Home Theater Mini

meomatto

Active Member
Ðề: Home Theater Mini

Liệu có cần tiêu quá nhiều tiền vào cái tai như vậy ko nhỉ? Bác này thuộc dạng thừa tiền nhưng ko biết làm gì rồi. Nếu là mình thì sẽ có nhiều thứ đáng để đầu tư hơn là cái đống hổ lốn này. Những đồ Hi-end siêu đắt chắc chắn chỉ có vài ngàn người mê dại trên TG đầu tư vào thôi làm sao doanh thu nhiều bằng đồ phổ thông được. Nhà em xây ngay trên mỏ dầu, để mấy hôm nữa em chọc cái gậy hút mấy thùng dầu đi bán rồi lên vũ trụ chơi cho biết đó biết đây chứ mua cái đống này chật nhà lắm, suốt ngày ở nhà ôm nó thì chả biết cái sự đời nó ra đến đâu đâu các bác ạ! Hehe:D

hoangtrinhag

Đại gia có khác, cứ nhắm mắt nhắm mũi mua mà chả biết làm thế nào để thưởng thức.
Mang tiếng chơi bluray để xem phim mà không thấy centre và surround đâu cả.
Nói chung cũng chỉ là một dạng trọc phú mà thôi

Bó tay với phát biểu của ông mod này...

beegees

Well-Known Member

em nói thật, kiểu những người như này em biết nhiều rồi, không phải ít đâu.
Mua để đấy cho oai thôi bác ạ, chứ dùng chắc gì đã dùng.
Hơ hơ, đ/c mod này ở Quảng Ninh nên chắc đã gặp một số đại gia buôn than lậu giàu nhanh nên sắm những loại giàn nhiều USD để được coi là tầng lớp Thượng lưu đó mà.

tiendat

Active Member

Thực tế là nếu gọi là phòng nghe, nhìn thì theo em là nơi thư giãn, không để các thiết bị điện tử nhiều tới mức như là phòng máy thế này, làm sao mà thoải mái được. Có, nhưng cần biết cách giấu, để nó là phòng xem PHIM đúng nghĩa, chứ k phải là phòng xem MÁY.

thientoan

:)) Các bác vui tính thật, em nghĩ các bác chỉ nhìn nhận sự vịêc trên quan điểm HD thôi...
Đây là bộ ảnh Giới thiệu Hệ thống nghe nhìn của thành viên VNAV do bác hookman, member của VNAV chụp cho bộ Hồ sơ Audiophile của Mạng VNAV, sở dĩ em biết việc này vì hôm chụp ảnh em cũng có mặt tại đây.
http://www.vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=24&t=11957
Nếu gọi là trọc phú thì nên gọi mấy bác thừa tiền sắm đồ nghe nhìn đắt tiền để ở phòng khách hù thiên hạ chứ còn như đã bỏ một số tiền lớn ra để sắm đồ thế này thì phải có phòng nghe đúng tiêu chuẩn của hi-end chứ. Vấn đề set-up một bộ dàn 2 kênh rất phức tạp, làm sao để triệt tiêu các sóng âm ngang, đứng, những âm dội không cần thiết để âm thanh đạt được trung thực với bản ghi nhất, sao cho đạt tiêu chuẩn 2C3D(2 chanel, 3 dimension) chứ không như đa kênh chỉ việc gắn đủ loa ở vị trí tương đối là được. Đây chính là phòng nghe 2 kênh của một audiophile chứ không phải là một phòng xem phim như bác chủ topic đã đặt tên cho topic này, việc xem phim chỉ là phụ thôi, chủ nhân không chú trọng đến âm thanh đa kênh chứ sắm bao nhiêu đồ đắt tiền thế này thì việc sắm thêm center và surround chỉ là chuyện nhỏ.:-j:
Vì các bác chưa được nghe tại chỗ bộ dàn này chứ nếu đã được nghe rồi em nghĩ các bác sẽ không phát biểu như trên đâu.
Vài lời mạo muội, có gì không đúng xin các bác rộng tình lượng thứ.>:D<

