HOME THEATER THỨ 2 CỦA MINH

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

lhlan

Active Member
Ðề: HOME THEATER THỨ 2 CỦA MINH

Em phục bầu trời có sao đêm của bác.

Bác làm em nhớ tới những năm 80, đi xem phim chiếu bóng tập thể cũng có bầu trời sao đêm thế này, gió thổi hiu hiu sao mà mát!

Sau này em có phòng xem phim riêng, nhất định cũng phải làm như bác

cuonglasuco

Member

Nhìn cái gì cũng ra 3d-max. Nhưng nói thật render hơi kém, hơi bị lộ

phungnguyen

em thì thấy có vẻ hơi nhứt mắt, màu sắc ko được hài hòa cho lắm, tạo cho người nhìn cảm giác hơi nóng sao ấy ...

chiminh

Member

Phòng của bác rất tuyệt, tuy nhiên theo em không nên có mấy cái ngăn kéo trong đó, nhất là phòng xem phim.
Em cũng đang làm một phòng nghe riêng cho mình, nên gặp được topic của bác em thấy rất bổ ích.
Cám ơn bác nhiều nhé

hihi sao tự nhiên cám ơn mình vậy ??hihi .... cái ngăn kéo không có thấy đâu.nó sẽ là những hộc tủ chìm không có núm tay đâu.mà sẽ là 1 loại đặc biệt âm chìm

chiminh

Member

Đây đâu phải ảnh chụp?
Bác Minh này chơi kỳ ghê, cả 2 lần toàn show hình render cho anh em tưởng bở.
Bác cứ show kiểu này mai em cài 3D-MAX vào rồi show lên cả đống.

đây đúng không phải hình chụp.thế bác có tin là hình chụp sẽ đẹp hơn không?? hihi ... bác chờ mình 3 tuần nhé. sẽ có đáp án cho các bác.

manhthang

Huyền Thoại

đây đúng không phải hình chụp.thế bác có tin là hình chụp sẽ đẹp hơn không?? hihi ... bác chờ mình 3 tuần nhé. sẽ có đáp án cho các bác.

Vấn đề không phải là không tin, em biết là bác có khả năng làm đẹp hơn cả hình vẽ nhưng nơi show hàng thì phải show hàng thật bác ạ, không ai công nhận việc show hình vẽ bao giờ. 3 tuần nữa bác mới chính thức có cái phòng này, vậy topic này phải tính thế nào nhỉ :-$
Giờ em có hình vẽ mẫu mấy cái xe máy rồi khoe có được coi là em có xe độc được không?

chiminh

Member

em thì thấy có vẻ hơi nhứt mắt, màu sắc ko được hài hòa cho lắm, tạo cho người nhìn cảm giác hơi nóng sao ấy ...

hihi chính xác là toàn màu nóng không thôi bởi vì là mộc mà.Với lại bạn đang xem là full đèn nên là thế đó.tổng cộng trong phong này có đến gần 40 bóng đèn mà hihi ... thật tế thì sẽ không phải bật 1 lúc chừng đó bóng đâu.

chiminh

Member

thứ 1 : minh không nói với bác là không có phòng thật và cũng không nói là phòng này chưa có thiệt.nếu có rồi thì bác nợ mình 1 lời xin lỗi về danh dự
thứ 2 : hinh như nếu mình nhớ không lầm có lần bác .... nói mình hơi nặng ở 1 topic nào đó
thứ 3 : theo bác thì bác sẽ làm gì cái topic này?nếu mình phạm luật gì thì xin cho mình biết .và chủ đích đưa lên đây để mọi người cùng tham khảo và cùng nhau thay đổi quan niệm về phòng giải trí.thật ra mỗi lần các bác thảo luận mình học hỏi và rút ra rất nhiều kinh nghiệm.Mình khôgn nghĩ là mình đang kinh doanh hay quang cáo hay lừa bịp ai ở đây cả.nếu thật sự chỉ suy nghĩ về kinh doanh thì mình sẽ không show hết mọi thứ và thảo luận "chân thành" như vậy với bạn đâu.

luật chơi rất rõ.nếu mình sai, mình chiu trách nhiệm.còn nếu bạn sai .... mình nghĩ bạn nợ mình 1 lời xin lỗi.

