Home Theater Sony AIO & Multimedia Black Edition 2012

CuQuang9x

Active Member
Ðề: Home Theater Sony AIO & Multimedia Black Edition 2012

Sub mà để như thế ko ổn tẹo nào, âm thanh không hay và rung......
Case máy tính nhìn thích quá đi :D

mau48

Chơi toàn hàng khủng không, xin chúc mừng bác có dàn ưng ý.

bác dùng toàn loa lớn thế kia chắc không cần có subwoofer nữa.

Astrea

Member

kết nhất diện tích cái phòng 32m.

chaulong201

Xin chúc mừng bác
Case nhiều quạt quá
Còn màn nhỏ quá, phòng trang trí hơi hẹp, chưa đẹp

phapgtvt

Member

bác cho e hỏi là món này hát karaok hay ko bác. e cũng muốn tậu thằng sony này về phá làng xóm chơi

bác cho e hỏi là món này hát karaok hay ko bác. e cũng muốn tậu thằng sony này về phá làng xóm chơi
Em không có hát Karaoke nên cũng chả biết , mà theo em nghĩ chắc không hay bằng mấy còn Ariang đâu ^^

Toàn Sony! phòng khá rộng rãi, nhưng sao bác không trang bị thêm hệ thống tiêu tán âm, có thể tự DIY cũng được, chứ em thấy bộ này mà để trống lốc trong phòng toàn tường với gạch men như vậy coi phim hơi lớn tí tức ngực lắm. Vài dòng chia sẻ cùng bác.
Thanks bác đã chia sẻ, chúc bác vui với sự nghiệp HD của mình!

vinlee

vote cho sony,sắm thêm cái PS3 để chơi bru-lay nữa mới phát huy 7.2 của sony anh ơi :D

Dàn thì đẹp còn phòng thì không. hehe. :D

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Nguyên bộ dàn Sony quá đã, em kết con PC gấu của bác quá. Chúc mừng bác

theaminh81

Well-Known Member

Cái phòng bác có kích thước quá lý tưởng đi, hic, cố chơi thêm cái mà và máy chiếu đi bác, trang trí lại phòng, đi dây, thêm kệ vaò, trải thảm, chuẩn lun đó bác

Thanks các Bros đã tư vấn , thích quá , cảm ơn cả nhà :">

Transformer

Member
Bác đổi chỗ em loa sub vs em front đi bác, để 2 em sub lên trên cái kệ kính ko ổn tẹo nào. Em kết con HTPC của bác.

Hai Scm

Active Member
cái case của bác chủ khủng đồng bộ.... nó phải trên 30 củ rồi... chúc mừng bác.... bác cho xin review nghe nhạc và xem phim trên dài Sony Muteki như thế nào bác ?

------Cảm ơn Bros đã quan tâm, mình xin chia sẽ cách Config AVR & trên Sound Card của mình, mà theo mình cảm nhận nó cho ra chất âm phê nhất (Mở Liên Khúc Cha Cha Cha ASIA Lossless thì thôi rồi, cả xóm đều khen ^______^). Trong quá trình chơi HD như vậy mình cũng khám phá ra 1 vấn đề, chắc AE khác cũng có người gặp trường hợp như vậy:
  • Mỗi khi bật tắt AVR, thì màn hình PC chớp tắt 2 lần rất khó chịu.
  • Khi mở màn hình TV sau khi mở AVR thì sẽ không có tiếng (bắt buộc phải Restart PC mới có Tiếng lại). Còn mở TV trước AVR thì bình thường (nó cũng chớp tắt 2 phát, chán chết).
  • HDMI Out của VGA to HDMI In của AVR, HDMI Out AVR to HDMI của TV, cái này thì không nói rồi, khi xem phim sẽ bị hiện tượng Tearing (rách hình) @@
------Sau khi mày mò mãi không trị được hết bệnh này, mình quyết định kiếm mua thêm con SoundCard ASUS Xonar HDAV 1.3, Cấm HDMI Out VGA to HDMI In SoundCard, HDMI Out SoundCard to HDMI In AVR và tiếp theo. Thì các bệnh trên đã hết ^^.
Trên AVR thì mình Config như sau:
  • Level --> Subwoofer LvL +6.0dB
  • DRange --> Maximum
  • Range tất cả đều 3m, trừ Surround thì 1m
  • EQ thì Bass -6, Treble +6
------Trên SoundCard thì mình Config như sau:

------Xem phim hay nghe nhạc thì mình chơi luôn LCPM khỏi Passthought nữa, cảm giác là Bass ít ù, chắc thì cũng khá, Treble nghe thanh, nghe nhạc xem phim gì cứ 1 cấu hình mà chiến, khỏi chỉnh thêm nữa ^^

Bên trên