Home Theater Thread

nghe&nhin

Member
Ðề: Home Theater Thread

Nhiều nguồn phát tín hiệu audio quá... update thêm con mixer này cho nó xử lý + con laptop làm HTPC
con laptop lam HTPC thì em ok rùi, còn con mixer bác dùng xử lý j thế ạh

nghe&nhin

Member

sẵn đây em hỏi các bác lun, bộ HTPC của em gần đủ rùi, chỉ còn thiếu main và cpu thôi, cpu thì em định lấy con AMD 4800+, main thì em đang lăn tăn giữ mấy thèng này :
1. J&W RS780VUD (con này có side port 64M) :-"
2. Jetway 780G
3. JETWAY PA78GT3-DG-LF
4. ECS A780GM-A
5. Jetway PA78M4-LF (con này có side port 128M) :-":-"
trong đó con số 1,2,3 ra đời trước hiện đa số ae dùng ráp HTPC. Con số 4 mới hơn nên ít ng xài đọc review thấy cũng good lắm, con số 5 hiệu năng cao nhất nhưng mấy bác bên voz test bug tùm lum (do bios chưa cập nhật).
em bối rối quá, có bác nào rành giúp em chọn với

cuabongang

Super Moderators

sẵn đây em hỏi các bác lun, bộ HTPC của em gần đủ rùi, chỉ còn thiếu main và cpu thôi, cpu thì em định lấy con AMD 4800+, main thì em đang lăn tăn giữ mấy thèng này :
1. J&W RS780VUD (con này có side port 64M) :-"
2. Jetway 780G
3. JETWAY PA78GT3-DG-LF
4. ECS A780GM-A
5. Jetway PA78M4-LF (con này có side port 128M) :-":-"
trong đó con số 1,2,3 ra đời trước hiện đa số ae dùng ráp HTPC. Con số 4 mới hơn nên ít ng xài đọc review thấy cũng good lắm, con số 5 hiệu năng cao nhất nhưng mấy bác bên voz test bug tùm lum (do bios chưa cập nhật).
em bối rối quá, có bác nào rành giúp em chọn với
Nếu thiếu main + CPU thì khuyên bạn ko nên lấy AMD. Anh Chip đã dùng X2 5000+ nhưng play 1080p vẫn bị giật, trong khi dùng 2140 oc lên thì mượt mà.

namct

con laptop lam HTPC thì em ok rùi, còn con mixer bác dùng xử lý j thế ạh

nhiều nguồn phát audio quá mà chỉ có mỗi 1 đôi loa nên tớ phải có cái mixer để trộn hết audio lại :D

hehe, PC vào 1 kênh, đầu DVD vào 1 kênh, laptop vào 1 kênh, CDJs vào 1 kênh >:D

nghe&nhin

Member

Nếu thiếu main + CPU thì khuyên bạn ko nên lấy AMD. Anh Chip đã dùng X2 5000+ nhưng play 1080p vẫn bị giật, trong khi dùng 2140 oc lên thì mượt mà.
theo em biết mấy bác bên hội HD vnav toàn xài combo AMD main chipset 780 + cpu X2 4800+ oc lên 2.8gz chạy 1080p mượt lắm mà
em quyết định chọn AMD vì em thích công nghệ của AMD hơn Intel

tieuthieugia

Well-Known Member

theo em biết mấy bác bên hội HD vnav toàn xài combo AMD main chipset 780 + cpu X2 4800+ oc lên 2.8gz chạy 1080p mượt lắm mà

bác có thể cho thêm thông tin highlight trên giúp em . Đang phân vân quá mà chưa biết nó khác nhau như thế nào.:confused:
Thanks

buihung

Administrator

Theo ý bác Chip ở bên này thì Intel lại hợp với HD hơn là AMD.

GENERALS

Ban Quản Trị

confirm that!

Đã xài qua cả AMD và Intel, nếu ở default, AMD X2 5000+ tương đương với E2160. So sad but true!

Nói thật lòng với mọi người ở toàn 4rum, GEN và a CHIP là những AMD Fanboys chính hiệu, thật sự ủng hộ và tâm huyết với AMD hết mình từ thời AMD AlthonXP Socket 462 cơ rùi đến AMD Barton, Althon64, Althon64 X2.v.v. vẫn tỏ ra sức mạnh và ưu thế với CPU của Intel , nhưng từ khi Intel ra CPU thế hệ CPU Core 2 Duo thì AMD đã bị đuối sức quá rồi. Cho đến tận bây giờ Intel vẫn chiếm ưu thế khá rõ rệt, chí ít là mảng CPU Desktop và Laptop.

Again, SO SAD but It's TRUE....huhuhu >>,<<

tieuthieugia

Well-Known Member

thấy Intel là lành. Mua chi AMD rùi tốn thêm mớ tiền cho OC.... để làm j ??

khactuyen

Banned

Các bác cho mình hỏi chút, với bộ loa Z5500 thì loa Sub nên đặt ở vị trí nào là tốt nhất? thanks !!!
/// phòng mình HCN 3x4m.

phuong

Member

Các bác cho mình hỏi chút, với bộ loa Z5500 thì loa Sub nên đặt ở vị trí nào là tốt nhất? thanks !!!
/// phòng mình HCN 3x4m.

loa sub thì bác xen góc nào đó khuất đặt là được rồi, không quan trọng...........hay là bác lấy làm ghế ngồi xem phim cũng được, mỗi lần bom nỗ thì rung rung đã lắm

nham18

Member

loa sub thì bác xen góc nào đó khuất đặt là được rồi, không quan trọng...........hay là bác lấy làm ghế ngồi xem phim cũng được, mỗi lần bom nỗ thì rung rung đã lắm
Vị trí đặt loa Sub khá quan trọng, bạn trả lời như thế sẽ làm nhiều người hiểu sai lắm

nham18

Member

/// phòng mình HCN 3x4m.

Chào khactuyen, mới thấy pm của bạn bên Voz. Tại mấy bữa nay mình log nick khác nên chưa check pm. YM! mình là [email protected]
Còn về vị trí loa Sub, tuyệt đối ko nên đặt sát góc phòng, nên cách 2 bức tường 1 khoảng cách ko đều nhau và tối thiểu nên cách 5 tấc. Nên đặt Sub ở khoảng giữa 2 loa front cho âm thanh hài hòa, ko bị tình trạng treb 1 nơi bass 1 nẻo. Nếu kỹ tý nữa thì kiếm 1 cục mút xốp kê cục Sub lên cao khoảng 1-2 tấc là tối ưu. Tiếc là bạn ko ở SG nếu ko bạn qua xem cái Home Theater của mình luôn cho dễ

echip

Ban Quản Trị

Chào khactuyen, mới thấy pm của bạn bên Voz. Tại mấy bữa nay mình log nick khác nên chưa check pm. YM! mình là [B][email protected][/B]
Còn về vị trí loa Sub, tuyệt đối ko nên đặt sát góc phòng, nên cách 2 bức tường 1 khoảng cách ko đều nhau và tối thiểu nên cách 5 tấc. Nên đặt Sub ở khoảng giữa 2 loa front cho âm thanh hài hòa, ko bị tình trạng treb 1 nơi bass 1 nẻo. Nếu kỹ tý nữa thì kiếm 1 cục mút xốp kê cục Sub lên cao khoảng 1-2 tấc là tối ưu. Tiếc là bạn ko ở SG nếu ko bạn qua xem cái Home Theater của mình luôn cho dễ

wa nhà em xem chứ nhỉ =))=))
Chú thích cho phần in đậm: Nghèo mà đòi mua ếch đen hả anh:|

Bên trên