Hot boy nổi loạn(2011)-Lost In Paradise (2011): khởi chiếu 14/10

okitaxa

Ðề: Hot boy nổi loạn(2011)-Lost In Paradise (2011): khởi chiếu 14/10

Mình cũng giống bạn nà. Vợ mình ko biết nghe đồn ở đâu tự nhiên kêu mình mua đĩa phim này về coi bị mình làm cho 1 tăng tắt bếp. Ai ngờ lúc nó về quê thằng lính trong cty rủ mình đi coi. Thấy chuyện lạ thằng này học khiêu vũ mê gái mà rủ đi coi hot boy. Mình cũng tò mò đang buồn xa vợ ko biết làm gì chui vô rạp Hoà Bình với nó. Đúng là coi shock thiệt. Mình thì ko nhập tâm mấy cảnh đồng tính lắm nhưng mình thích câu chuyện của chị Thanh đóng. Cuối cùng mặc dù đã kiềm nén dữ lắm mình đã phải rướm nước mắt trước cảnh cô gái điếm dừng trước đèn đỏ, phân vân không biết đi đâu về phía trước mịt mù. Hic hic hay dã man.
Mình thì không đi xem. Nhưng mình thấy gay hay không thì cũng chả ảnh hưởng gì, việc của ai người đó làm, mà là quan trọng là cách sống và đạo đức cư sử giữa con người với nhau trong xã hội. Ông anh mình cũng là gay vẫn có vợ và 2 con tất cả trong gia đình và cơ quan ông đều không biết chỉ mỗi mình biết do có lần vô tình mình bắt gặp ông ấy và một người bạn. Sau lần đó mình gặng hỏi thì ông ấy thú thật là gay. Đối với gia đình mình thì ổng vẫn là niềm tự hào vì ông rất thành công trong làm ăn và sự nghiệp. Thiệt tình là muốn đi xem Fiml nhưng cứ ngại ngại.

Jackson

Active Member

Với mình tình yêu đồng tính cũng bình thường như bất cứ tình yêu nào #, chỉ thấy cách đặt tên phim hơi "cũ". Tuy nhiên tối nào bố trí được thời gian sẽ đưa Gấu nhà đi xem ! :D

Oilman

Active Member

Rất mừng là bộ phim này đã cho một cái nhìn chân thực, sâu sắc hơn về gay. Tuy chỉ phản ánh một thành phần nhỏ trong cộng đồng gay nhưng lại thể hiện được nhiều lớp tâm tư, tình cảm và sự bế tắc của những người thuộc thế giới thứ 3. Vũ Ngọc Đãng đã làm được việc không dễ dàng là làm cho mọi người có cái nhìn cảm thông hơn về gay sau khi xem bộ phim này.
Tất nhiên là ở một đẳng cấp rất khác so với Trai nhảy của Lê Hòang với cái nhìn áp đặt, méo mó, lêch lạc về đồng tính. Ngay cả trong Để mai Tính dù với cái nhìn cảm thông thì Phạm Hương Hội vẫn chỉ là một trò cười cho khán giả.