chiminh

Member

Nhìn cái gì cũng ra 3d-max. Nhưng nói thật render hơi kém, hơi bị lộ

cám ơn bạn đã phê bình.mình sẽ khắc phục điều này khi công ty làm ăn phát đạt hơn sẽ mua máy xịn hơn cho nhân viên render.lúc đó nếu có cơ hội sẽ thi render với bạn thử hihi .... đùa chút cho vui chứ nếu bạn tài năng có thể đầu quân vào cty mình nhé.thank bạn.

pterpm

Well-Known Member

bác làm vậy là chưa đúng rồi, chỉ show hàng vẽ lên thì coi như là lừa bịp ae rồi, buôn bán là cần nhất chữ tín, bác chưa có hàng mà đã đem khoe lên như vậy rồi, lỡ hàng thật không giống như những j bác quảng cáo thì có phải mất công khách hàng chạy tới chỗ bác rồi ra về với niềm thất vọng không, mà người vn thì nỗi tiếng là nhiều chuyện lỡ họ chuyền miệng với nhau hay lên net nói xấu bác thì coi như bác bị lỗ vốn rồi phải không
một vài lời góp ý, mong bác đừng giận

chiminh

Member

bác làm vậy là chưa đúng rồi, chỉ show hàng vẽ lên thì coi như là lừa bịp ae rồi, buôn bán là cần nhất chữ tín, bác chưa có hàng mà đã đem khoe lên như vậy rồi, lỡ hàng thật không giống như những j bác quảng cáo thì có phải mất công khách hàng chạy tới chỗ bác rồi ra về với niềm thất vọng không, mà người vn thì nỗi tiếng là nhiều chuyện lỡ họ chuyền miệng với nhau hay lên net nói xấu bác thì coi như bác bị lỗ vốn rồi phải không
một vài lời góp ý, mong bác đừng giận

ủa bạn đang lộn cái gì thì phải.phòng thứ 2 này đâu phải ai cũng đến được.còn phòng mẫu thì đã làm xong và khai trươgn từ 1/11/2009 rồi.bạn xem lai home theater của minh nhé.cái phòng showroom của mình là trên cái hình avatar của mình đó.hình trên nick của mình đó bạn.

còn nói về chữ tín thì mình không ngại cho bác biết chữ TÍN của mình đâu.nếu 1 người làm ăn cà chớn không uy tín thì không ai dám giao cho làm nhừng show của quốc gia đâu.bạn có thể xem bài viết của mình sẽ thấy các show như hoa hậu 2006, 2007 như vậy đủ để bạn tin rồi chứ ?

chiminh

Member

mình thấy hình như các bạn đang lẫn lộn điều gì đó ở đây.
1/ đây là nơi show CÁC DÀN HD MẪU @ HDVIETNAM thế thì cứ cho đi là mình tưởng tượng ra 1 cái home như vậy mình đưa lên đây như vậy là sai? là phạm quy??? nếu pham quy xin hỏi sai và phạm quy ở điểm nào mục nào trong chủ đề "CÁC DÀN DH MẪU @HDVIETNAM"

2/ Ở đây mình khôgn thấy có luật khi post bài trong chủ đề này.Không phải vì như vậy mà miìnhmuốn làm gì thì làm.giống như trong các topic trugn tâm thương mại khi mình rất nghiêm chỉnh chấp hành nội quy ở đây6y.

3/ Mình show ra đây là để mọi nguời cùng tham quan , tham khảo chứ khôgn phải là để quảng cáo.bởi vì nếu có muốn QUẢNG CÁO thì cũng không bao giờ được.

4/ Nếu các bạn vào đây phê phán phòng của mình xấu, đẹp v.v. mình rất hoan nghênh.vì đó là ý kiến của các bạn và mình luôn tiếp thu "có chọn lọc".Tuy nhiên nếu dựa vào đây để nói mình lừa bịp, lừa gạt hay xúc phạm nhân phẩm của mình thì mình yêu cầu

a/ bạn cho mình biết mình lừa gạt và lừa bịp bạn dđiềugì và bân thiệt hại gì khi mình lừa bịp bạn, mình được lợi gì khi lừa gạt bạn?

b/ xin chủ website , ban quản trị can thiệp giúp mình.bởi vì 1 công dân tốt, một thành viên tốt mình nghĩ sẽ được "PHÁP LUẬT" bảo vệ.

cuối cùng hình n hư mình đưa home theater thứ 2 của mình lên đó là vì lời hứa với 1 bạn trong home theater thứ 1 của mình chứ khôgn phải dưa lên để mời các bạn đến tham quan home theater thứ 2 .cho nên không thể nói mình lừa gạt các bạn gì ở đây.

