên là 2 chiều rồi
1 chiều mất có 77k/tháng thôi nhưng ko xem đi xem lại tua đi tua lại đc

boyben2011

Well-Known Member

Nhưng mà nghe đồn ở Hcm không có dùng Analog được

Ở các TP lớn VT ko có gói analog 50k/tháng nhưng bác có thể đăng ký gói truyền hình số 77k/thang rồi chịu khó mua dây chia ra cho các TV khác co sao đâu

L_P

Ở các TP lớn VT ko có gói analog 50k/tháng nhưng bác có thể đăng ký gói truyền hình số 77k/thang rồi chịu khó mua dây chia ra cho các TV khác co sao đâu

Cái này là sao bác? Em có tới mấy cái tv đặt khắp nhà, ko có analog thì sao chia được.

Mà mỗi TV 1 gói truyền hình số thì chết tiền, tại vì số lượng tv nhìu nhưng mỗi tv coi có chút xíu.

Ngohat

Có myTV, FPTTV... nhé. Cơ bản là khu vực bạn ở các nhà đài có triển khai hạ tầng mạng cáp quang hay không thôi.

Ngohat

Bổ xung thêm là các kênh vtvcab phải mua thêm giá 30 ng. K+ là 150 ng nhé.

Ngohat

Bạn đang ký combo thì nhà mạng km analog cho 3 tv trong 2 năm nhé. Gói thấp nhất gồm intenet 8M + số 2 chiều flexi. Còn cao hơn thì tùy.

HP_digital

Công nghệ GPON ra lâu rồi mà, Viettel thì giống FPT thôi.

Có điều cá mập cắn rớt mạng thì ko biết làm sao cọi :( mất hết vừa truyền hình, vừa net :(((

Mình thấy lắp mỗi dịch vụ riêng cho nó lành, net thi net thôi, truyền hình gọi nhà mạng khác độc lập

boyben2011

Well-Known Member

Có điều cá mập cắn rớt mạng thì ko biết làm sao cọi :( mất hết vừa truyền hình, vừa net :(((

Mình thấy lắp mỗi dịch vụ riêng cho nó lành, net thi net thôi, truyền hình gọi nhà mạng khác độc lập

Lạy hồn :)) cá mập cắn cáp quang ngoài biển nó chỉ ảnh hưởng đến truy cập internet ra nước ngoài thôi cha nội

Còn truyền hình chạy trên nên GPON chả ảnh hưởng nhé :)) VTVCab hay SCTV h nó cũng chạy truyền hình trên hạ tầng dây mạng có điều là cáp đồng nên gói internet của nó bán cho khách chậm ko tả nổi

Tương lai là truyền thông đa phương tiện All in one , 1 đường quang chạy đa dịch vụ (internet+truyền hình+ dịch vụ dt cố định,....) vừa tiết kiệm chi phí ,vừa tích hợp đa dịch vụ phục vụ nhiều nhu cầu khách hàng

Suy rộng ra: những ai kinh doanh thuần truyền hình ko thôi chết sặc gánh nhá vì nếu chỉ chạy riêng truyền hình sẽ ko có những chức năng như :tua đi tua lại,xem đi xem lại,VOD, kho phim đc nhé ;))

sonluyen

truyền hình mà cáp bi đứt cũng không sao nha bác
riêng truyền hình FPT thì có thể karaoke , coi youtube , coi film coi thể thao ( miễn phí và live trực tiếp luôn ) với nhìu dịch vụ đặc biệt nha bác

lohado2

Active Member

Các bác lắp mạng viettel có được giữ cái hợp đồng nào không, em mới lắp được mấy hôm mà chả thấy hợp đồng gì cả @@. Hoang mang ! đóng tiền trước 6 tháng rồi chị sợ dùng được 1 tháng nó bóp băng thông thì méo

Smart_Love

Các bác lắp mạng viettel có được giữ cái hợp đồng nào không, em mới lắp được mấy hôm mà chả thấy hợp đồng gì cả @@. Hoang mang ! đóng tiền trước 6 tháng rồi chị sợ dùng được 1 tháng nó bóp băng thông thì méo
Bạn đăng ký Internet gói cước ra sao? xài combo Internet + Truyền hình số luôn hay chỉ Internet thôi?
Có mấy ứng dụng kiểm tra băng thông đó bạn tải về lâu lâu kiểm tra.

lohado2

Active Member

Bạn đăng ký Internet gói cước ra sao? xài combo Internet + Truyền hình số luôn hay chỉ Internet thôi?
Có mấy ứng dụng kiểm tra băng thông đó bạn tải về lâu lâu kiểm tra.

Em chỉ đăng kí internet thôi bác ah, Gói 20mb. Kiểm tra băng thông thì hiện tại vẫn đủ, Nhưng em lo tới tháng sau họ có down xuống gói thấp hơn thì không có gì bằng chứng trong tay mình đã nộp tiền gói 20mbs ah @@

iceman2

Member

Chất lượng hình ảnh kém hơn next cũ kém hơn mytv

Bên trên