Home Theater Sony AIO & Multimedia Black Edition 2012

quangtrung10b

Ðề: Home Theater Sony AIO & Multimedia Black Edition 2012

Nhìn ko dc đẹp mắt cho lắm. Ko biết âm thanh thế nào ....

---------- Post added 18-11-2012 at 10:55:49 AM ----------

Hôm nào rảnh cho mình qua nghe thử nhé

lehuytrinh

Well-Known Member

Đẹp , Khủng . Chúc mừng Bác , lần sau chụp hình nhớ lau đồ cho sạch nhé còn nguyên vết ngón tay trên loa đấy

Dàn này thì cũng chẳng có gì khủng, chắc chỉ bằng cộng dây điện mấy loa B&W 800 :D

tuan_ipad2

Well-Known Member

Có phòng riêng để thưởng thức HD sướng nhỉ, bộ htpc của bác khủng thật bộ dàn của bác cũng không kém, bác chủ đầu tư htpc như vầy chắc tín đồ của game thủ rồi

Ðề: Re: Home Theater Sony AIO & Multimedia Black Edition 2012

Cụ chủ là fan ruột của Sony phải không ạ?
Dạ, nhà em 3 đời xài sony, nên đam mê lắm ^^. Nhà em còn 1 pé Sony Nội Địa 1982, vậy mà tới giờ còn xài tốt @@ với pé CRT Sont đời 2003 , mà nhìn thấy ghê quá ko dám chụp :))

Hieuvina1

Nói chẳng phải khoe .....là rất thích .... thích cách diễn đạt của bro .... Cho mình hỏi mình đang đinh đú bộ đenon 1612 +jamo cs506 Hoặc Denon 1912 + cs 606 .... Hỏi ý kiến bác thớt rằng ... Nếu đánh giá thì 2 bộ trên có ăn đứt đc con sony K7 của bác k? Em cũng đang lăn tăn định đú phát ( bác hiểu cho em rằng em chẳng hiểu j nhiều vè nhạc lắm) nếu k đẳng cấp hơn hẳn em chơi bộ của bác cho lành ... còn thừa tiền em làm bộ HTPC là đủ bộ ăn tết.

Hai Scm

Active Member
Em thì thấy bác có AVR Yamaha rồi thì có thể nâng cấp thêm bộ loa chiến....

Em ngưỡng mộ cái case của bác quá....VGA quá khủng toàn hàng đỉnh của AMD và Nvidia... cảm giác cày game thế nào bác ?? PFS chắc thôi rồi...

Hai Scm

Active Member
Nói chẳng phải khoe .....là rất thích .... thích cách diễn đạt của bro .... Cho mình hỏi mình đang đinh đú bộ đenon 1612 +jamo cs506 Hoặc Denon 1912 + cs 606 .... Hỏi ý kiến bác thớt rằng ... Nếu đánh giá thì 2 bộ trên có ăn đứt đc con sony K7 của bác k? Em cũng đang lăn tăn định đú phát ( bác hiểu cho em rằng em chẳng hiểu j nhiều vè nhạc lắm) nếu k đẳng cấp hơn hẳn em chơi bộ của bác cho lành ... còn thừa tiền em làm bộ HTPC là đủ bộ ăn tết.

vote cho bộ này Denon 1912 + cs 606 .... nhưng mà 1912 hết hàng rồi nên giá cao lắm 13 củ lận... với 13 củ thì bác có thể xem xét con Onkyo 616 hoặc hàng 2113 mới ra của Denon

H 9999

Active Member

ngon...bổ ..rẻ ! chúc mừng bác ! rất đẹp !

Ðề: Re: Home Theater Sony AIO & Multimedia Black Edition 2012

Chung quy tầm tiền thì chất âm cũng ngang nhau tùy sở thích mỗi người (quan trọng cấu hình con SoundCard), nếu phòng rộng thì múc dàn thứ em bày biện cho nó đẹp, còn phòng hẹp thì cũng tùy bác thôi, theo em thì cũng xem xem nhau, quan trọng là mình thích thì củ ấu nó cũng tròn. Nhưng mà dàn của bác định lên tính ra cũng 30 chai @@.
Tuy nhiên theo ý kiến chủ quan của em bác nên đẩy dàn giống em kèm HTPC là khỏe nhất bác ah, mình tìm hiểu rồi từ từ đốt cháy giai đoạn lên Hi End luôn, chứ lỡ lỡ bù tới bù lui lại dính vào nghiệp ăn chơi HD thì khổ.

Hieuvina1

MÌnh chơi bộ jamo rồi bạn ạ, Mình đinh làm bộ HTPC nữa cho đồng bộ, Mình có nghe nói rằng âm thanh đầu vào k quan trọng vì đó là việc của Amply đúng ko? Nếu ko pải thì mình nên mua card soud tầm bao nhiều là ok? Còn nữa Mình định dùng cạp font của Jamo và kiếm 1 amly bãi hai kênh nữa nghe có hợp lý k vậy? Mình thích dòng Maranzt tầm đời nào thì chơi đc cạp font này ạ? ...... Thankssss Bro nhiều. Công đoạn đú này còn chông gai quá!