Chỉnh sửa lần cuối:

ahxdtngh

Well-Known Member

Thế này mà bác ấy bảo là Mini mọi người ạ :|

MrMilan

Banned

:)) Các bác vui tính thật, em nghĩ các bác chỉ nhìn nhận sự vịêc trên quan điểm HD thôi...
Đây là bộ ảnh Giới thiệu Hệ thống nghe nhìn của thành viên VNAV do bác hookman, member của VNAV chụp cho bộ Hồ sơ Audiophile của Mạng VNAV, sở dĩ em biết việc này vì hôm chụp ảnh em cũng có mặt tại đây.
http://www.vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=24&t=11957
Nếu gọi là trọc phú thì nên gọi mấy bác thừa tiền sắm đồ nghe nhìn đắt tiền để ở phòng khách hù thiên hạ chứ còn như đã bỏ một số tiền lớn ra để sắm đồ thế này thì phải có phòng nghe đúng tiêu chuẩn của hi-end chứ. Vấn đề set-up một bộ dàn 2 kênh rất phức tạp, làm sao để triệt tiêu các sóng âm ngang, đứng, những âm dội không cần thiết để âm thanh đạt được trung thực với bản ghi nhất, sao cho đạt tiêu chuẩn 2C3D(2 chanel, 3 dimension) chứ không như đa kênh chỉ việc gắn đủ loa ở vị trí tương đối là được. Đây chính là phòng nghe 2 kênh của một audiophile chứ không phải là một phòng xem phim như bác chủ topic đã đặt tên cho topic này, việc xem phim chỉ là phụ thôi, chủ nhân không chú trọng đến âm thanh đa kênh chứ sắm bao nhiêu đồ đắt tiền thế này thì việc sắm thêm center và surround chỉ là chuyện nhỏ.:-j:
Vì các bác chưa được nghe tại chỗ bộ dàn này chứ nếu đã được nghe rồi em nghĩ các bác sẽ không phát biểu như trên đâu.
Vài lời mạo muội, có gì không đúng xin các bác rộng tình lượng thứ.>:D<

Có phải là phòng xem phim ko nhỉ, vì thấy cái máy chiếu và đầu Bluray.
tóm lại các bác bên vnav toàn chơi 2 kênh, đa kênh chỉ là phụ, và toàn hàng khủng, anh em bên hdvietnam toàn chơi đa kênh, vì ngay cái tên diễn đàn cũng đủ nói lên phần nào thú chơi của anh em hdvietnam rồi.

thientoan

Đam mê thì ai cũng có và chơi tùy theo khả năng tài chính của mình, cũng không nhất thiết phải thấy có máy chiếu và đầu bluray có ở đó thì gọi là phòng chiếu phim, màn chiếu người ta đâu có kéo xuống đâu? Nếu máy chiếu và đầu bluray để ở phòng khách thì liệu có được gọi là phòng chiếu hay gọi là phòng khách?
Bộ ảnh này bị bác chủ topic đưa lên chứ không phải chủ nhân của phòng nghe muốn show lên.
Theo em được biết thì cũng có nhiều member của HDvietnam cũng là member của VNAV và ngược lại.
Bác là mod của diễn đàn mà có nhận định như vậy em cũng thật ...bó tay với bác...

thuyduong1230

Tiền kiếm ở đâu ra để mà mua vậy các bạn, chắc là tham nhũng mới có, trong khi đại đa số nhân dân thì nghèo tớt mùng tơi .

MrMilan

Banned

Đam mê thì ai cũng có và chơi tùy theo khả năng tài chính của mình, cũng không nhất thiết phải thấy có máy chiếu và đầu bluray có ở đó thì gọi là phòng chiếu phim, màn chiếu người ta đâu có kéo xuống đâu? Nếu máy chiếu và đầu bluray để ở phòng khách thì liệu có được gọi là phòng chiếu hay gọi là phòng khách?
Bộ ảnh này bị bác chủ topic đưa lên chứ không phải chủ nhân của phòng nghe muốn show lên.
Theo em được biết thì cũng có nhiều member của HDvietnam cũng là member của VNAV và ngược lại.
Bác là mod của diễn đàn mà có nhận định như vậy em cũng thật ...bó tay với bác...

chết thật, mod đâu có nghĩa là phải không được nhận xét như vậy.
Em cũng là một thành viên của HDVietNam, chỉ thêm có mỗi tính năng con con là quản lý diễn đàn thôi, em cũng có quyền nhận xét đúng hay sai cho một vấn đề.
Nếu ko được nhận xét thì thà làm thành viên bình thường còn sướng hơn [-O<

Tiền kiếm ở đâu ra để mà mua vậy các bạn, chắc là tham nhũng mới có, trong khi đại đa số nhân dân thì nghèo tớt mùng tơi .

