Home Theater 2013 phòng khách chung cư từ lúc khai sinh (Updating…)

IZZ

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Home Theater 2013 phòng khách chung cư từ lúc khai sinh (Updating…)

Hóng ảnh hoàn thiện nhà bác....

Em sẽ post thêm ảnh râu ria hoàn thiện để bác tham khảo nhé.

em thì ko biết gì về home theater nhưng có biết chút ít về kiến trúc. Phòng nhà bác đẹp. Nhưng khả năng cái mảng gương gần cửa khó làm bác nhỉ. Cho em hỏi thi công đến đâu rồi bác. Mảng tường tivi kiến trúc sư tư vấn cho bác dùng vật liệu gì ? gỗ hay shera ?

Mảng tường trang 9 em đã post chi tiết rồi bác xem thử nhé. Khung gương đúng là em cũng hơi hoang mang, đây là ý tưởng của vợ em.
Em mới ký hợp đồng nội thất và bắt đầu đi vào sản xuất tại xưởng rồi bác ạ. Nhưng chắc phải giữa tháng 4 là sớm nhất mới xong sơ bộ cả căn hộ.

Ở trang 9 có bản vẽ của cái vách gỗ đó bác. Mảng gương đó làm đơn giản mà bác. Cái này chắc bác chủ khoán hết cho bên nội thất rồi. Em dự 1->2 tháng nữa bác chủ mới có anh thật share cho các bác được.

Phòng khách nhà bác hơi tối và bí đấy bác IZZ nhé, ánh sáng từ cửa sổ bếp ko tới nổi phòng khách đâu.

Em khoán hết cho bên thi công nội thất, em không có nghề và thời gian nên chịu thôi :D
Ánh sáng đúng là không bằng các phòng khách sát cửa sổ nhưng em thấy vẫn ổn. Bác thử xem ảnh này nhé.

buithaihai

Active Member
Ðề: Home Theater 2013 phòng khách chung cư từ lúc khai sinh (Updating…)

Bắt đầu thấy đẹp rồi.

IZZ

Active Member
Ðề: Re: Home Theater 2013 phòng khách chung cư từ lúc khai sinh (Updating…)

Bắt đầu thấy đẹp rồi.

Không gian đẹp, ước mơ của em

một cao thủ nữa chuẩn bị xuất hiện , các bác tha hồ mà chém...

Cám ơn các bác. Em bỏ bê HD lâu, giờ là newbie đúng nghĩa thôi. Lâu không update gửi các bác vài ảnh hôm nay cho đỡ buồn:

Căn của em đã lắp hệ thống đèn cơ bản, lắp thêm sàn gỗ:

Khu vực làm việc, chơi game dự kiến em sẽ để bộ 2.1 cùi cùi vào đây:

Và đây là giấy dán em chọn cho bức tường phía sau sofa:

osiric

Well-Known Member

Vẫn dõi theo
Chờ cho tới bác update bộ dàn audio

canhchimtudo

chỉ sợ khu 2.1 sẽ là ngơi nghỉ ngơi, uống trà ngắm cảnh nhiều nhất thôi.
Theo kinh nghiệm tại nhà em thì việc xử lý âm thanh khá phức tạp. Chịu khó dùng tranh ảnh, thảm treo, vật dụng chắn vậy.
Dùng AIO thì thà dung tạm Logitech Z906 có giá 5-6tr thôi => xem film nghe nhạc tạm rồi làm cú "Đại nhảy vọt" :)) => Bộ logitech đấy về sau dí vào vi tính hoặc phòng cho trẻ con giải trí cũng đc. Giá thị thanh khoản cũng nhanh. Chứ Denon hay Onkyo có thể hay hơn Logi nhưng chẳng là gì so với hệ thống đơn lẻ.

Ánh sáng dùng ánh vàng nhiều để tạo cảm giác ấm cúng hoặc về sau giảm chiết áp, tránh quá tập trung vào màn hình TV, hỏng mắt. (dù tập trung hình vào TV tạo cảm giác cine những cũng hại mắt hơn)

IZZ

Active Member

View đẹp quá chỗ này ngồi ngắm cả ngày không biết chán chúc mừng bác

Vẫn dõi theo
Chờ cho tới bác update bộ dàn audio

Cám ơn các bác. Em sẽ update đều khi có hình ảnh mới nhé.

chỉ sợ khu 2.1 sẽ là ngơi nghỉ ngơi, uống trà ngắm cảnh nhiều nhất thôi.
Theo kinh nghiệm tại nhà em thì việc xử lý âm thanh khá phức tạp. Chịu khó dùng tranh ảnh, thảm treo, vật dụng chắn vậy.
Dùng AIO thì thà dung tạm Logitech Z906 có giá 5-6tr thôi => xem film nghe nhạc tạm rồi làm cú "Đại nhảy vọt" :)) => Bộ logitech đấy về sau dí vào vi tính hoặc phòng cho trẻ con giải trí cũng đc. Giá thị thanh khoản cũng nhanh. Chứ Denon hay Onkyo có thể hay hơn Logi nhưng chẳng là gì so với hệ thống đơn lẻ.