Theo kinh nghiệm của mình cũng chia sẽ với bạn:
•Nếu bạn thích coi phim TrueHD thì dùng VGA của HTPC Passthought qua cổng HDMI của nó (xài kèm với Klite), cách thì này thì xem cũng oke, nhưng phải tùy chỉnh trong AVR (mình thích chỉnh trong HTPC hơn. chỉnh trong AVR cho đã cũng Reset Factory ah). Cách này thì sẽ có 1 số phiền phức như Bật/Tắt AVR màn hình sẽ chớp tắt liên tục, nếu xuất ra trên 2 màn sẽ bị Tearing.
•Bạn mua thêm 1 pé ASUS Xonar (trên 2 TR), đấu cổng ra HDMI của VGA vào cổng của Sound Card, đấu cổng HDMI Out của Sound vô AVR, đấu cổng HDMI Out vô TV, Klite khỏi Passthought, nghe LCPM luôn (em tai trâu chả phân biệt nổi đâu @@), hình không bị Tearing, chỉnh trong PC nghe phê hẳn.
•Nếu đã xài mấy con Denon nó có sẵn thì tận dụng đi bác mua thêm Ampli chi nữa, Mấy con Denon thì em không biết nó có ra đầu RCA cổng sub không, nếu đầu RCA (bông sen) bắt buộc bác phải xài Sub điện rồi. Hôm kia em có con Yamaha V371 + 1 cặp Sub hơi 4 Tấc, cũng đầu RCA, nhờ các bro trên đây thỉnh giáo, ra Nhật Tảo mua mấy em Ampli California 300K, về đấu Mono ra 2 em sub, nó đánh Bass thốn tim vãi. Ngon bổ rẻ, cảm giác chơi hàng rẻ nhưng chất, tận dụng hết đồ dư thừa nó sướng lằm lém bác.

Hieuvina1

Cảm ơn bác chia xẻ với em nhiệt tình, Em dân k chuyên ngày trước ở với bố mẹ toàn làm bộ Sony AIO trọn bộ vẫn thấy hay, Nhưng nay ở riêng và vô tình tham gia diễn đàn nên mắc tâm lý đú cái gì cũng muốn mua, sức có hạn lại còn nhiều thứ gia dụng nữa phải sắm nữa, Em nghe bác làm bộ HTPC k mơ j còn Maranzt nữa. Co j dùng nấy, em có mua Sub YST-SW515 (6,7tr) nghe đc lắm. khi nào em lên nhà mới đủ bộ HTPC nữa em sẽ show hàng để cảm ơn. (denon em có đầu ra RCA cho sub ạ) Nhưng trên loa Yamaha có 2 đường vào RCA ( 1 left, 1 right) cắm vào bên nào cũng đc? Bác có biết 2 đg này khác nhau cái j k ạ? ( tóm lại là em pải mua card sound dời pải ko?) ....Thankss

Theo em, bác làm con HTPC, nếu có điều kiện + thích Gaming thì xúc con HD7970 giống em cũng được, nếu bác chỉ ham nghe nhạc + Film thôi thì ra đẩy con ASUS HD5450 (thằng này là chơi tuốt), kẹp theo con Sound Xonar như em nói ở trên, nghe nhạc hay lắm bác, xem phim bác khỏi cần Passthought DTS chi cho mệt cứ Default mà tán cũng ngon rồi.
Kiểu như con Yamaha thì em cũng không rành, nhưng em thấy hình như người ta xài thêm đầu chữ Y nữa thì phải.

Hieuvina1

Em chỉ xem phim nghe nhạc thôi nên em chọn phương án tiệt kiệm chi phí ... Đầu chữ Y là như thế nào ạ... bác giải ngu cho em chống đũa hóng với ạ ... Em còn định tiết kiệm chi phí bằng Dòng AMD ... em chỉ nghe nhạc xem phim thôi ... quả HTPC bác em k đú đc đâu ợ...Hix

Jack chữ Y là Jack này nè bác, đầu cái cấm vô AVR, đầu đực vô Loa

Hieuvina1

Chuẩn luôn Bro ạ, Thảo nào em chỉ có 1 jack cắm, Em ở hà nội để em kiểm chỗ bán. EM đang đinh dặt mua cái Card HT Omega Claro Plus 7.1 do một cao thủ chỉ bảo em ... Em nhìn thấy khủng nên thích. Cảm ơn Bro nhiều ạ.

Bác đừng mua con đó, bác mua con ASUS Xonar HDAV 1.3 đó bác, con này có cổng HDMI, Decode TrueHD DTS-MA. Xài HTPC thơm hơn.
Card bác định mua là để xài dân dụng thôi (bởi vì em cũng đang xài con này cho dàn dân dụng của em hehe), với lại Bác nên cạch NguyenKTS này đi nhé, em mới choảng với nó hôm bữa về kiến thức HD.Link còn ở đây nè:
http://vozforums.com/showthread.php?p=52736326

Card HT Omege Plus của em còn đây nè, cho bác xem để tin tưởng (em chỉ muốn tối ưu chi phí cho bác, ăn chơi HD cũng phải ngon bổ rẻ tùy điều kiện nữa chứ ^______^)

Bên trên