huynhnhan

Banned

Mình tính ko đi coi phim này vì coi trailer làm dở quá! Nhưng con nhỏ bạn đi coi về khen! Thế là vừa mới coi xong đây! Bất ngờ là phim này khá hay.Mức độ chửi tục vẫn còn nhẹ, không nhiều như ngoài đời. Hồi trước tới giờ chẳng ưa Vũ Ngọc Đãng vì làm phim tào lao( Bỗng dưng muốn ...ói). Rồi coi phỏng vấn ổng thì ổng nói là ngộ là hồi trước ổng đoạt rất nhiều giải thưởng về phim nghệ thuật. Hôm nay đi coi thì công nhận có nghệ thuật thiệt. Những cảnh coi trailer thấy làm dỡ thì khi coi phim ko chê nữa vì biết tại sao nó như vậy. Đúng như tên phim hotboy, toàn hotboy khoe hàng mà dáng khá là đẹp. Diễn viên diễn khá là xuất sắc mặc dù Hồ Vĩnh Khoa lần đầu diễn nhưng diễn rất đạt mặc dù có một số chỗ hơi sượng. Nhưng ku này chịu đầu tư thì có tương lai sáng lạng trong điện ảnh đây. Phương Thanh và Hiếu Hiền diễn quá xuất sắc luôn , coi rất là cảm động. À quên, phải khen ngợi Linh Sơn nữa. Anh này chẳng biết hồi trước tới giờ có đóng phim ko nhưng diễn hay lắm! vai của anh diễn hoàn hảo ko chê được. Sau khi coi phim này thì phải khen ngợi là Vũ ngọc Đãng có tài thật, mặc dù kết thúc phim hơi lúa với những cái kết vô cùng đúng đường lối.....
Phim này góc quay đẹp à! thích nhất là cảnh 2 người chạy trên cầu phú mỹ. Nhưng cảnh ấn tượng và bất ngờ nhất là cảnh chiếu trên cao đường Nguyễn Huê , xa xa thấy con tàu khách sạn đang quay lưng thật đẹp mắt.
Cái tên tiếng Anh nghe hay hơn và đúng vào trọng tâm hơn! Nhưng với tên đó mà quảng cáo ở VN thì có ma đi coi! Cái tên vừa dài vừa dở tiếng Việt Vũ Ngọc Đãng lựa cũng có chủ ý nữa. Với mình thì mình thấy tay nghề đạo diễn này hơn hẳn Nguyễn Phan Quang Bình( đạo diễn Cánh Đồng Bất Tận) và nếu xét về chất lượng phim thì phim này làm hay hơn Cánh Đồng Bất Tận nhiều. Phải chi Cánh Đồng Bất Tận mà để Vũ Ngọc Đảng đạo diễn thì chắc sẽ không đến nổi bị chửi như Nguyễn Phan Quang Bình làm.
Nhạc phim cũng hay nữa!
Nói tóm lại phim này là phim Việt Nam đáng xem nhất trong những năm gần đây!

Angus_Bert

Film critic

Đi coi phim lúc chiếu cảnh con tàu khách hoàng tráng thế cả rạp rì rầm cảnh ghép àh :))

famevn

Well-Known Member

Phim này càng ngày càng nổi tiếng. Hôm nay mình vào Parkson HV chơi thì lại thấy bãi xe đông khủng khiếp, khác hẳn ngày thường. Đến khi ra về thì lại thấy bãi xe kẹt khủng khiếp do người ta đi về. Nghĩ trong đầu ko biết có phải là đi coi phim hot boy ko. Đến khi chạy ra cổng thì thấy thằng đồng nghiệp cty cũ đang đợi đám bạn ra về chung. Nó liền hỏi bộ anh cũng đi coi hot boy hả. Mình cười cười giả bộ ừ luôn cho nó vui. Càng ngày càng thấy nhiều người bình thường kháo nhau di coi hot boy. Hôm nay đi tập thể dục mà thằng bạn trong đó cũng rủ mình đi coi. Thì ra nó mắc cỡ không dám đi coi 1 mình. Hôm nay xung quanh toàn thấy người người rủ nhau đi coi phim này. Không biết sắp tới tỉ lệ dân số người đồng tính có bùng nổ không nhỉ?

optimusone

Mình đi xem hôm qua, xem phim xong thấy giới gay đáng thương hơn chúng ta nghỉ về họ, họ cũng như mọi người được yêu và được hạnh phúc, nhưng xã hội vẫn không cho họ điều đó riêng cá nhân mình thấy thật bất công với họ. Phim là để thư giản và xem tính nghệ thuật. Còn nội dung mang tính giáo dục rút ra thực tế học hỏi. Chúng ta đừng quá kỳ thị đề tài này, số phận ai mà không muốn sinh ra là hoàn hảo đâu. Cám ơn diễn dàn giới thiệu về phim này.

Chỉnh sửa lần cuối:

nguyenjack57

Hôm nay, mình đi gym về sớm chẳng biết làm gì nên cũng đi xe m hotboy. Đúng là film này hay thật, đạo diễn đã lột tả được một khía cạnh nào đó trong thế giới thứ 3, nó thật tàn nhẫn. Film này mình xem xong rất ủng hộ, nó giúp con người nhìn nhận về thế giới này khác hơn, vẫn có tình yêu trong giới này mà.
P/S: mọi người cứ đi xem đi, có gì mà ngại. Chiều nay mình cũng đi một mình nè, nữ xem khá là nhiều đấy.

boly

Phim là câu chuyện về cuộc sống, về tình yêu.

Giới tính nào thì người ta cũng sống, cũng yêu, cũng đau khổ, hạnh phúc.

Đâu đó trong cuộc sống vẫn là những toan tính, lọc lừa.

Và đâu đó, chân tình vẫn tồn tại.

Được mất do mình.

Nếu tựa phim là Lost in Paradise, thì một người Sài Gòn như tôi lại thấy mình tìm thấy nhiều thứ sau khi xem phim.

Để yêu quý những gì mình đang có. Và để sống tốt hơn!

df2714

tối hôm qua dẫn bạn gái đi coi, coi bên Cinebox Hòa Bình, mua vé mới hụt hẫng biết là coi rạp B. Sau khi coi xong con bạn gái lên án liền, phim rạp sao lại cắt nhiều cảnh quá (ý nó nói mấy cảnh nóng trong trailer). Pó tay :|

Oilman

Active Member

Hôm đi xem cũng thấy bức xúc vụ này, cứ mỗi lần đến cảnh "tình cảm" của 2 nhân vật nam là mấy em teen girl lại rú lên, rồi thì "tởm quá", "muốn ói"....

Link Hot Boy Nổi Loạn và những thất bại không thuộc về nhà sản xuất — Góc Suy Ngẫm

Hot Boy Nổi Loạn và những thất bại không thuộc về nhà sản xuất

Hot boy nổi loạn, bộ mặt đích thực của tình yêu và định kiến tàn nhẫn của xã hội

Nếu hỏi, tôi sẽ chấm bao nhiêu điểm cho Hot boy nổi loạn và câu chuyện về thằng Cười, cô gái điếm và con vịt, tôi sẽ rất đắn đo! Đắn đo không phải vì cân nhắc giữa ưu và khuyết của bộ phim, mà chỉ bởi đơn giản đây không phải là một bộ phim có thể đem ra đánh giá bằng những con số vô hồn từ 1 đến 10.

Bạn tìm kiếm điều gì khi đến rạp mua vé xem bộ phim này? Những trận cười, những giọt nước mắt, sự cảm thông, cái nhìn giễu cợt, cảnh nóng hay chỉ vì tò mò? Dù bạn đến rạp vì bất cứ lý do gì đi nữa, thì bạn cũng đã vô tình đóng trọn một vai trong rạp chiếu phim rồi, vai của bạn chính là “Xã Hội”.

Chưa có bộ phim Việt nào khiến tôi phải ngổn ngang trăm mối như bộ phim này. Ở những bộ phim khác, dù thành công hay thất bại, dù hay hay dở, thương mại hay không thương mại, bạn vẫn có thể xác định rõ ràng ranh giới giữa màn ảnh và đời thực! Còn khi đến với “Hot boy nổi loạn và câu chuyện về thằng Cười, cô gái điếm và con vịt”, nếu bạn đủ tinh ý để cảm nhận không khí xung quanh, bạn sẽ thấy phim không còn là phim, mà đích xác là đang diễn ra ngay trước mắt bạn, với những con người bằng xương bằng thịt. Đừng quên vai trò của những người ngồi xem phim cùng bạn trong rạp, tôi đã bảo là họ đang đóng trọn vai diễn của mình đấy thôi!

Một nhóm bạn gái trẻ tuổi, ăn mặc thanh lịch, ngoại hình sáng sủa, ngồi cười hô hố khi hai nhân vật nam chính khóc lóc thổ lộ tình cảm với nhau.

Trong khi đó, một chàng trai lặng lẽ trước màn hình, không bạn bè, không người thân, đơn độc trong rạp chiếu phim tấp nập người với người.

Một đôi tình nhân thích thú chỉ trỏ lên màn ảnh mỗi khi phim xoay đến những cảnh khoe da thịt nóng bỏng mắt.

Vài tiếng cười lại rộ lên khi đến cảnh ngã giá của những người hành nghề mại dâm đồng tính…

Và đâu đó, tôi có thể nghe thấy tiếng thút thít rất nhỏ của một vài bạn ngồi rải rác trong rạp! Là tiếng khóc vô hình, âm thanh mà bạn chỉ có thể nghe thấy bằng thị giác khi ánh đèn từ màn hình vô tình làm long lanh những giọt nước chảy dài trên gương mặt đầy góc cạnh của họ.

Phải nói rằng, một trong những thành công tuyệt vời nhất của bộ phim, là đã không có bất kì một phân cảnh nào diễn tả cái nhìn của những con người bình thường trước các nhân vật được xem là dị biệt. Bởi lẽ, hàng trăm khán giả trong phòng chiếu đã hoàn thành quá xuất sắc vai diễn này rồi!

Bộ phim, vô tình hay hữu ý, đã trở nên cực kì sống động, ngay trong phòng chiếu đông đúc những bạn trẻ thậm chí còn không biết rằng mình đang hóa thân vào một vai diễn rất quan trọng trong phim!

Và vai diễn mang tên “Xã Hội” của chính những người đi xem phim đã khiến cho tôi phải khóc nhiều hơn, đau nhiều hơn!

Khi mà xã hội vẫn còn đó quá nhiều con người dám cười thẳng vào tình yêu chân chính chỉ vì hai người yêu nhau là đồng tính, cười trên màn ngã giá, đốt phông lông của một cô gái đứng đường, thì thành công của bộ phim, doanh thu của bộ phim, rốt cuộc sẽ là đáng mừng hay đáng lo?

Tôi sẽ không bàn đến nội dung phim ở đây, vì có lẽ chỉ chính bạn mới biết mình sẽ tìm được gì từ bộ phim. Một cái kết dang dở, khán giả thì kẻ cười, người khóc, phần đông xem xong lại đứng bật dậy than vãn: “Kết thúc vô duyên quá vậy!”, khiến tôi vừa mừng mà cũng vừa buồn thay cho đạo diễn Vũ Ngọc Đãng!

Mừng vì, anh đã thực sự bỏ rất nhiều tâm huyết để làm phim, thực sự có một cái nhìn vừa chân thực, vừa cảm thông, vừa tiến bộ và mang tính thời đại với những con người vốn được xem là dị biệt, là lệch lạc. Ở một chừng mực nào đó, anh đã xóa đi định kiến trong tâm khảm của một số người trước những vấn đề xã hội nhức nhối, tạo niềm tin và hi vọng cho chính những người thuộc thế giới thứ ba, và quan trọng nhất, đã thành công trong việc làm ấm lòng những trái tim bị xã hội tổn thương của những con người bị gán hai chữ “dị biệt” vào số phận.

Nhưng, mặt khác, khi mà tiếng cười trong rạp lấn át hẳn tiếng khóc, thì xem ra, đó đã là một thất bại. Thất bại hiển nhiên không thuộc về nhà sản xuất phim, mà thuộc về nhận thức của giới trẻ hiện nay, vô hình trung khiến cho không khí rạp phim trở nên kệch cỡm, ảnh hưởng không ít đến thông điệp nhân văn của bộ phim.

Câu chuyện về văn hóa ứng xử

Những bạn trẻ đã vô tư cười đùa khi xem phim, vô tư giễu cợt trước tình cảm chân thành của hai nhân vật nam chính trong phim, có lẽ đã quá ngây thơ, hoặc vô tâm, khi không nhận ra rằng, những người khát khao yêu thương như trên màn ảnh kia lại đang hiện diện xung quanh các bạn. Một nụ cười của các bạn, chứng tỏ các bạn đã không tiếc tiền khi mua vé xem phim, một nụ cười của các bạn, chứng tỏ các bạn vẫn còn cảm xúc, nhưng cũng chính nụ cười của các bạn, đã dập tắt hi vọng của những người đồng tính đang lặng lẽ ngồi trong rạp (niềm hi vọng mà Vũ Ngọc Đãng và dàn diễn viên đã cố gắng lắm mới có thể truyền tải thông qua bộ phim của họ). Các bạn cười và cảm thấy sảng khoái, nhưng người tìm thấy tiếng nói chung với thông điệp của bộ phim lại cảm thấy như bị các bạn tát vào mặt vậy. Thế nên, tôi thành thật khuyên những ai đến rạp chỉ vì tò mò, chỉ vì cảnh nóng, chỉ vì cái mác “cấm trẻ em dưới 16”, các bạn xin đừng vào rạp làm gì, kẻo lại tổn thương đến những khán giả chân chính khác, phá hỏng mục đích cao đẹp của bộ phim. Nếu các bạn không đến để tìm sự cảm thông, không đến vì muốn nhìn nhận nghiêm túc về nạn mại dâm nam và nữ đang diễn ra trong lòng Sài Gòn nhộn nhịp, thì có lẽ bạn sẽ chẳng nhận được bất cứ điều gì khác bạn mong đợi từ bộ phim đâu! Hãy cứ ở nhà, search cảnh nóng mà xem một mình đi, đừng làm tổn thương đến người khác nữa, đừng làm mất giá trị văn hóa của rạp chiếu phim nữa, các bạn nhé!

Mộc Hân

Chỉnh sửa lần cuối:

vostro1500

Bạn coi ở rạp nào vậy?

Oilman

Active Member

BHD star cinema, trưa chủ nhật
Nhưng mình nghĩ chắc ai đi coi cũng gặp tình trạng này

leesixan

Member
Câu chuyện về văn hóa ứng xử[/B]

Mộc Hân

Thực trạng chung ở hầu hết các rạp. Không chỉ riêng gì phim này, chưa bao giờ mình đi xem phim dịp cuối tuần, lúc các phòng chiếu full ghế, mà tất cả đều im lặng theo dõi bộ phim cả. Những tình huống hài thì không nói. Nhưng nào là điện thoại, buôn chuyện, ngồi bình phẩm từng đoạn phim... Quá chán

Là Moderator mà phát ngôn shock thế.
Bật cán bộ rồi :))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thamsongsochet

Fangirl đuổi khách. Coi chừng đạo diễn/nhà sản xuất tát cho rớt răng. :">

Siêu nhân Mộc Hân đã viết:
Thế nên, tôi thành thật khuyên những ai đến rạp chỉ vì tò mò, chỉ vì cảnh nóng, chỉ vì cái mác “cấm trẻ em dưới 16”, các bạn xin đừng vào rạp làm gì, kẻo lại tổn thương đến những khán giả chân chính khác, phá hỏng mục đích cao đẹp của bộ phim. Nếu các bạn không đến để tìm sự cảm thông, không đến vì muốn nhìn nhận nghiêm túc về nạn mại dâm nam và nữ đang diễn ra trong lòng Sài Gòn nhộn nhịp, thì có lẽ bạn sẽ chẳng nhận được bất cứ điều gì khác bạn mong đợi từ bộ phim đâu! Hãy cứ ở nhà, search cảnh nóng mà xem một mình đi, đừng làm tổn thương đến người khác nữa, đừng làm mất giá trị văn hóa của rạp chiếu phim nữa, các bạn nhé!

El Nino

Member

Mình mới coi phim này xong ở Galaxy Nguyễn Du. Đúng là khi đến cảnh nóng toàn nge nhưng lời như " Ghê quá", " Muốn ói",... như trong bài viết trên blog YuMe.
Có cái là sau khi xem xong ai cũng phán 1 câu " Kết thúc gì lãng xẹt, pùn dữ vậy" .... :D

phim có đề tài nhạy cảm... cân nhắc trc khi coi.

gravityng

Phim này càng ngày càng nổi tiếng. Hôm nay mình vào Parkson HV chơi thì lại thấy bãi xe đông khủng khiếp, khác hẳn ngày thường. Đến khi ra về thì lại thấy bãi xe kẹt khủng khiếp do người ta đi về. Nghĩ trong đầu ko biết có phải là đi coi phim hot boy ko. Đến khi chạy ra cổng thì thấy thằng đồng nghiệp cty cũ đang đợi đám bạn ra về chung. Nó liền hỏi bộ anh cũng đi coi hot boy hả. Mình cười cười giả bộ ừ luôn cho nó vui. Càng ngày càng thấy nhiều người bình thường kháo nhau di coi hot boy. Hôm nay đi tập thể dục mà thằng bạn trong đó cũng rủ mình đi coi. Thì ra nó mắc cỡ không dám đi coi 1 mình. Hôm nay xung quanh toàn thấy người người rủ nhau đi coi phim này. Không biết sắp tới tỉ lệ dân số người đồng tính có bùng nổ không nhỉ?

Làm gì có chuyện bùng nổ dân số đồng tính chứ bạn...
Cũng vậy thôi hà, bạn có thấy nhiều hơn thì chẳng qua là người ta cởi mở hơn, không dấu diếm, chứ cái này có lây, có lựa được đâu mà bùng với chả nổ....

ANW, 1 bộ phim hay, khi đi coi phim này lúc đầu mình cũng có cười nhưng càng về sau càng không cười nổi, Đời sao mà nó bế tắc thế.... haiz...

poly

Banned

Sắp có DVD gốc Cô Dâu Đại Chiến và Hot Boy Nổi Loạn
PHUONG NAM FILM

Bên trên