Ánh sáng dùng ánh vàng nhiều để tạo cảm giác ấm cúng hoặc về sau giảm chiết áp, tránh quá tập trung vào màn hình TV, hỏng mắt. (dù tập trung hình vào TV tạo cảm giác cine những cũng hại mắt hơn)

Em cũng nghĩ chỗ đó em sẽ ngồi nhiều nhất hehe.
Hiện tại em đang có 1 bộ Altec 2.1, 1 bộ Z5500 5.1 và 1 bộ dàn mini rồi. HD Player và HTPC em cũng đã có đầy đủ, có điều hơi cũ 1 tí :D.
Về cơ bản thiết bị em nếu tận dụng cũng được nhưng chắc chắn phải lên đời cái LCD 40inch Pana đang xài.

Tạm thời phòng khách của em không cần âm thanh cầu kỳ gì nên chắc cũng đơn giản, em sẽ ưu tiên mua TV và đi dây trước, dàn âm thanh em để lại sau cùng.
Cám ơn bác về lời khuyên về ánh sáng, em cũng thích ánh sáng vàng hơn.

Phòng thiết kế 3D khá ổn. Nhét bộ giống bác Aikibi vào đây thì khỏi bàn luôn nhưng cũng mệt tiền phết đấy. Chủ thớt cứ tra giá từng loại thì biết thui mà... Chúc bác chủ có 1 Happy Ending nhé. Anh em đang lót dép hóng bác đây!

View đẹp quá. Căn hộ của bác thuộc dự án nào vậy??? C.ty tôi cũng đang đầu tư vài dự án ở HN đấy. Bác chủ muốn mua căn hộ thì hú lên 1 tiếng cho tôi biết nhé :)

levinh05

Member

Bác chủ nhớ lúc thi công dây nhợ sao đi cho gọn nhé, phải được 90% như hình 3D thiết kế ý.

myozuka

Member

Em mơ có cái phòng xem phim nghe nhạc diện tích 18,5m2 như của bác quá, em cũng ở chung cư nhưng diện tích nhỏ hơn căn hộ của bác, ít phòng hơn nên chịu chết không bố trí phòng xem phim được.

IZZ

Active Member

Phòng thiết kế 3D khá ổn. Nhét bộ giống bác Aikibi vào đây thì khỏi bàn luôn nhưng cũng mệt tiền phết đấy. Chủ thớt cứ tra giá từng loại thì biết thui mà... Chúc bác chủ có 1 Happy Ending nhé. Anh em đang lót dép hóng bác đây!

View đẹp quá. Căn hộ của bác thuộc dự án nào vậy??? C.ty tôi cũng đang đầu tư vài dự án ở HN đấy. Bác chủ muốn mua căn hộ thì hú lên 1 tiếng cho tôi biết nhé :)

Cám ơn bác nhiều. Căn của em thuộc dự án Star Tower. Bên bác đầu tư những dự án nào vậy. Nếu có người quen mua em sẽ giới thiệu, em thì chắc còn lâu, kéo cày trả nợ đã :D

Bác chủ nhớ lúc thi công dây nhợ sao đi cho gọn nhé, phải được 90% như hình 3D thiết kế ý.

Em cũng đang cố gắng và lưu ý với bên thiết kế rồi. Cố gắng không thò ra cọng nào là đẹp nhất bác nhỉ.

Em mơ có cái phòng xem phim nghe nhạc diện tích 18,5m2 như của bác quá, em cũng ở chung cư nhưng diện tích nhỏ hơn căn hộ của bác, ít phòng hơn nên chịu chết không bố trí phòng xem phim được.

Hihi, bác cứ gom đạn rồi lên đời chung cư là được ấy mà. Nghèo thì lâu chứ giầu thì mấy :D

IZZ

Active Member

IZZ

Active Member

Update 3/4/2013:

Bắt đầu làm phần thạch cao:

Vách bể cá giữa phòng bếp và phòng khách:

Sảnh:

Dầm ngang cũng sẽ được cơ cấu lại:

Bên trên