Home Cinema of fan's PIJAMA!!! :D

vietrung

Active Member
Ðề: Home Cinema of fan's PIJAMA!!! :D

Gói basic của em thì down max dc 280-300kpbs. Vậy là ổn không vậy các bác?

gói basic bác down vậy là ổn rồi, mà gói basic giá trọn gói là bao nhiu vậy bác, mình dùng gói mega easy trọn gói 275k/th (đã +VAT)

xitrum8x

Active Member

Hì hì, nếu bác tính dùng bi-wire với Zap-2 MIT để cải thiện treble-mid thì bác nên tính phương án khác vì Zap-2 MIT thiên mid-bass rồi (cái này mình hóng hớt, hình như Zap-2 MIT là nhãn hiệu tiền thân của Transparent :-S). Còn nếu để thay Zap-2 MIT thì chưa chắc 5001 hơn à nha.

ZAP-2 chính xác là tiền thân của Transparent đấy ạ, hôm nọ nghe lehung nói thế và lại là dây đồng nhưng thiên sáng mới lạ ( bởi vậy em mới tính lấy Neotech 5001 ). Neotech 5001 đánh cầu dưới, Zap 2 đánh cầu trên vậy được ko bác, hay là đánh 5001 single-wire luôn nhỉ ???

Bác qhuyqn dùng Neotech 5001 như thế nào với RX6 vậy ( bi-amp or not ??? )
Em hỏi kỹ tí xíu, các bác thông cảm. Bộ dây này hơn 1 củ, nếu ko ra gì thì phí tiền lắm ạ. Các bác dùng rồi chia sẻ kinh nghiệm cho em với nhé.

qhuyqn

Member

Giá này giá thơm, em chơi torrents xài gói này chắc ok, đầu tháng chuyển luôn :)

Em cũng đang chơi torrent xài gói basic đó bác. Nghĩ mà buồn, mới mua 2 ổ 4T mà bây giờ chật cứng mất ròi..hic ^#(^

quoctrung

Well-Known Member

Nên kéo thêm cái màn che khi xem ban ngày thì sẽ chuẩn hình ảnh hơn đó pác ... ( hắt sáng )
Hoặc tiện thì dời dàn máy sang phía sau có tường thì càng tốt .
Trang trí kệ , loa ... Chuẩn lắm pác .

Vài dòng góp ý ^0^

qhuyqn

Member

ZAP-2 chính xác là tiền thân của Transparent đấy ạ, hôm nọ nghe lehung nói thế và lại là dây đồng nhưng thiên sáng mới lạ ( bởi vậy em mới tính lấy Neotech 5001 ). Neotech 5001 đánh cầu dưới, Zap 2 đánh cầu trên vậy được ko bác, hay là đánh 5001 single-wire luôn nhỉ ???

Bác qhuyqn dùng Neotech 5001 như thế nào với RX6 vậy ( bi-amp or not ??? )
Em hỏi kỹ tí xíu, các bác thông cảm. Bộ dây này hơn 1 củ, nếu ko ra gì thì phí tiền lắm ạ. Các bác dùng rồi chia sẻ kinh nghiệm cho em với nhé.

Em chơi single bác ạ. Mấy hôm cũng có hơi lăn tăn cái vụ đánh biamp. Sau xin ý kiến một số cụ bên vnav thì được khuyên là nên từ từ để dành đầu tư nâng cấp cho đàng hoàng hơn; tai trâu cỡ như em thì nghe chả khác gì đâu, nên em lại từ từ..bác ạ.. :D

vietrung

Active Member

132.000đ ( bao gồm VAT) thuộc loại ngon, rẻ, nhưng chưa bổ lắm .. :D

mình kéo torrent gói easy 3Mb, tốc độ max lắm cũng chỉ dc ~ 400kbps, nhưng phải limit ~ 200 thôi, chừa bw cho các máy khác online nữa :(
gói basic giá thơm thiệt, nhưng sợ ko đủ bw cho 3 cái laptop và NAS :-SS

vinagoh

Well-Known Member

xitrum8x

Active Member

Nên kéo thêm cái màn che khi xem ban ngày thì sẽ chuẩn hình ảnh hơn đó pác ... ( hắt sáng )
Hoặc tiện thì dời dàn máy sang phía sau có tường thì càng tốt .
Trang trí kệ , loa ... Chuẩn lắm pác .

Vài dòng góp ý ^0^

Tường phía sau có cửa ra vào nên em phải để bên này, rộng rãi bố trí dàn máy. Phía sau cửa sổ em cũng có cái màn dày để che bớt ánh sáng khi xem phim, em kéo lên để chụp cho đủ sáng ấy mà,( hi..hi... ĐT cùi bắp ko có flash ) thanks bác góp ý cho em.

qhuyqn

Member

mình kéo torrent gói easy 3Mb, tốc độ max lắm cũng chỉ dc ~ 400kbps, nhưng phải limit ~ 200 thôi, chừa bw cho các máy khác online nữa :(
gói basic giá thơm thiệt, nhưng sợ ko đủ bw cho 3 cái laptop và NAS :-SS

Thế em mới nói là chưa được bổ mà bác... ;))

dungsin_lqd

Well-Known Member

Trung bay chưa bắt mắt
Có hai cái loa dể trên loa cột xấu đó bạn
treo lên hợp hon

Thaks

Bên trên