(mình không biết mình có sai khi viết bài này không.nếu có xin ban quản trị cho mình biết để mình thay đổi.)

pterpm

Well-Known Member

ủa bạn đang lộn cái gì thì phải.phòng thứ 2 này đâu phải ai cũng đến được.còn phòng mẫu thì đã làm xong và khai trươgn từ 1/11/2009 rồi.bạn xem lai home theater của minh nhé.cái phòng showroom của mình là trên cái hình avatar của mình đó.hình trên nick của mình đó bạn.

còn nói về chữ tín thì mình không ngại cho bác biết chữ TÍN của mình đâu.nếu 1 người làm ăn cà chớn không uy tín thì không ai dám giao cho làm nhừng show của quốc gia đâu.bạn có thể xem bài viết của mình sẽ thấy các show như hoa hậu 2006, 2007 như vậy đủ để bạn tin rồi chứ ?

hì, hì, dùng từ lộn mà , sorry nghen, không dùng từ lừa bịp được mà là không trung thực, ở đây nói là đưa dàn mẫu của mình chớ không phải là ý tưởng của mình qua hình vẽ,
sorry

bobi9803

Member

@Ông chủ topic "lý sự cùn" bỏ...m - Mặc dù ý định chia sẻ cùng AE là tốt - Lẽ ra cái tiêu đề ông đề là MẪU, Ý TƯỞNG GÌ GÌ ĐÓ thì ai mà nói - khi có mí TV khác nói ảnh render thì ông lại :nhảy" đùng đùng.. chán

HD Beginner

Em thấy cách quảng cáo kết hợp show hàng của chủ TOPIC ko ổn vì chủ TOPIC toàn đưa hình ảnh 3D max lý thuyết chứ có phải thực tế đâu.

Cách tốt nhất vừa show hàng cho anh em, vừa quảng cáo 1 công đôi việc đó là chủ TOPIC nên đi setup thực tế cho khách hàng. Sau đó xin phép khách hàng chụp lại bộ giàn đó show lên đây.

Chỉnh sửa lần cuối:

HD Beginner

Hi vọng trong năm mới bác Minh sẽ làm được phòng đến như thế này, tiện làm xong, show hàng thực tế cho anh em luôn

Hi vọng trong năm mới bác Minh sẽ làm được phòng đến như thế này, tiện làm xong, show hàng thực tế cho anh em luôn

với thiết kế đó thì làm sao mà xem phim!mấy bác xem thế nào chứ trong phim âm thanh chuyển động rất nhanh!mà những hóc,khe của những trụ đó sẻ là 1 thiết bị lưu âm đó.như vậy thì âm thanh sau sẻ bị âm thanh trước làm rối do hiện tượng phản hồi!rùi tính đến chuyện 1 cái phòng chưa tới 100m2 đó mà bác đưa vô bao nhiêu là trụ,hẻm bik chống cái gì!nhìn có vẻ rất hoành tráng nhưng cái đó rạp không ra rạp mà hometheater thì qua cở!góp ý 1 tý thui!chứ hẻm có ý gì đâu!

HD Beginner

với thiết kế đó thì làm sao mà xem phim!mấy bác xem thế nào chứ trong phim âm thanh chuyển động rất nhanh!mà những hóc,khe của những trụ đó sẻ là 1 thiết bị lưu âm đó.như vậy thì âm thanh sau sẻ bị âm thanh trước làm rối do hiện tượng phản hồi!rùi tính đến chuyện 1 cái phòng chưa tới 100m2 đó mà bác đưa vô bao nhiêu là trụ,hẻm bik chống cái gì!nhìn có vẻ rất hoành tráng nhưng cái đó rạp không ra rạp mà hometheater thì qua cở!góp ý 1 tý thui!chứ hẻm có ý gì đâu!

Bạc cũng có kiến thức 1 chút về âm thanh, tiếc đó mới chỉ là cơ bản thôi

Để xây ra 1 cái rạp hát cỡ như vậy, người ta tính toán hết các hiện tượng phản xạ, cộng hưởng âm của các trụ và vòm hết cả rồi.

Nếu bạn chưa có ĐK đến các rạp hát ở nước ngoài. Cứ vào ngồi trong Nhà Hát Lớn Hà Nội thôi vậy. Bạn sẽ thấy là tầng đấy trụ vòm bên trong đó có gây phản xạ, cộng hưởng âm thanh gì không. Hay có khi lại còn làm âm thanh nghe được hay hơn, hoành tráng hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên