Hơn 16tr cho chiếc tivi LED 3D 42LM6200 - Các bác nghĩ sao ???????

ToxicNo1

Thông tin mới :

Tivi LED LG 42LM6200 - 42inch, Full HD, 3D TV, Tần số quét 400Hz
Giá bán : 13.300.000 VNĐ
Khuyến mại : 6 kính 3D

Chỉnh sửa lần cuối:

kkk80

Ðề: Hơn 16tr cho chiếc tivi LED 3D 42LM6200 - Các bác nghĩ sao ???????

Media Mart đang khuyến mãi 12,9tr kìa bạn! Giá đâu mà 16tr!

hoasimtim

Well-Known Member
Giá vẫn cao quá, mình đang muốn mua 1 cái TV mà kinh phí dưới 10 tr thôi:(

ToxicNo1

mediamard có 12,9 tr đang KM pác nào máu vác luôn đi....

Media Mart đang khuyến mãi 12,9tr kìa bạn! Giá đâu mà 16tr!

Nghe nhời hai bác em vừa a lo cho bên Media thì nhận đc câu trả lời :
Meadia: Dạ anh ơi hàng đó ben em hết rồi anh ạ " ( Em ko biết mấy hôm trước có hàng không :D )
Em : Thế khi nào có hàng em ơi ???
Media: Dạ thời gian có hàng em cũng chưa có cụ thể anh ạ
Em : Thế chương trình KM bán đến khi nào em
Media : Hết ngày mai anh ạ !!
Em : Ôi................
CÁc bác nghĩ sao ?

ToxicNo1

Giá vẫn cao quá, mình đang muốn mua 1 cái TV mà kinh phí dưới 10 tr thôi:(

Tầm 10 củ của bác thì cũng có nhiều sự lựa chọn mà , ví dụ như chiếc này :
- Tivi LED 32 inch Samsung Full HD - 100HZ - UA32EH5000R Giá có : 8.300.000 VNĐ
Hay bác thích to hơn thì có em này cũng khá này
- Tivi Plasma 43 inch Samsung - PS43E470A Giá : 9.600.000 VNĐ

trung750

Member

Xác thực nhất bạn cứ ra ST điẹn máy xem sẽ rõ.Tầm tiền đó thì khó đòi hỏi nhiều.Nhưng theo tôi đáng để dùng.
Vì dòng này nó xuất optical ra DTS .Hỗ trợ Flash Player 10,chơi game youtube trên web vô tư.Ngoài ra nó còn máy thời gian để ghi lại chương trình

Chỉnh sửa lần cuối:

emiuanh

Active Member

Mới hôm nay rảnh rủ ông bố chạy đi xem các cửa hàng điện máy ở Nha Trang..bữa h toàn xem online.
Vế giá thì ôi thôi,các điện máy ở đây ỷ minh phân phối độc quyền nên bán giá trên trời.
42lm6200 : rẻ nhất là 17tr9 được tặng cái đt LG, nếu trừ đi chắc được 2tr là cao.
47lm620: rẻ nhất là 23tr9 sau khi trừ kh.mãi lcd tặng kèm, có mấy chỗ nó bán đểu, giá 27tr9 mà ko tặng kèm cái j..f*ck.
Kính thì kêu " bên e kh.mãi 6 kính, chứ bình thưởng chỉ có tv ko"..haizz bán tv 3D mà ko tặng kính thì coi bẳng răng àh??!!!
Nhân viên kĩ thuật thì..dốt đặc cán mai dốt chai cán cuốc.. Hỏi LG còn hỏi lai "LG là cái gì thế anh??!" quay ra đi thẳng luôn.
Kính duo play đi kèm thì tách ra bán riêng, hình như nó hô 600k/cái. Nghe đến đó dập máy bỏ đi luôn.
Nhưng qua xem thử thì ko thấy hở sáng lắm, bắt nó test bằng mấy phim màn ảnh rộng để có viền đen test, hay chắc do ở đó sáng quá nên khó thấy. Mắc cười lúc minh thử che đi để có bị hở ko, 1 em bán hàng la to :" tv led ko có lỗi đó đâu a ơi". Mình tưởng em biết hỏi lỗi gì, em kêu "điểm chết trên màn hình đó anh :|".
Mấy bác ở HN hay TP vẫn sướng, mua sắm được xem tận mắt, bắt tận tay, giá lại hợp lí.
Mà em thấy mấy cửa hàng điện máy khuyến khích mua online, hỏi thử mua online được gì toàn thấy nghe giảm được 100k xem như là công lắp đặt, giảm thế thì cũng như không.

tienpt

Active Member

đang thèm em này quá mà nhà có 42'' rùi, bác nào cần thì qua mediamart bên thanh xuân vẫn còn hàng nhé, bạn em làm ở đó bảo còn, mai hết hạn rồi, sáng gọi em nv bảo hết nên e phải nhờ bạn hỏi

sungchun

Member

mình ra hôm thứ 7 thì họ kêu hết hàng nhưng đặt tiền thì 10 ngày sau sẽ có hàng.

tienxiu

Member

em mới lấy con này , nhưng em sờ vào mấy cái cổng HDMI hay vga cứ thấy nó giật giật tê tê các bác ạ , như thế là do tivi nó như thế hay là lỗi hả các bác

sungchun

Member

bác đi dép vào thì hết. mấy cái cổng này hình như đều có điện mà.

trung750

Member

Dòng Cinema LG luôn có 6 kính đi kèm,không phải bọn ĐM tặng đâu.
Chỉ có dòng 7600 là có thêm 2 kính DualPlay .
Các đời 2012 LG Cinema đều hỗ trợ DualPlay

bác nào dùng rồi cho hỏi dòng lm6200 có xuất âm thanh DTS trực tiếp ra loa tivi không ( xem phim HD qua hdd căm ngoài nhé), e hỏi trên bảo hành nó bảo chỉ xuất qua công optical thôi. Thanks các bác trước

ám964

Member
Re: Ðề: Hơn 16tr cho chiếc tivi LED 3D 42LM6200 - Các bác nghĩ sao ???????

Dòng Cinema LG luôn có 6 kính đi kèm,không phải bọn ĐM tặng đâu.
Chỉ có dòng 7600 là có thêm 2 kính DualPlay .
Các đời 2012 LG Cinema đều hỗ trợ DualPlay

DualPlay thì hiểu rồi, nhưng còn DualAudio (âm thanh out cho 2 người) thì sao nhỉ?

Nghé

Active Member
Em cũng mới vác con này về giá 12.9, đang lò dò đi tìm con thu wifi và kiếm cái điều khiển thông minh nữa vì khuyến mại giá đó nên nó cắt cái điều khiển đi. Các bác nào chơi theo thương hiệu thì em chịu chứ nếu là người tiêu dùng thông minh nên tính đến tiện ích của sản phẩm và so sánh với mức giá tương ứng của từng hãng mà lựa chọn ( Người nhà em cũng còn tuyên bố nếu dùng con 3D LG thì để phòng khác còn phòng khách vì có nhiều người ra vào nên nhất định phải là con Sony cho nó hoành tráng =)) ). Bản thân em dùng thấy con này đáng đồng tiền bát gạo.

haipvg

Well-Known Member

Theo mình nếu giá cả không quá chênh nhiều thì chọn Pana bền hơn nhiều. Đang dùng LG 3D từ năm ngoái mà đến giờ thấy mấy điểm chết màn hình rồi. Gọi BH thì bảo là sẽ thay màn hình cho nhưng chưa muốn làm vì tháo ra tháo vào rồi thì có khi còn tệ hơn.
Mua mấy cái Pana rồi dùng mấy năm chẳng thấy điểm chêt nào.

ToxicNo1

Em cũng mới vác con này về giá 12.9, đang lò dò đi tìm con thu wifi và kiếm cái điều khiển thông minh nữa vì khuyến mại giá đó nên nó cắt cái điều khiển đi. Các bác nào chơi theo thương hiệu thì em chịu chứ nếu là người tiêu dùng thông minh nên tính đến tiện ích của sản phẩm và so sánh với mức giá tương ứng của từng hãng mà lựa chọn ( Người nhà em cũng còn tuyên bố nếu dùng con 3D LG thì để phòng khác còn phòng khách vì có nhiều người ra vào nên nhất định phải là con Sony cho nó hoành tráng =)) ). Bản thân em dùng thấy con này đáng đồng tiền bát gạo.
Em cũng đông tình với ý kiến bác này về cái khoản dùng theo thương hiệu và dùng theo tiện ích, hiệu quả mang lại thì tùy từng dòng, hoặc mục đích mà có sự lựa chọn phù hợp!!!
Về giá 12.900 cho 42LM6200 thì em nghĩ chắc bác thanh toán qua thẻ Viettinbank, và sẽ ngồi chờ 1 thời gian để đợi bên Bank hoàn trả số tiền đúng không ạ !!!!
Em thấy vậy cũng hơi làng nhằng , nhưng thôi dù sao cũng chúc mừng đã có một chiếc tivi...mà theo em đáng đồng tiền bát gạo :D

p/s: Giá em này theo em được biệt hiện đã được FIX thẳng xuống 15.190.000 ( khuyến mại : 06 kính và 1 phiếu mua hàng trị giá 500K )
Bác nào máu me thì pm em nhé , anh em cùng chia sẻ

Bên trên