Home Cinema of fan's PIJAMA!!! :D

vietrung

Active Member
Ðề: Home Cinema of fan's PIJAMA!!! :D

Âm nhạc vẫn dễ lay động lòng người hơn chứ bác, em bây giờ cũng 80% nhạc roài.

To vinagoh: Đề cử với bác để đỡ phải loanh quanh cho mỏi mệt, bác khuân luôn bộ MA RX6 hộ em, vẫn đảm bảo nghe tốt mà thừa tiêu chuẩn huấn luyện viên trưởng (bang chủ) đội tuyển PIJAMA :D

mình lúc đầu cũng phim/nhạc 60/40 giờ có vẻ ngược lại :D

Chứng tỏ bộ của em khá chuẩn vì tiêu chí nghe/nhìn của em cũng khoảng 60/40. Em xin bổ sung thêm là kèm với C607 có bộ Cen + Cur C6 rất kute, hiếm có bộ 5.0 nào đẹp mà lại rẻ như vậy :D

rẻ là bao nhiu vậy bác!!!

bth8888

Member

Em thì nghe / nhìn tỉ lệ 10/90 . Dạo này cứ bật nhạc lên là buốt hết cả đầu chỉ thích xem phim thôi .8-}

vinagoh

Well-Known Member

Em thì nghe / nhìn tỉ lệ 10/90 . Dạo này cứ bật nhạc lên là buốt hết cả đầu chỉ thích xem phim thôi .8-}

Thế Bác trả lời cho AE biết C607 xem phim như thế nào!!!?

Mình thì nghĩ nó đáp ứng quá tốt với nhu cầu của Bác.

casper_anhia

Bác Vinagoh đang dùng Ax10 oánh với em C607à? Em cũng đang dùng C607 và đang có dự định tìm kiếm em Ax10. Bác cho em tý lời khuyên xem có hợp lý không. Hiện tại em dang dùng AVR-1910, xem phim thì tạm ổn chứ nghe nhạc thì thấy chẳng ra sao nên đình đổi sang AX10. Bgiơ nghe nhạc/xem phim cũng 70/30 bác ạ.
Rất mong nhận được sự chia sẻ của Bác và các bác đi trước.

vinagoh

Well-Known Member

Bác Vinagoh đang dùng Ax10 oánh với em C607à? Em cũng đang dùng C607 và đang có dự định tìm kiếm em Ax10. Bác cho em tý lời khuyên xem có hợp lý không. Hiện tại em dang dùng AVR-1910, xem phim thì tạm ổn chứ nghe nhạc thì thấy chẳng ra sao nên đình đổi sang AX10. Bgiơ nghe nhạc/xem phim cũng 70/30 bác ạ.
Rất mong nhận được sự chia sẻ của Bác và các bác đi trước.

Chào Bác!

Đúng là 1910 chỉ hơn được AX10 là có chuẩn âm thanh HD, còn về khoản nghe nhạc và xem phim chuẩn dts, ac3 thì AX10 ăn đứt Bác ạ!
Dòng nhạc của Bác nghe là thể loại gì!!!? Nếu Bác dùng AX10 + C607 xem phim, nghe hoà tấu, classic......thì rất tốt, còn nếu nghe nhạc nhẹ, nhạc vàng thì bass không sâu mềm như 1 số dòng loa khác.

Tuy nhiên cuối cùng thì vẫn chính đôi tai của Bác quyết định cái hay cái dỡ của em nó.

Chúc Bác tìm được con AX10 như ý.

qhuyqn

Member
Re: Ðề: Home Cinema of fan's PIJAMA!!! :D

Thế bác Vinagoh đã nâng cấp lên loa gì rồi ợ? !
:D

bth8888

Member

Thế Bác trả lời cho AE biết C607 xem phim như thế nào!!!?

Mình thì nghĩ nó đáp ứng quá tốt với nhu cầu của Bác.

Xem phim thì C607 đánh với D10EX thì ok rồi , nghe nhạc thì em thấy cũng tạm được , cũng 1 phần chắc vì phòng ốc ko chuẩn . Thấy chị bv khen D10EX nghe nhạc hay hơn AX10 ko biết thế nào vì ko có AX10 để nghe . Giá mà gửi được ít rét ngoài này vào cho các bác ở trỏng thì khi ấy chắc tỉ lệ nghe nhạc /xem phim của các bác sẽ là 20/80 .8-}

bth8888

Member
Ðề: Re: Ðề: Home Cinema of fan's PIJAMA!!! :D

Bose 301 làm sr có hay ko bác Vinagoh ?

casper_anhia

Xem phim thì C607 đánh với D10EX thì ok rồi , nghe nhạc thì em thấy cũng tạm được , cũng 1 phần chắc vì phòng ốc ko chuẩn . Thấy chị bv khen D10EX nghe nhạc hay hơn AX10 ko biết thế nào vì ko có AX10 để nghe . Giá mà gửi được ít rét ngoài này vào cho các bác ở trỏng thì khi ấy chắc tỉ lệ nghe nhạc /xem phim của các bác sẽ là 20/80 .8-}

Bác bth8888 ở ngoài HN à, em cũng HN đây, nhưng đợt này đang vào SG trốn rét, hôm nay em vừa qua chỗ chị BV làm em AX10 về ghép với C607 của em.
Chắc phải tuần sau em mới ra HN, có gì em với bác giao lưu.

casper_anhia

Chào Bác!

Đúng là 1910 chỉ hơn được AX10 là có chuẩn âm thanh HD, còn về khoản nghe nhạc và xem phim chuẩn dts, ac3 thì AX10 ăn đứt Bác ạ!
Dòng nhạc của Bác nghe là thể loại gì!!!? Nếu Bác dùng AX10 + C607 xem phim, nghe hoà tấu, classic......thì rất tốt, còn nếu nghe nhạc nhẹ, nhạc vàng thì bass không sâu mềm như 1 số dòng loa khác.

Tuy nhiên cuối cùng thì vẫn chính đôi tai của Bác quyết định cái hay cái dỡ của em nó.

Chúc Bác tìm được con AX10 như ý.

Cám ơn Bác,
Thể loại nhạc em nghe chủ yếu là Thúy Nga, Bằng Kiếu, Anh Thơ, Trọng Tấn, thỉnh thoảng đá thêm ít hòa tấu với Classic nên nghe Bác nói thế em vừa qua chỗ chị BV order 1 em AX10 rồi. Được cái qua tân nơi nên chọn được 1 em gần như mới 100% (chắc là hàng trưng bày) nên cũng khá hài lòng nhưng chắc phải tuần sau mới về HN để ghép với C607 xem thế nào.

À, còn 1 vấn đề nữa em muốn hỏi cảc bác là em chủ yếu nghe nhạc lossless qua đầu Dune Prime thì có ổn không? dune kểt nối với AX10 qua cổng optical hay cổng RCA thì âm thanh chuẩn hơn? Mong các bác có kinh nghiệm cho em lới khuyên.

Thanks!

xitrum8x

Active Member

Cám ơn Bác,
Thể loại nhạc em nghe chủ yếu là Thúy Nga, Bằng Kiếu, Anh Thơ, Trọng Tấn, thỉnh thoảng đá thêm ít hòa tấu với Classic nên nghe Bác nói thế em vừa qua chỗ chị BV order 1 em AX10 rồi. Được cái qua tân nơi nên chọn được 1 em gần như mới 100% (chắc là hàng trưng bày) nên cũng khá hài lòng nhưng chắc phải tuần sau mới về HN để ghép với C607 xem thế nào.

À, còn 1 vấn đề nữa em muốn hỏi cảc bác là em chủ yếu nghe nhạc lossless qua đầu Dune Prime thì có ổn không? dune kểt nối với AX10 qua cổng optical hay cổng RCA thì âm thanh chuẩn hơn? Mong các bác có kinh nghiệm cho em lới khuyên.

Thanks!

Nghe HDP bác nên dùng RCA lấy tín hiệu cho AVR giải mã ra âm thanh 2 kênh thì hay hơn opt bác ạ, nếu có thể bác nên làm cái CDP âm thanh khác hẳn, làm cái HDP thường thường xem phim là được rồi.

Khi nào bác về HN ???? Tuần này có thể Pijama off tất niên và sinh nhật bác Đ, nếu chưa về mời bác tham gia cho vui nhé....

casper_anhia

Nghe HDP bác nên dùng RCA lấy tín hiệu cho AVR giải mã ra âm thanh 2 kênh thì hay hơn opt bác ạ, nếu có thể bác nên làm cái CDP âm thanh khác hẳn, làm cái HDP thường thường xem phim là được rồi.

Khi nào bác về HN ???? Tuần này có thể Pijama off tất niên và sinh nhật bác Đ, nếu chưa về mời bác tham gia cho vui nhé....

Cám ơn Bác,
Ngày mai em đi Cần thơ rồi lại còn phải ra Đà Nẵng nữa mới được về HN (cuối năm nên chạy sô mà Bác), vì vậy e ko thể tham dự đc buổi off của hoi Pijama trong này rồi. em chúc mừng SN bác Đ và Chúc các bác có buổi off vui vẻ.

bth8888

Member

Bác bth8888 ở ngoài HN à, em cũng HN đây, nhưng đợt này đang vào SG trốn rét, hôm nay em vừa qua chỗ chị BV làm em AX10 về ghép với C607 của em.
Chắc phải tuần sau em mới ra HN, có gì em với bác giao lưu.

Vâng em ở HN , em pm số của em cho bác rồi nhé .

vinagoh

Well-Known Member

Bác P nhầm hay sao ý, nếu nghe HDP thì dùng dây Optical hay Coaxial để avr giải mã, còn dùng CDP gấu tí thì nối dây RCA để DAC của CD đảm nhiệm.

vietrung

Active Member

bác dùng kiểu vậy thì HDP làm DAC, mà DAC của HDP thì hơi í ẹ đó nha :)

xitrum8x

Active Member

Bác P nhầm hay sao ý, nếu nghe HDP thì dùng dây Optical hay Coaxial để avr giải mã, còn dùng CDP gấu tí thì nối dây RCA để DAC của CD đảm nhiệm.

Chít mọa lộn roài.
Hdp dùng dây digital lấy tín hiệu đưa qua Avr giải mã ra cổng analog, dây opt và dây cox thì cox tốt hơn. Như vậy mới đúng phải ko bác Đ ???
Đang sửa hình mấy em mẫu mới chụp hôm CN nên quên mất. Sorry.....

Chỉnh sửa lần cuối:

qhuyqn

Member
Re: Ðề: Home Cinema of fan's PIJAMA!!! :D

Chít mọa lộn roài.
Hdp dùng dây digital lấy tín hiệu đưa qua Avr giải mã ra cổng analog, dây opt và dây cox thì cox tốt hơn. Như vậy mới đúng phải ko bác Đ ???

Đúng rồi đó bác, nhưng dây coxial dễ bị can nhiễu và đòi hỏi chất lượng phải tốt thì mới hay được ợ...

safin198

Member

Bác Xitrum và các bác cho mỉnh hỏi tí,đã có bác nào nghe nhạc Lossless bằng HDP qua cổng RCA bằng Apm nghe nhạc 2 kênh chưa vậy,có được như khi nghe bằng AVR không ạ?Vi thường mình thấy các Apm 2 kênh không có đường Digital in.
Hiện nay mình đang dùng D8TX làm Re chơi với 2 Pow Rotel RB960-BX đánh mono block thấy cũng khá hơn khi chỉ nghe với D8TX, dự tính đầu tư thêm 01 em Re cũng của Rotel luôn để nghe nhạc 2 kênh.Các Bác cho ý kiến dùm ạ.Tks

Bên trên