Cái này chẳng liên quan gì đến HD, thiếu gì cách kiếm tiền làm giàu, đâu cứ phải là tham những. Biết bao người đổi đời mua nhà ở khang trang nhờ trúng CK cách đây vài năm đó sao.

Nhân dân nào nghèo rớt mùng tơi là do họ không biết cách kiếm tiền và tiêu tiền. Vô mấy xóm LĐ, mỗi ngày kiếm được 100K là chiều chiều đi nhậu 4-50K, rồi cho con 10-20K đi chơi game, ăn bánh kẹo linh tinh. Ở các TP lớn kiếm tiền 100K/ ngày đâu khó, bán vé số cũng lời được 1k/tờ, bán báo dạo cũng có ít nhất 700-1K/ tờ, đánh giày 7k/đôi; Ai có học tý, đi làm cty thì cũng 4-5tr/ tháng, may mắn và nhanh nhẹn thì cũng được 10tr/ tháng. Đam mê HD thì tiết kiệm 1-2tr/ tháng là chơi được. LCD bây giờ quá rẻ rồi.

Còn cái dàn mini này thì chỉ có vài người có được, chẳng có gì lạ vì họ có điều kiện và đủ đam mê. Không có căn cứ thì quy chụp người ta làm gì, bác nhỉ? đoán gì đoán non nó rách việc.

locnp

Well-Known Member

Tiền không tự nhiên sinh ra mà cũng không tự nhiên mất đi, nó chỉ chuyền từ tay người này sang tay người khác thôi :D

Mà cũng không nên thắc mắc tiền ở đâu ra, đôi khi đó là một vấn đề tế nhị. Nếu ai cũng thắc mắc như bác thế còn ai dám show dàn của mình lên nữa chứ?

thientoan

Có làm trong chính quyền thì mới có tham nhũng, còn như bác chủ dàn thì phân phối các thiết bị hi-end, ngoài ra còn mua bán Hột xoàn bác ơi...:))
(Bác chủ có biệt danh là Dũng hột xoàn, như vậy chắc bác biết bác chủ làm gì rồi...)
Mà đồ sắm bằng tiền tham nhũng thì dại gì show lên đây bác ơi, bộ này giá trị chỉ bằng một phần của những bộ dàn hiện đang có mặt tại VN thôi...
Bác nói thế em chợt nhớ tới em đọc trên mạng VN express: ở ngoài Hà nội không biết người ta có tham nhũng không mà sao nhiều người đi xế hộp hàng hiệu, trị giá gấp cả mười lần bộ dàn này ấy chứ, chưa kể là đất đai của chìm của nổi bà con hai họ đứng tên dùm nữa kia...:-?

Chỉnh sửa lần cuối:

voidness

Có nhiều bác hơi quá khích, thấy người ta có bộ mắc tiền thì nói là trọc phú, ko biết thưởng thức, tham nhũng, đánh giá hơi có hơi bị vội vàng không ? cái thằng đáng bị chưởi là bên cái thread bên Nhật Bổn kìa, cái case có mấy trăm bạc không bằng một sợi dây loa của mấy bác ở đây mà nói chuyện chảnh bà cố luôn, coi tv bằng optic cable hơn HD luôn mới ghê. Qua bên Nhật ko biết tụi nói có coi là người ko nữa mà nói chuyện với bà con VN cứ như là cha thiên hạ ...

haiauden

Member

Dân chơi Hi-end ai cũng biết bác chủ này ...sành chơi cỡ nào. Đồng chí mod nên tìm hiểu kỹ thông tin trước khi phán mấy câu kiểu này, nghe buồn cười quá :))

Bên trên